ผู้เขียน หัวข้อ: [review] RG Destiny gundam - EFFECT UNT WING OF LIGHT  (อ่าน 11070 ครั้ง)

ออฟไลน์ scansix

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • 果たし...果たし....果たし...
[review] RG Destiny gundam - EFFECT UNT WING OF LIGHT
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:31:15 PM »
มาซะทีในทีสุด ผมจะมารีวิวใจรับคมนะคับ ฝากเนือฝากตัวไวซะหน่อยผมอาดจะรีวิวไม่เก่งนะคับ どそよろしくおねがいします :iconshy2:

เริ่มจากกล่องเลย :iconpunch:

แหมๆกล่องก็สวยดีนะเนีย :iconhihi: (ว่าไปนั้น)

ดูข้างในกันเลย

ก็เป็นตามทีรู้ๆกัน เอาละดูใบต่อกัน!

โล่ง :iconpale:

ของเวลาต่อแปป ..................... อะเสร็จและมาดูกันเลย!

ต่อไปแกะปีกมาใส่

ดูดีขึ้นเป็นกองเลยนะเนีย :iconcryjoy:

ดูจากทางหลังมั้ง

ทีนี้เอาซ้าย

เอาขวา

ทีนี้ก็ดูกันให้ชัดๆ

ทีจัดใจสุด

ดูมันฮ่า... ทำใจ :iconsoul:

ทีเหลือผมถ่ายแอคน่ะคับเชินรับชม

ส่งท้ายผมเอาใส่กล่องตามเดิมแล้วก็ดูเอาเองแล้วกัน

จบการรีวิวคับผมขอบคุณทีรับชม

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: [review] RG Destiny gundam - EFFECT UNT WING OF LIGHT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:02:58 AM »
ศรัทธาท่านช่างแรงกล้ายิ่งนัก  :iconwish: นับถือๆ

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
Re: [review] RG Destiny gundam - EFFECT UNT WING OF LIGHT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:08:49 AM »
สวยเลยครับ ยิ่งพ่นสีเกราพดำตัดปีดแดงยิ่งสวย
ว่าไป โล่คู่นี่ดูดีแฮะ ยังกับถือคาตาร์

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 02:03:36 AM »
ตอนโดนแสงนี่ทั้ง texture และสีออกมาดูดี สวยมาก สมเป็น effect P-Bandai ซะจริงๆ  :iconshy2:
ส่วนตัวก็คาดหวังไว้ว่า หาก MG Victory 2 Gundam ออกมาจะมีโอกาสแถมมาในกล่องแบบไม่กั๊ก เหมือนตอน FBM. บ้าง
ตอนในชุด 1/144 เหมือนเห็นว่าแถมปีกแสงมา แต่ใน HG 1/100 ไม่ยักกะแถม แปลกจัง?
ตอน Fin funnel นี่เดาว่าก็คงได้สั่งมาด้วยแน่ๆเลย (ถ้าสั่งได้โดยง่ายๆ/ขั้นตอนไม่ซับซ้อนนี่ ผมก็คงโดนเหมือนๆกัน :iconlol:)

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:13:13 AM »
ผมรู้สึกว่าปีกติดยากมากเลยครับ

เพราะมันไม่มีเดือยให้ล็อค ไม่รู้ว่าจะมีวิธีแก้ไหม ยิ่งปีกสามอันตรงกลางนี่ ใส่แล้วหลุดประจำ :iconcry:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:20:41 PM »
พอติดปีกเเสงเเล้วสวยขึ้นจมเลย อุอุอุ

ออฟไลน์ scansix

• Like: 15
  • 果たし...果たし....果たし...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 06:34:57 PM »
ผมรู้สึกว่าปีกติดยากมากเลยครับ

เพราะมันไม่มีเดือยให้ล็อค ไม่รู้ว่าจะมีวิธีแก้ไหม ยิ่งปีกสามอันตรงกลางนี่ ใส่แล้วหลุดประจำ :iconcry:
ตอนนี้ยังไม่มีคับ ผมก็ยังขัดๆจัยอยู่เหมือนกัน แต่ผมก็ใช้คำว่า "ทำใจ"  :iconpale:

ออฟไลน์ bbjung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
  • มือใหม่หัดต่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 05:04:07 AM »
เพิ่งได้ของมาเหมือนกัน เห็นเรปข้างบนว่ามันหลวม อุตส่ารอมาตั้งหลายเดือนผิดหวังจัง เอาไปขายต่อคนอื่นดีไหมหว่า :iconnasty:

ออฟไลน์ windwinter

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 12:08:37 PM »
สวยงาม  :iconwish: แต่ราคาไม่เบา เลย  :iconcry: