ผู้เขียน หัวข้อ: [PC Games]. Tomb Raider ตัวล่าสุดได้เล่นกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
พอดีอ่านกระทู้คุณNaroki เรื่องเกมส์The Last Of Us ผมชอบมาก. เกมส์แนวนี้ แต่ด้วยไม่มีPS3 จึงทำใจ ไปหาเกมส์แนวเดียวกัน กลายเป็นTR เลยอยากถามเพื่อนๆว่าเล่นกันเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [PC Games]. Tomb Raider ตัวล่าสุดได้เล่นกันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:22:14 AM »
ส่วนตัวก็เล่น tomb มาเกือบครบ (ยกเว้นภาค The guardian of Light ยังไม่ได้เล่น)  :iconsoul:
http://www.tombraider.com/us/base/home?refer=184&
ใช่ภาคนี้รึเปล่าครับ?
ภาพสวยกว่าเก่าก่อนขึ้นมากเลย ยิงหนูกับกระต่ายนี่เปลืองธนูมากเลย เพราะเปนเป้าที่อยู่ไม่ค่อยนิ่ง  :iconlike:
ผมเล่นผ่าน NB แต่ปรับภาพแค่ 1280 เพราะถ้า 1920 บางช่วงกระตุกพอควรเลย  อุตส่าห์ซื้อของแรงที่สุด ณ ขณะที่ตัดสินใจซื้อ (แต่ตอนนี้ตกรุ่น) แล้วนะนี่  :iconcryjoy:
ตอนที่เกมบอกให้กดปุ่มโน่นนี่ (กว่าจะเข้าใจว่าต้องกดอะไรเพิ่มกับปุ่มไหน) ก็เล่นเอากินเวลาไปหลายรอบเหมือนกัน
ยังคงความสนุกดีกับปริศนาต่างๆ BOSS ยักษ์อ้วนตัวสุดท้ายนี่กว่าจะฆ่าได้อึดจริงๆ อาจเพราะกดปุ่มได้ไม่ถูกจังหวะในการฆ่า
ล่าสุดก็กลับมาเล่นใหม่ ปรับเปนยากสุดอยู่ แต่ติดงานพิเศษเลยไม่ได้เล่นต่อ ทิ้งค้างมาร่วมๆจะเดือนนึงละ  :iconmeow:
คุณบอยได้ลองเล่น Assassin creed ภาคที่ผมเล่นจำไม่ได้ละว่าภาคไหน (ที่มีขี่ม้าด้วยหนะ) บ้างรึยังครับ ผมยังเล่นไม่จบเลย (เล่นไปถึงฉากนึงจะขึ้นจอขาวๆ control อะไรต่อไม่ได้) และไม่ได้เล่นต่อนานมากละ อันนี้ก็ภาพสวยมาก
เกม PC นี่น่าจะมีพวกกันดั้มที่สวยๆกะเค้าบ้างนะ  :iconshy2:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PC Games]. Tomb Raider ตัวล่าสุดได้เล่นกันบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:34:22 AM »
assassin เล่นภาคแรกครับ แรกๆก็ประทับใจกับฉากสวยงามกระโดดลงกองฟาง ปีนบนยอดหอคอย แต่หลังๆเริ่มเบื่อ ภารกิจซ้ำๆ แถมเรื่องมันวนไปวนมา อดีต อนาคต ทนเล่นจนจบเพราะเสียดายซื้อมา ใจจริงตั้งใจซื้อ Gear of War แต่ดันหยิบผิด ฮ่าๆ

tomb raider เคยเล่นภาคแรกแต่ต้องช่วยกันเล่นกับเพื่อนอีกคนเพราะจุดเซฟน้อยมาก นอกจั้นก็ไม่ได้เล่นครับ แต่หนังดูทุกภาค ไม่ชอบนักแสดงผมว่าเธอปากหนาไปหน่อย มาว่าถึงภาคล่าสุด ส่วนหนึ่งที่เล่นเพราะลาร่าภาคนี้สวยมากครับ   :iconfreak:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:52:43 AM »
โอเคเลยนะครับสำหรับ Tomb Raider ตัวใหม่ แต่ผมเล่นใน PS3 นะ แต่ PC อารมณ์คงไม่ต่างกันเท่าไหร่
Tomb Raider มันเป็นลักษณะกึ่ง Open World ครับ คือเล่นจบแล้วก็สามารถเดินเล่นหาของต่อไปได้ให้เกมมัน 100%
แต่มันไม่มี New Game+ นี่สิ ส่วนตัวเลยพอเล่นจบแล้วก็เดินเล่นอีกนิดหน่อยเพราะอารมณ์มันค้างอยู่หลังจากเล่นจบ
จากนั้นก็ไม่เคยหยิบมาเล่นอีกเลย

แต่สำหรับ game play, เนื้อเรื่อง, ภาพ นี่โอเคเลยครับ ลาร่าน่ารักมาก เล่นแล้วหลงรักเลย  :iconlove:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:56:50 AM »
ถ้า Tomb ใน PC จะสามารถปรับภาพได้สุดเลยครับ 
กราฟิกดีกว่า PS3 Xbox  โดยเฉพาะผมของ ลาล่าใน PC นิมาเป็นเส้นๆเลยครับ (กินทรัพยากรอย่างแรง  :iconsweat:)

Gameplay รวมๆแล้วผมชอบดีนะครับ  กึ่งOpen world    Side Quest ก็มีให้ทำพอตัว  ปริศนาที่มีให้แก้ในเกมก็ทำมาโอเคครับ 

ภาพผมแค๊บมาไม่ได้มากเพราะยังเล่นไม่จบเลย -  -" 
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.567931649893335.1073741827.100000295148569&type=1&l=9e60052406
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:59:38 PM »
เพิ่งเล่นเนื้อเรื่องจบ สนุกดีครับ เล่นอารมณ์เดียวกับ allan wake เลย แต่เกมส์หลังเล่นแล้วขนลุกตลอด เริ่มรู้ตัวว่าเล่นเกมแนวนี้ตอนฉากต่อสู้ กระโดดไม่ค่อยทัน ตายบ่อยมากเวลาเจอรุม แก่แล้วจริงๆเรา มีเกมสืแนวนี้อีกไหมครับเนี่ย ชอบๆ