ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน "ผู้ร้าย มาแล้ววววว" GNRX-0 Raiser Banshee Full Armors  (อ่าน 4328 ครั้ง)

ออฟไลน์ zenshin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
โมตัวนี้ โมขึ้นมาจาก ไปเห็นตัวเกมส์ Gundam breaker ในช่วงต้นปีที่ผ่านมาครับ เลยปิ้งไอเดียตัวนี้มาครับ

Body ใช้ ดำด้าน Gia
สีเงิน : ดำมัน > Star Bright Silver
ทอง : ดำมัน > Star Bright Silver > เคลียร์เหลือง ผสม เคลียร์ส้ม

ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดนะครับ // เดี๋ยวอัพรูปเพิ่มเติมให้นะครับ ตอนนี้อยู่อีกบ้านนึง (เอารูปที่เคยถ่ายไว้มาลง)

ถ่ายไว้ตอนใกล้จะเสร็จ

ตรงกระโปรง ติดเดือย สำหรับ GN-Karta

ด้านหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 01:04:32 PM โดย zenshin »

ออฟไลน์ ATiTAN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
Re: ส่งงาน "ผู้ร้าย มาแล้ววววว" GNRX-0 Raiser Banshee Full Armors
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 05:22:19 PM »
สวยมากครับ ชอบๆๆๆ ตรงหัวไหล่  :iconsmile:
ถ้าตรงสี เขียวอมฟ้าๆ เปลี่ยน เป็นสีแดงมันๆเงาๆแว๊บๆ จะแจ่มมากครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ อิอิ)
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Re: ส่งงาน "ผู้ร้าย มาแล้ววววว" GNRX-0 Raiser Banshee Full Armors
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 05:51:36 PM »
อั๊ยย่ะ มาแบบง่ายๆแต่สวยมากๆ :iconwinks:
รูป2นี่เท่ห์บาดใจมากตรับ :iconwish:
(แอบอยากให้กระโปรงสีเขียวแล้วตรงกะปู๋เป็นสีทองคำ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:)