ผู้เขียน หัวข้อ: โมดิฟาย 3ก๊ก SD : "มหาเทพสงคราม" [งานพู่กัน]  (อ่าน 3429 ครั้ง)

ออฟไลน์ princekun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
สวัสดีครับ จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอควรแล้ว
ยังไม่เคย ได้ทำสี รึทำอะไรจริงๆจังๆกับโมเดลซักเท่าไหร่
(ปรกติต่อดิบติดกาวจบ เลิกละ 555)

พอดีช่วงก่อนหน้า ในกลุ่มเล็กๆ บน Facebook เค้าเกิดจัดประกวดกันสนุกๆ
เลยได้ถือโอกาส หัดทำ ไปกับเข้าด้วย

งานแรกในชีวิต
ทั้งหมดเป็นสีกันเซ่ และใช่พู่กันระบายโดยใช้ความรู้อ้างอิงจากกระทู้ของคุณ K ครับ

ไปชมกันดีกว่าฮะ

อันนี้ตอนเริ่มทำ เอาซากโมมาลองต่อเป็นตัวดู

ส่วนหลังจากนี้ เป็นที่ทำเสร็จแล้วครับ

ฝากไว้เท่านี้
ติ-ชม แนะนำได้ตามสบายครับ  :iconcryjoy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 01:43:07 AM โดย princekun »

ออฟไลน์ Arcticz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
  • why dose is alway rain on me
Re: โมดิฟาย 3ก๊ก SD : "มหาเทพสงคราม" [งานพู่กัน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 09:15:06 AM »
งานแรกเหรอครับ สวยเลย  :iconwish:ผมก็ฝึกทาสีอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่เนียนเลย :iconcry:
Uploaded with ImageShack.com

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: โมดิฟาย 3ก๊ก SD : "มหาเทพสงคราม" [งานพู่กัน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 10:59:55 AM »
สามคำ "ร้ายกาจมาก" สีทองเรียบเนียนมากมาย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:23:07 PM »
ยอดเยียมเลยครับ ดูเห็นห็นได่ถึงความพยายามและความตั้งใจในการทาสีอย่างมาก