ผู้เขียน หัวข้อ: แฟล็กนี้ละ ที่จะก้าวข้ามกันดั้ม! OverFlag  (อ่าน 4020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pskn28346

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
แฟล็กนี้ละ ที่จะก้าวข้ามกันดั้ม! OverFlag
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 02:32:05 AM »
สวัสดีครับ
ขอส่งงานผู้ร้ายบ้าง
OverFlag 1/100 (จริงๆก็ไม่ร้ายนะ ฮา)
ใช้สีสเปรย์กระป๋อง ตัดด้วยสีเงินอินาเมล ทำสีง่าย แต่ตอนประกอบกลับหลังทำสียากเลยครับ เจ็บนิ้วไปหมด
อย่างที่รู้กันว่าโมที่แปลงร่างได้พอทำสีแล้วมันจะแปลงร่างไม่ได้ เลยมีให้ดูร่างเดียวนะครับ ฮา
(โกหก จริงๆแล้วแปลงร่างได้ แต่ขี้เกียจแปลงไปแปลงมาครับสีถลอกหมด ชอบร่างเครื่องบินมากกว่าครับ ฮา)
กล้อง-Fuji x20 ยังเป็นมือใหม่หัดถ่ายครับ

"แฟล็กนี้ละ ที่จะก้าวข้ามกันดั้ม!"

หน้า

หลัง

ขวา

ซ้าย

บน

ล่าง

ปล.จริงๆแล้วเป็นโมที่ทำไว้เสร็จตั้งแต่เดือน4 แล้วครับ แต่ไม่มีโอกาสมาโพสสักที
พอดีมีกิจกรรมเลยหาโอกาสมาโพสร่วมกิจกรรมด้วย  :iconshy:

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: แฟล็กนี้ละ ที่จะก้าวข้ามกันดั้ม! OverFlag
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 06:54:05 AM »
ตัวจริงคงจะสวยกว่าในรูปเยอะแน่ๆเลย เพราะสีดำถ่ายให้เห็นรายละเอียดยาก

แถมเคลียร์เงาด้วยยิ่งยากขึ้นไปใหญ่ แต่การรอยตัดเส้นสีเงินๆตามร่องต่างๆก็ทำให้ดูมีมิติมากขึ้น

สรุปสวยดีครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: แฟล็กนี้ละ ที่จะก้าวข้ามกันดั้ม! OverFlag
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:15:02 AM »
ตอนแปลงร่าง เงาๆดำๆ เหมือนรถสปอต เท่ดี  :iconsmile:

ออฟไลน์ ethong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 09:25:59 AM »
ทำออกมาได้โดนใจมากๆ มองผ่านๆ ยังสะดุดตา สะดุดใจ  :iconlove: :iconlove: