ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 560698 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
รีเควสท์ตั๋งโต๊ะกันจัง ตัวจริงกว่าจะออกตั้งเดือน พ.ค. ครับ  :iconhihi:
เอารีวิวโมจีนไปชมก่อนแล้วกัน ลงไว้ตั้งแต่วันที่ 1 มิ.ย.52 แล้วล่ะครับ

คลิ้กที่รูปเพื่อชมรีวิวเลยครับ

=================

อัพเดทต่อ สรุปว่าทำมันให้ครบทุกตัวเลยครับ ซึ่งตอนนี้เหลือแค่สามตัว: เล่าฮอง ซุนฮก เล่งทอง

เล่าฮอง เดจาวู... ทิ้งไปแล้วแต่ก็ซื้อมาทำใหม่ครับ  :iconcry:

เตรียมเสบียงเรียบร้อยครับ ข้อต่อ T-Joint และ H-Joint

ผู้ช่วย??  :icondisapp:

ส่วนซุนฮกกำลังเดินทางมา
ติดตามตอนต่อไปครับ

แถม:

เตียวเปาเสร็จแล้ว คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Peller Model :icondisapp:
ฤาจะได้เห็นน้า K ออกมาเป็นโมแล้ว :iconnasty:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
ไปๆมาๆ ทําเองหมดเลยวุ้ย
Sail To The New World

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทล่าสุด ยังคงสนุกกับการยืดแมวครับ

ทำไปพร้อมๆ กันเลยครับ เนื่องจากอะไหล่มีจำนวนจำกัด: เล่งทอง / เล่าฮอง / ซุนฮก

เล่งทองโมดิฟายเสร็จแล้ว พร้อมทำสี

เล่าฮอง หั่นลำตัวออกแล้วนำช่วงล่างมาใช้เป็นสะโพกเลยครับ โดยอุดด้านในด้วยอีพ็อกซี่พุตตี้ เข้ากับจ๊อยท์สะโพกของสามก๊ก

ยังไม่รู้จะมีอะไรแปลกๆ ไหมนะครับ เป็นสามก๊กย้อมแมวตัวแรกของซีรี่ย์ แต่กะว่าจะทำเป็นตัวสุดท้าย

ซุนฮกมาแล้วครับ ตัวนี้ท้าทายมาก เนื่องจากเป็นตัวย้อมแมวที่เก่าแก่ที่สุด (BB#77) นำมายืดตัวได้มันส์มาก

- หมวกใช้ของลกซุน นำครีบและเขาซุนฮกมาแปะ
- เกราะอกใช้ของลกซุน เกราะไหล่ตัดเดือยออก แล้วเตรียมเจาะรูที่หัวไหล่ครับ
- เบสสะโพกใช้ของเล่าปี่ แล้วหั่นกลางลำตัวซุนฮก เพื่อนำท่อนสะโพกมาติดเป็นเกราะ
- ขาหั่นออก 45 องศาที่โคนเกือบๆ ถึงเดือย เนื่องจากสะโพกเล่าปี่ค่อนข้างแคบ ถ้าเฉือนออกตามรูป จะทำให้กางขาได้มากขึ้นครับ

พอยืดแมวแล้วดูเท่ห์ขึ้นเยอะเลยครับ สำหรับตัวนี้

ออฟไลน์ thanakrit8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • พระเอกที่ถูกลืม พี่โค~
ชอบซุนฮกสุดๆๆๆๆเลยคร้าบบบบบบ

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:
" ทำได้ หรือ ได้ทำ "

ชิๆ เหมือนกันเด๊ะ!!!!!!!!!!!!!

รอดูล่ะกันพี่

ขอลอกเล่งทองล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2010, 08:20:50 AM โดย ong90 »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ทดลองรีดีไซน์เล่าฮอง

ตืนแต่เช้า เลยไอเดียพุ่งพล่าน มานั่งตกแต่งเล่นๆ ครับ

รกเกินไปไหม

เป็นสามก๊กย้อมแมวที่ใช้ชิ้นส่วนเปลืองที่สุด เพราะว่าจะทำเป็นตัวสุดท้ายแล้ว เลยจับอะไหล่มายำให้หมด
 :iconhihi:

เล่าฮอง เพาเวอร์อัพ ถ้าเปลี่ยนหัวผ่านเลยพี่

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
มันจะดูดีเกินความเป็น เล่งฮอง นี่สิ ?..........นึกว่าพระเจ้าเล่าฯ  :iconsweat:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
สวยดีครับ ดูดีขึ้นเยอะเลย

ปล.ตัวสุดท้ายจิงๆ อ่ะ master ผมว่ายังมีอะไรให้ทำอีกเยอะไลน์สามก๊กเนี่ย ไปๆ มาๆ เดี๋ยวก็ออกมาอีก 5555+++  :iconnasty:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ msz-006 zeta

• *
  • คามิว บีดัน ไปล่ะครับ
พี่ไก่ใช้ อีพอกซี่ ตราอะไรอุดรูหรอครับ เผื่อจะซื้อมั่ง :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
^
^
Tamiya Epoxy Putty (Quick Type) ครับ

-------------------------

อัพเดทต่อ ทำซุนฮกก่อนครับ

ใช้สว่านมือ เจาะรูที่ไหล่ หัวสว่านนี้ซื้อที่เซ็นทรั่ล Future Park รังสิต แผนกที่ขายสีเลยครับ
ส่วนวิธีทำก่อนหน้านี้ ชมได้จากหน้าที่ 47 นะครับ

ผ่านไป 1 วันเต็มๆ...

ทำสีเสร็จแล้วครับ เหลือแค่ตัดเส้น แถมเอ็ฟเฟ็กต์บีมให้ด้วย ซึ่งนำมาจาก HG 1/144 Gundam Deathscythe Hell Custom

พลิกแพลงมาเป็นบีมซอร์ด  :iconfreak:

ตัวนี้คิดว่าจะทำไปพร้อมๆ กับเล่งทอง แล้วตั้งโชว์ออฟคู่เลย เพราะเล่งทองไม่มีลูกเล่นอะไรเลยครับ คิดว่าคงถ่ายรูปแอ็คชั่นได้น้อย
ติดตามตอนต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2010, 10:34:16 PM โดย K »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
โอ้วแม่เจ้าเท่สุดๆๆๆๆไปเลย  :iconwish:

ทำตัดหน้ากันเลย แถมสวยกว่าด้วย!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
โออออออ.........สวยมาก สวยอย่างไม่น่าเชื่อ ( แต่ก็ต้องเชื่อ ! )  :icondisapp:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
เค้าเรียก "ดอกสว่าน" ป่าวอ่ะ หัวสว่านนี่คิดถึงหุ่นใน แมชชีนโรโบ อ่ะ...

Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
เออ ใช่ ต้องดอกสว่านสิ หัวสว่านนึกถึงกุเรนลากัน
ปล. ตอนนี้กำลังนั่งทาสีเล่งทองอยู่  :iconhihi:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
หายไป 2 วัน ได้เวลากลับมายืดแมวตัวสุดท้ายครับ เล่าฮอง (เหมือนทำซ้ำๆ ยังไงไม่รู้  :iconpale: )

ใช้ชุดแต่ง T-Joint ของโคโตบุคิยะ (รายละเอียดจากประมาณ 3-4 หน้าที่แล้ว) มาติดที่เดือยหัวไหล่ เพื่อที่จะให้ใส่เกราะได้

ผมเปียหั่นออกเป็นสามท่อน ใช้ T-Joint เชื่อมเข้ากับ Epoxy Putty ที่อัดไว้ข้างใน

ทิ้งไว้ให้แข็งสัก 2 ชม. ก็สามารถหมุนได้อิสระครับ

ติดตามตอนต่อไป

ซุนฮกและเล่งทองเสร็จแล้ว ชมได้จากลิ้งค์นี้ครับ --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=13611.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 10:57:10 PM โดย K »

ออฟไลน์ tumcpac

• *
ซีรีย์สามก๊กใหม่ออกเร็วๆ นะ ผมจะได้ดู WIP เพิ่ม