ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 560151 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
สีหนึ่งๆทาหลายครั้งไหมครับเนี่ย  หรือครั้งเดียวอยู่เลย
ถ้าครั้งเดียวอยู่ ก็ผ่านครับ
ถ้าไม่อยู่หรือจาง ก็ทาซ้ำ

---------------------------------------

ช่วงนี้ขอพักงานทำสีหน่อยครับ เดือนสองเดือนที่ผ่านมา ทำเกือบทุกวัน ไม่มีหยุดเลย จนตอนนี้หมดแรงแล้วครับ
ถ้ามีคำถามหรือสงสัยอะไร ก็ถามมาได้เลยนะครับ

ปล. กระทู้ WIP ขึ้นหน้า 13 แล้ว เจ้าวัตตามไม่ทันแน่นอน (พักชั่วคราวด้วย ต่อให้  :iconnasty: )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 10:27:39 PM โดย K »

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ตานั่นแพ้ตั้งแต่ยังไม่สตาร์ทเหอะพี่ ไม่เห็นทำเสร็จซะตัว

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
ยังงี้พี่ไก่ต้องกิน ไข่ไก่ดิบนะ เพิ่มพลังในการต่อโมฯ  :iconwish:(เอ๋??? :iconfreak:)

ออฟไลน์ nn_nan11

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ทาพู่กันนี่ต้องขัด+แช่น้ำยาล้างจานคืนนึงก่อนแบบพ่นด้วยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ทาพู่กันนี่ต้องขัด+แช่น้ำยาล้างจานคืนนึงก่อนแบบพ่นด้วยรึเปล่าครับ
แล้วแต่ครับ ทำอย่างไรก็ได้ให้สะอาด --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=44.0

--------------------------------

อัพนิดหน่อย หมดแรงแต่ไม่หมดไฟ

ขโมยปีกชาวบ้านเขามาอีก

ติดตามตอน/ตัวซีซั่นต่อไปครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
^ บอสจะทำให้แปลงเป็นราฟเฟิลเซียได้เหรอครับ กักๆๆๆ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ Strike_G

• *
กระทู้ดี มีสาระ เข้ามาอ่านเอาเทคนิคครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพอีกสักหน่อยครับ เล่าปี่ตกแต่งเพิ่มเล็กน้อย

บ้าไปแล้ว ซื้อ HG *** มาเพื่อที่จะเอาแค่ดาบ

ติดตาม... ต่อไปครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ตกลงพี่ื k เล่นไลนน์หมดเงินเยอะกว่าเล่น MG สินะนี่ :iconfreak:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ทนไม่ได้และ... อย่ามาตอบกันกระทู้นี้ให้มากดิ ไปกระทู้ของผมบ้าง... ลำเอียงนิ... :iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
พักต่อโม แต่ก็ยังมีแอบโมเพิ่มเล็กๆน้อยๆสินะครับ   :iconlol: :iconlol:
ปีกของเล่าปี่ ของตัวอะไรครับนั่น  สวยดีครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 02:28:54 PM โดย digies13 »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
^
^
ปีกของ BB318 ม้าเต๊กเลา ที่มากับเจ้าปี่ครับ

-------------------------------

ปั๊มอีกสักเรพ. เพื่อเป็นการยั่วน้ำลาย

ช้างอั๊วอยู่ไหน??!!

ช้างอั๊วอยู่นี่  :iconlol:

แล้วช็อคโกแล็ตหนูล่ะ?

รอชมได้ที่นี่... เร็วๆ นี้  :iconlol:

ปล. อาเหลียงเสร็จแล้วครับ แต่ยังไม่ได้โพสท์ (ขี้เกียจพิมพ์น่ะ แปะรูป picpost แทนได้ไหมเนี่ย  :iconwish: )

===========================

Edited:

โพสท์แล้วครับ คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 08:20:25 AM โดย K »

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
ช้าง*มาถึงไทยแล้วเหรอเนี่ย   :iconwish: :iconwish:
ต้องหาเวลาว่างไปสะพานเหล็กหน่อยแล้ว   :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:06:39 PM โดย K »

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
คู่มือ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ดาบนั่นดาบ Susanowo? ใช่มั้ยครับ

ลงทุนจริงๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Strike_G

• *
รอชมๆๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Geguntic

• *

สีทองเบอร์ 9 จิ้มเอาจากขวดเลยครับ โดยเท Mr.Retarder Mild ลงไปในขวด ประมาณ 1 หลอดหยดยาวๆ
เพราะเท่าที่ลองทามา สีเมทัลลิคนั้น จะจิ้มจากขวด หรือจะตักออกมาใส่ถาดแล้วผสมRM มันก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ (แต่ก็ต้องผสม RM ก่อน)

จากข้อความข้างบน ถ้าผสม RM ลงขวดไปเลยแล้วต้องใช้ให้หมดในทันทีเลยมั้ยครับ หรือว่าเก็บไว้ใช้ต่อได้

ผมจะได้ผมสทิ้งไว้เลย

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
^
^
เก็บไว้ใช้ต่อได้ครับ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุดทำมันให้ครบทุกตัว!! [??%]
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:10:37 PM »
ใครจะทำได้เร็วเท่าตาไก่อีกเนี่ย ขยันจริง ๆ เล้ย รอชมช้างจาพนมอยู่เน้อ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
Re: WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด สุมาอี้ดำๆ [60%]
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:39:34 PM »
^
^
ถ้าให้ทำตัวช้างด้วยนี่ "งานช้าง" แน่ๆครับ
แต่คิดดูก่อน เพราะถ้าทำแค่สองผัวเมีย ไม่มีช้างมันก็ยังไงๆอยู่...

====================

มาอัพเดทกันต่อ กับสุมาอี้ 60%

หัว-ไหล่-มือ ใช้ RLM66 Black Gray
ส่วนเกราะที่เหลือทั้งหมดใช้ Midnight Blue
เขากับดาบใช้ Silver ครับ

แต่... ไม่ได้มีแค่นี้... รอชมตอนเสร็จเลยดีกว่า  :iconfreak:
ว่าแล้วก็ติดตามตัวต่อไปเลยแล้วกันครับ