ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 560301 ครั้ง)

ออฟไลน์ takdoll

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุดทำมันให้ครบทุกตัว!! [??%]
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:21:46 AM »
อัพงานใหม่ ๆ ทุกวันเลยนะครับ

ขยันจัง ~  :iconvsign:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุดทำมันให้ครบทุกตัว!! [??%]
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 09:38:40 PM »
อะไรจะฟิตขนาดนั้นครับเนี่ย :icondisapp:
รอชมๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด สุมาอี้ ดำมืด [80%]
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 11:21:15 PM »
มาอัพเดทกันต่อ กับสุมาอี้ 80%

ลงสีทอง Gold เบอร์ 9 ไปก่อนครับ เพราะอยู่พื้น แล้วทาตามด้วยสีแดง Character Red
ส่วนตา ใช้ชุดแต่งของ Kotobukiya วิธีทำ ตามกระทู้นี้ครับ --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=1877.0

เหลือตัดเส้นและลงเคลียร์ด้านก็เรียบร้อยครับ
ติดตามตัวต่อไป (กำลังอุด-ขัดเบ้งเฮ็กครับ)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ผ่านไป 2 วัน มาอัพเดทต่อครับ

เริ่มอุดขัด เบ้งเฮ็กและจกหยง

จกหยงนั้น อุดแค่รูเล็กๆ ที่ใต้เท้า ส่วนเบ้งเฮ็กจะเยอะหน่อย ตรงช่วงหลังขาครับ
ดูแล้วเบ้งเฮ็กคงต้องย้ำลายช่วงไหล่เพิ่มเติม เพราะจะมีสองสีที่ต้องลง

ส่วนช้างน้อย...
...

...

...

...

ไม่ว่างครับ

ติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 01:15:40 AM »
มิน่า พี่kช้างถึงไม่ว่าง
น้องสาวสุดสวยมานั่งอยู่นี้อีก
รอชมด้วยคนนะครับๆ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊กทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุดลงสีเบ้งเฮ็ก+จกหยง [65%]
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:11:23 AM »
อัพเดทสองผัวเมียเล่นจริงเจ็บจริง 65%
ทำสีทีเดียวสองตัวที่มันเหนื่อยจริงๆครับ แต่ยังดีที่ใช้สีเหมือนกันทั้งคู่  :iconcry:

ลงสีหลักโทนของกันดั้มไป: Character White, Character Red, Character Blue

เหลือสีเทาที่มือ/ข้อต่อ และลวดลายสีทองครับ
กำลังคิดอยู่ว่าสีผมของจกหยง จะใช้สีอะไรดี (หรือไม่ก็หาสีทองที่แตกต่างไปจาก เบอร์ 9)

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ javed13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 37
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 01:46:48 AM »
ผมสีขาวบรอนซ์แบบในเกมส์เลยดีมะ น่าจะทาง่ายกว่าสีทอง (แต่ผสมยาก) :iconlol:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:10:44 AM »
เพิ่งเห็นว่าคุณ K เปลี่ยนรูปเป็น Ken Lee อิอิ   ติดใจเสียงร้องคุณเธอเหรอครับ 

ส่วนเบ่ง จก ช้าง ของผมเพิ่งจะต่อและตัดเส้นเสร็จ  ยังไม่ได้ลงสีเลย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 03:44:30 AM โดย digies13 »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทสองผัวเมียเล่นจริงเจ็บจริง 85%

ใช้สีทองเบอร์ 9 ครับ
ส่วนผมของจกหยงใช้ สีทองสูตรน้ำ Aqueous เบอร์ 9 ทายากพอสมควรเลย

ที่เหลือก็แค่ตัดเส้น แล้วปิดงานด้วยเคลียร์ด้านก็เสร็จแล้วครับ

ติดตามตัวต่อไปเลยครับ

================

แถม:

สุมาอี้ code name "Shinigami" เสร็จเรียบร้อยแล้ว คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:37:24 PM »
ไวแต้ๆ ก็อด กะ โนเบล แต่พอยังไม่ตัดเส้น กะเคลียร์นี่ ความงามต่างกันราวฟ้ากะเหว :iconfreak:

ออฟไลน์ blu_berriez

• SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:51:13 PM »
ไวอ้ะ :icondisapp:

ทางนี้ยังนิ่งๆอยู่เลยอ่า :iconcry:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 06:30:47 PM »
Damn it!!! จะเร็วไปไหน :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:35:15 AM »
โหหห.. งามสุดเลยครับ พี่ ชอบสมาอี้อ่า เท่ห์ๆๆๆๆ
Thailand only !!

ออฟไลน์ Strike_G

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 06:43:52 PM »
ท่านทาไงถึงได้เนียนขนาดนี้ครับ ผมล่ะไม่ได้เลย นับถือจริงๆ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
แวะมาปั๊มกระทู้หน่อยครับ (จะได้ไม่แพ้เจ้าสองดาวดำ) พอช่วงว่างๆก็ไม่รู้จะทำตัวไหนต่อดี
เลยมาสรุปให้ชม ว่าเหลือตัวไหนบ้างครับ

จ๊กก๊กเหลือ เล่าปี่ เตียวหุย และเจ้าปี่

วุยก๊กเหลือ แฮหัวเอี๋ยน และเจ้าโฉ
หรือจะแอบไปรีวิวน้องโป๊กโกะ ก่อนดี  :iconnasty:

ติดตามตัว... (ตัวไหนก็ไม่รู้ครับ นึกไม่ออก) ต่อไป

================

สองผัวเมียเล่นจริงเจ็บจริง เสร็จแล้วครับ คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้เลย

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
หายไป 3 วัน (แอบไปเปลี่ยน eye chip น้องบลายธ์มา...)
กลับมาอีกที แตกซีรี่ย์จนได้ครับ  :iconcry:

จับจิวท่ายมายืดขา ตามกระแสนิยมในตอนนี้ แต่ในเกมส์ Dynasty Warriors จิวท่ายจะพกดาบ จึงนำดาบมาติดเพิ่มด้วยครับ

ใส่แกนเพิ่มไป ให้แบ็คแพ็คดาบติดกับแบ็คแพ็คของจิวท่ายได้

เบสที่ใช้:
1. ตัว = โจผี
2. ไหล่ = ลิบอง
3. แขน = จิวฉอง
4. ช่วงล่างทั้งหมด = เตียวหุย x2 (เท้าเหมือนกันทั้งสองข้าง)
5. ดาบและแบ็คแพ็ค = Tensho Garyudo Mk-II (เจ็ดเซียน BB282)
เบสมาจากไหน? ตบชาวบ้านเขามาอีกเช่นเคยครับ  :iconfreak:
ไม่หลงกลบันได ซื้อสามก๊กมาอีกตัวเพื่อโมดิฟาย (แต่หลงกลซื้อซีรี่ย์ไกเด็นไปซะแล้ว...)

โมเล่นๆแค่นี้ก่อนครับ ไปทำสามก๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 11:22:50 PM โดย K »

ออฟไลน์ digies13

• *
^
^
บอสเราทนกระแสไม่ไหวเหรอครับเนี่ย อิอิ  :iconlol:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
ทำเล่าฮองด้วยสิเฮีย
Sail To The New World

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
^
^
ถ้าได้อ่านประวัติคร่าวๆของเล่าฮองแล้ว จะไม่อยากทำเลย...

====================

มาอัพเดทต่อ ดองหายไปนานเลยครับกับ "เจ้าปี่" วันนี้ลงสีไปได้ 60% แล้ว

ทำสไตล์คล้ายๆที่ลงใน Hobby Japan เล่มใดเล่มหนึ่ง
ใช้สีตระกุล Character ทั้งหมดครับ (White, Red, Blue) ส่วนสีดำใช้ Navy Blue
ชิ้นเคลือบทอง คิดว่าคงปล่อยไว้ครับ ไม่ล้างไม่ลงสีใหม่ (เสียดายของ...)

ส่วนสาเหตุที่ดองมานาน กว่าจะได้ขุดมาทำ...

ตอนอุดขัดเสร็จ กำลังล้างทำความสะอาด เดือยที่ขาเกิดหักขึ้นมาครับ
หักอย่างเดียวไม่พอ กลิ้งตกท่อไปด้วย  :iconcry:
จึงแก้ไขโดยการใช้แผงพลาสติกที่มีขนาดใกล้เคียงที่สุด ตัดมา ติดกาวใส่ขา แล้วพันด้วยมาสกิ้งเทป เพื่อให้แน่นขึ้นตอนประกอบใส่เท้า

ตัวนี้ไม่มีใครมาให้ตบซากครับ เลยต้องแก้เอง
ติดตามตอนต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 11:55:00 PM โดย K »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เป๋........  :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

พวกที่เป็น PC ลักษณะเบ้าอ่ะ.. พี่ลองผ่าออกทั้งสี่ด้านดิ จะได้ลดแรงด้าน เวลา ถอดเข้า/ ออกน่ะ...

ปล.. เผลอ มาตอบกระทู้นี้จนได้.. :iconsweat:

-------------------------------

หมายเหตุ ข้าม นังแต้มไป ตอบข้างล่าง....

ไม่หลวมเพราะ PC มันจะมีแรงดันอยู่ในตัวอยูแล้ว ไม่เชื่อ พี่ก็เลงเอา PC ซักตัว ที่เป็นลักษณะเสียบ...
มาผ่าดูดิ... ถ้ามันหลวมไป ก็กาวตราช้างมาเคลือบ ก็ได้ :iconvsign:

ปล.. ประหยัด เรฟ ไม่ปั๊มมาก... เปลือง 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 12:18:02 AM โดย NeoX »