ผู้เขียน หัวข้อ: PG RX78-2 (มือใหม่หัดทำสีตัวแรกเลยครับ)ปล.เพิ่มรูปดูให้หนำใจเลยครับ  (อ่าน 12041 ครั้ง)

ออฟไลน์ mahannop

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
PG RX78-2 มือใหม่หัดทำสี ตัวแรกเลยครับ ตัดสินใจอยู่นานว่าจะทำดีมั๊ย ในที่สุดก็อดใจไม่ได้เลยจัดซะเลย ใช้สีกระป๋องนะครับ สี TOA แหละ ทำสีทุกชิ้นยกเว้นพลาสติกที่เป็นสีขาวครับ มีงานภู่กันนิดหน่อย ใช้เวลาทำสีรวมประกอบด้วยนับจากวันที่แกะกล่องเลยก็ 10 พอดีครับแต่ไม่ได้ทำทั้งวันนะ มีติดฝนบ้าง ทำงานบ้าง ลองติชมกันได้ครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 01:30:02 PM โดย mahannop »

ออฟไลน์ chanoongift

• *
  • Like: 1
Re: PG RX78-2 (มือใหม่หัดทำสีตัวแรกเลยครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 06:56:30 PM »
อย่างงามครับ :iconwish: ใจถึงจัง ผมมีตัวนึงเหมือนกัน ไม่กล้าทำสีกลัวเสีย  :iconcry: งานดีครับ สังเกตุดีคอล ซื้อมาเพิ่มเหรอครับ สวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 06:57:50 PM โดย chanoongift »

ออฟไลน์ supermodel

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: PG RX78-2 (มือใหม่หัดทำสีตัวแรกเลยครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:48:45 PM »
งานครั้งแรกที่ออกมาดูดีมากๆ ครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:53:36 PM »
ขอบคุณครับ ดีคอลที่เหลือจาก MG กับ RG ครับ เลยเอามาติดดูให้ดูมีรายละเอียดขึ้นครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:37:08 PM »
ถ้าเนียนไม่บอกว่าครั้งแรกนี่ผมนึกว่าเป็นโมเดลเลอร์มืออาชีพทำนะครับเนี่ย สวยจริงๆครับ

มันดูเคลียร์มากเลยครับ ขนาดนี่ไม่ได้เดินเส้นเพิ่มนะครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Foolosophy

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:00:57 PM »
สีสดมากเลยครับ ผมกำลังจะหัดทำสีเนี่ย สงสัยต้องลองเองซะแล้ว  :iconwish:

ออฟไลน์ beam

• *
  • Like: 0
 :iconwish:  สุดยอดครับ 

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
PG ยังไงก็ยังอลังการสุดๆ กลไก ชิ้นส่วนต่างๆเต็มอิ่ม ทำสีแล้วสวยมากครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ windwinter

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
สวยมากคับ  :iconvsign:

สี ตรงปืนดี สุดยอดเรยคับดูแล้วมีมิติดี  :iconwish:

ทำครั้งแรก สุดๆ คับ ของผมได้แค่ลง พู่กันไป ตัวเดียวแล้วหยุดยาวๆ  :iconcryjoy:

เริ่มอยากทำสีอีกแบ้ววว ไปขอลูกแก้วเอวา ที่เนกิ มานฝึกมาใช้ หน่อยดีกว่าาา   :iconfreak: เวลาไม่เคยพอ ...///เผ่น 

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
สวยมากเลยคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Geguntic

• *
ok เลยครับ  แต่ถ้าตัดขอบดีคอลหน่อยจะเยี่ยมมาก :iconwinks:

ออฟไลน์ gerd19

• *
สวยสุดยอดครับ

• *
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ตัวตัวไปจะนำไปปรับปรุงพัฒนาให้ดีขึ้นครับ PG RX78-GP01/FB มารอคิวขึ้นเขียงเป็นตัวที่สองแล้วครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Tigar

• *
ชอบ RX-78 เหมือนกันครับมัวแต่ซื้อตัวเล็กๆสงสัยต้องซื้อ PG เล่นมั่้งซะแล้ว  :iconlol:

• *
ผมก็เพิ่งปล่อยตัวเล็กไปหมดเลย ต่อ PG แล้วติดใจเลย นี้ก็กำลังต่อตัวที่สองอยู่ครับ PG RX78-GP01/FB ว่าจะทำสีด้วยแต่ช่วงนี้ติดฝนเลยกะต่อดิบมาดูก่อนค่อยแกะไปทำสีวันที่แดดดีๆครับ เก็บ PG นี่เหนื่อยจริงๆ ไม่ใช่เหนื่อยต่อนะแต่เหนื่อยตอนจ่ายตังครับ5555