ผู้เขียน หัวข้อ: (1/144) Gundam Double X ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์  (อ่าน 4722 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fujinken

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
(1/144) Gundam Double X ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 11:46:05 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=GTYyR-OFbq0[/youtube]

เห็นออกมาได้ประมาณต้นเดือน ตุลาคม เคยต่อตอนสมัยเด็กทีหนึ่ง จำไม่ค่อยได้แล้ว แล้วก็หายไปหาไม่เจอ
เห็นออกมาอีกที ดีใจมากเลยซื้อมาต่อดูครับ

ข้อมูลเจ้าตัวนี้ครับ

Spec
Model number : GX-9901-DX
Height : 17m
Weight : 7.8t (เบาแฮะ ถ้าเทียบกับขนาดหุ่น)
Material : Luna Titanium Alloy

ARMAMENTS :
Twin Satellite Cannon
Buster Rifle
Hyper Beam Sword
Defense Plate
Breast Launcher
Head Vulcan

ไม่เคยดูเป็นการ์ตูนเลย สำหรับเรื่องนี้ เคยเล่นแต่ Super Robot เอาไปอยู่บนดวงจันทร์จะใช้ท่าได้ (มั้งนะความจำเลือนลางมาก)

กล่อง ขนาดไม่ใหญ่มาก ราคาเท่านี้กับขนาดกล่องก็โอนะ  :iconfreak:

แผงไม่เยอะมากแยกสีมาพอสมควร ต่อไม่ยากเหมือนพวก แปลงร่างได้

ก็โพสท่ารวมๆละกันนะครับ

ข้อดี

รวมๆ ทุกอย่างแน่นมาก ต่อได้ไม่มีหลุด ตัดเส้นหน่อยรับรองสวย เหมาะกับคนหัดต่อมากๆ ต่อง่าย จ๊อยแบบใหม่ ไม่เคยเห็น

ข้อเสีย

การแยกสียังไม่ดีพอถ้าเทียบกับตัวอย่าง บางส่วนขาวมาเลย สติ๊กเกอร์ ตรงปีก เกิดรอยง่ายมาก กะลำบากในการติด

ก็คงมีเท่านี้แหล่ะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: (1/144) Gundam Double X ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 12:14:26 AM »
สวย เรียบ ไม่ซับซ้อนเท่าไหร่ เหมาะกับการฝึกทำสีมากเลยนะครับตัวนี้
ว่าแต่จ๊อย แบบใหม่ มันเป็นประมาณไหนเหรอครับ พอจะมีรูปไหมครับ ถ้าไม่ได้ถ่ายไว้ไม่เป็นไรนะครับ
ขอบคุณครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Re: (1/144) Gundam Double X ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 01:09:37 AM »
สัดส่วนสวยกว่าสมัยก่อนเยอะเลยครับ สงสัยตอนได้มาต้องระวังเรื่องติดสติกเกอร์ ตามที่ว่ามาสะแล้ว ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับผม  :iconwinks: