ผู้เขียน หัวข้อ: การถ่ายภาพของสะสม+จัดท่าทาง แบบง่ายๆสไตล์ นายระย้า  (อ่าน 4132 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
คราวนี้ผมขอนำวิธีการถ่ายรูป และการจัดท่าทาง เวลาถ่ายรูปมาฝากนะครับ
ข้อมูลทั้งหมดนี้ผมเขียนจาก ประสบการณ์การถ่ายรูปที่ผ่านมาของผมนะครับ 
ส่วนใหญ่มีแต่พื้นฐาน เบสิคๆน่ะครับ ไม่มีอะไรมาก  ยังไงลองอ่านกันดูนะครับ
จะติชมอะไรก็พิมพ์บอกมาได้เต็มที่เลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2013, 07:45:59 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: การถ่ายภาพของสะสม+จัดท่าทาง แบบง่ายๆสไตล์ นายระย้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:20:52 PM »
กดไลท์ให้เลยกระทู้ดีมีประโยชน์ครับ แนะนำอีกข้อนึงการเลือกฉา่กหลัง

ควรเลือกฉากหลังให้ตัดกับของที่จะถ่ายจะช่วยให้งานเด่นขึ้นมาด้วยครับ

ฉากหลังเนี่ยตัวดีเลย หลายๆครั้งที่ฉากหลังกับงานมันกลมกลืนกันมองยากไปหน่อย  :iconvsign:

Thailand only !!

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: การถ่ายภาพของสะสม+จัดท่าทาง แบบง่ายๆสไตล์ นายระย้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:31:11 PM »
ความรู้ล้วนๆเยี่ยมเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 10:58:45 PM »
มีสาว DD ด้วยอิจฉา.  :iconcryout:

ออฟไลน์ DarkAngelo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 11:03:16 PM »
เก็บเข้าคลังล่ะครับ

ขอบคุณครับ :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:59:03 PM »
กระทู้ดีมีสาระ  :iconlol:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 02:06:02 AM »
เยี่ยมเลยครับ ว่าแล้วทำไมเวลาถ่ายมันแข็งๆ ขาดสิ่งนี้นี่เอง ขอบคุณครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 02:25:18 PM »
กดไลท์ให้เลยกระทู้ดีมีประโยชน์ครับ แนะนำอีกข้อนึงการเลือกฉา่กหลัง

ควรเลือกฉากหลังให้ตัดกับของที่จะถ่ายจะช่วยให้งานเด่นขึ้นมาด้วยครับ

ฉากหลังเนี่ยตัวดีเลย หลายๆครั้งที่ฉากหลังกับงานมันกลมกลืนกันมองยากไปหน่อย  :iconvsign:

ครับว่าจะเขียนเพิ่มเติมในส่วนฉากหลังอยู่แต่พอดีผมยังไมไ่ด้ทำรูปเปรียบเทียบน่ะครับ
ก็เลยยังไม่ได้เขียนลงมาในนี้  กำลังกะว่าจะต่อ Vol.2 แต่กำลังคิดหัวข้อ+กำลังเรียบเรียงข้อมูลที่จะมาเขียนเพิ่มครับ

มีสาว DD ด้วยอิจฉา.  :iconcryout:

ลูกสาวอยู่กันมาจะ2ปีแล้ว  ยังไงถ้าสนใจลองพยายามเซฟเงินดูครับ สมัยนี้บ้านเรามีร้านรับสั่งง่ายกว่าแต่ก่อนเยอะ  :iconcry:

กระทู้ดีมีสาระ  :iconlol:

เดี๋ยวมีต่อ Vol.2 แน่นอนพี่สาน  :iconwinks:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-