ผู้เขียน หัวข้อ: Mg banshee กันดั้มตัวแรกในชีวิต ขอคำแนะนำด้วยคับ  (อ่าน 4905 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sevensin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
กันดั้มตัวแรกเลยคับ ทำสีพู่กันและพ่นสเปรย์บางส่วนนะคับ จบด้วยพ่นเคลียด้าน ขอคำแนะนำด้วยนะคับ
ปล.วางทิ้งไว้นาน ฝุ่นเกาะเลย โพสท่าได้ไม่เยอะ โมกรอบมาก ลองผิดลองถูกกับการทาสีมากไปหน่อย

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: Mg banshee กันดั้มตัวแรกในชีวิต ขอคำแนะนำด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 09:42:08 PM »
สวยงามครับ ตัวนี้มันก็เท่อยู่แล้ว ถ้าลองเหลาเขาให้แหลมๆดูครับ จะหล่อขึ้นอีกโขเลย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ kyochiromibu

• *
  • Like: 2
Re: Mg banshee กันดั้มตัวแรกในชีวิต ขอคำแนะนำด้วยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 11:43:22 PM »
สวยมากครับ สีพู่กันเนียนดี อยากลองเห็น action บ้างจัง  :iconhihi: :iconhihi:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:26:06 AM »
ดำส้ม สวยดีครับ

ชอบตรงพู่กันได้เนียนมากเลยครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:48:15 AM »
 ลองเอาไปปัดฝุ่นออกนิด เเล้วถ่ายใหม่น่าจะสวยนะ เพราะตัวโมมันก็สวยอยู่ละ

เห็นด้วยสี ดำ ส้ม ดูสวยเเปลกตาดี.... :iconsmile:

ออฟไลน์ as6663436

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:07:56 PM »
สวยมากครับ แต่ตรงพาร์ทใส่มันหมองๆไปหน่อยถ้าสว่างกว่านี้นะสุดยอดเลย

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:45:35 PM »
เหมือนสีออกจะเป็นเม็ดไปหน่อยนะครับ
พ่นวันอากาศไม่ค่อยดีรึเปล่าครับ

คู่สีเข้มดุดันดี จัดท่า action เท่ๆจะเจ๋งมาก ท่ายืนธรรมดาไปนิดนุงนะคับ