ผู้เขียน หัวข้อ: MG ตัวแรกกับสีกระป๋อง MG Wing Proto Zero  (อ่าน 6552 ครั้ง)

ออฟไลน์ takclubza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
MG ตัวแรกกับสีกระป๋อง MG Wing Proto Zero
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:30:27 PM »
สวัสดีครับ ชาวไทยกันดั้ม

วันนี้มีผลงานสีกระป๋อง กับ MG ตัวแรก MG Wing Proto Zero มาให้ติชมกันครับ

โดยสีที่ใช้มี Layland กับ Kobe

สีขาว Kobe เบอร์ 900
สีดำ Kobe เบอร์ 910
สีแดง Kobe เบอร์ 911
สีเหลือง Layland L-79
สีน้ำเงิน Layland L-54
โครงใน สีเทา Layland L-58

ถ่ายรูปด้วยกล้องดิจิตอลธรรมดา

รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: MG ตัวแรกกับสีกระป๋อง MG Wing Proto Zero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:23:58 AM »
สวยครับ

น่าจะติดดีคอลที่ให้มาด้วย จะดูขึงขังขึ้นครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: MG ตัวแรกกับสีกระป๋อง MG Wing Proto Zero
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:51:04 AM »
ได้ดีคอลอีกหน่อย อร่อยเลย
เรื่องถ่ายรูป ลองหาไฟมาช่วยด้วยสักดวง สองดวง ภาพจะออกมาคมชัดเลยละคับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:31:28 PM »
โมสีสดสวย เพิ่ตัดเส้นอีกนิดจะดูดีขึ้นอีกมากครับ อ้อกลับรูปอีกหน่อยจะดูง่านกว่านะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 05:49:19 PM »
ได้ดีคอลอีกหน่อย อร่อยเลย
เรื่องถ่ายรูป ลองหาไฟมาช่วยด้วยสักดวง สองดวง ภาพจะออกมาคมชัดเลยละคับ  :iconsmile:

สวยครับ

น่าจะติดดีคอลที่ให้มาด้วย จะดูขึงขังขึ้นครับ

โมสีสดสวย เพิ่ตัดเส้นอีกนิดจะดูดีขึ้นอีกมากครับ อ้อกลับรูปอีกหน่อยจะดูง่านกว่านะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ผมรอดีคอลน้ำที่กำลังจะขายอ่ะครับ

กลัวแบบสติ๊กเอกร์มันหนาไป

ปล.ผมดูในคอมรูปก็ปกตินะครับ  แต่ถ้าดูในโทรศัพท์มันจะเอียงๆ

• รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 07:10:02 PM »
ผมรอดีคอลน้ำที่กำลังจะขายอ่ะครับ

อ่อ ถึงว่าเหมือนจงใจให้โล่งๆ

ตอนแรกผมก้ว่าจะรอดีคอล แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ก็จัดเลยดีคอลที่มาเลย

ออฟไลน์ pheonix763

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
    • บิ๊กเอยบิ๊กสุ สุรพลสุรชัย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:02:25 PM »
เลือกสีได้เหมือนต้นฉบับเลยนะครับ  :iconvsign: :iconvsign: ว่าแต่ไม่ใช้ รองพื้น R-2000 พ่นหรอครับ หรือใช้แล้วลืมบอก :icondisapp:

แต่ถ้าไม่ใช้รองพื้น แสดงว่า ต้นงานต้องเรียบมากๆอะ พ่นสีออกมาเรียบกริบไร้ที่ติ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:08:24 PM โดย pheonix763 »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:51:13 AM »
เลือกสีได้เหมือนต้นฉบับเลยนะครับ  :iconvsign: :iconvsign: ว่าแต่ไม่ใช้ รองพื้น R-2000 พ่นหรอครับ หรือใช้แล้วลืมบอก :icondisapp:

แต่ถ้าไม่ใช้รองพื้น แสดงว่า ต้นงานต้องเรียบมากๆอะ พ่นสีออกมาเรียบกริบไร้ที่ติ จริงๆ

ใช้ r2000 ด้วยครับแต่ลืมบอก

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 10:06:09 AM »
ถ้าไม่รอดีคอลน้ำที่ขาย ปริ้นเอาเองก็ได้นะครับ

ชัดสุดได้เท่านี้

กระดาษรูปลอกน้ำ ทำดีคอลน้ำ หาซื้อเอานะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 02:11:49 PM โดย athidswu »

ออฟไลน์ warjojo

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 01:32:45 PM »
สอบถามหน่อยครับ อันนี้พ่นเคลียรึยังครับ  แล้วพอพ่นสีจนแห้งก่อน แล้วค่อยใช้ปากกาตัดเส้นใช่มั้ยครับหรือยังไงครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 11:41:39 AM »
สอบถามหน่อยครับ อันนี้พ่นเคลียรึยังครับ  แล้วพอพ่นสีจนแห้งก่อน แล้วค่อยใช้ปากกาตัดเส้นใช่มั้ยครับหรือยังไงครับ

รอสีแห้ง แล้วตัดเส้นด้วยซากุระ 0.05 มม. แล้วพ่นเคลียมัน

รอดีคอลน้ำ แล้วจะเก็บงานด้วยเคลียด้าน