ผู้เขียน หัวข้อ: งานสีกระป๋อง Mg OO Seven Sword + 1/100 O Raiser ฝากติชม&แนะนำด้วยนะคับ^^  (อ่าน 6742 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rung9296

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
Mg OO Seven Sword +  1/100 O Raise
ใช้สีกระป๋อง Tamiya คับ  ฝากติชมด้วยนะคับ หรือใครมีข้อแนะนำอะไรก็รบกวนด้วยนะคับ(เผื่อได้ไปพัฒนาฝีมือให้ดีขึ้น) :iconsmile:

ฝากด้วยนะคับ :iconsmile: :iconwish:

ออฟไลน์ slapyoss

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
สวยเลยครับ

ทั้งสดทั้งเนียน

ออฟไลน์ warjojo

• *
ใช้สีเบอร์อะไรบ้างครับ แล้วรองพื้นมั้ย หรือพ่นสดเลย

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ
เอาโอไรเซอร์ 1/100 มาต่อนี้ต้องโมด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
ฝีมือเฉียบมากครับ สวยมากๆแล้ว สีดูหนักแน่นดีครับ การติดดีคอลก็กำลังโอเคเลย
ถ้าจะพูดถึงต่อยอดก็คงเป็น ไฮไลท์ กับการเวเธอริ่ง มั๊งครับ ตอนนี้สวยแบบโทนเดียวไปแล้ว
ต่อไปลองต่อยอดเรื่องแสงเงาของชิ้นงานดูนะครับ
ปล. แต่ตัวนี้มันเนี๊ยบแล้วครับ เท่มากๆเลย ชื่นชมครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ pkw86

• *
  • Like: 15
สวยเกินคำบรรยายจริงๆครับ  :iconsmile: ชอบมากๆครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
สวยมากครับ สีแคนดี้+ดีคอลจัดเต็ม ยกนิ้วเลย :iconvsign:

• *
ใช้สีเบอร์อะไรบ้างครับ แล้วรองพื้นมั้ย หรือพ่นสดเลย

สีน้ำเงิน TS-50 อันนีรองพื้นนิดหน่อยบางๆ
สีขาว TS-27 ตัดเส้นแล้วพ่นเลยคับ
สีเหลือง TS-16 ใช้สีขาวTS-27ร้องพื้นบางๆ
สีแดง TS-49 อันนีตอนพ่นไม่ได้รองพืน แต่รองไว้ก็ดีคับกันไหล
ส่วนพวกโครงในใช้ TS-42 ,TS-38 ,TS-6 พ่นสดคับ (ที่ใช้เยอะพอดีสีหมด555+แต่แทนกันได้แต่หลักๆts-42คับ)
เครียเงา TS-13 ส่วนที่เป็นสี  เครียด้านตรงสีขาว TS-80   

เอาโอไรเซอร์ 1/100 มาต่อนี้ต้องโมด้วยใช่ไหมครับ
ใช่ครับ โมนิดหน่อยตรงที่เสียบเดิมของ OO Riser ตัดออกหน่อยหนึ่งคับ

ขอบคุณทุกๆคำติชมและคำแนะนำนะคับๆ :iconsmile:  เดียวตัวต่อไปจะลองไปทำ ไฮไลท์ กับการเวเธอริ่ง ดูคับ :iconvsign:[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2013, 08:54:44 PM โดย Rung9296 »

ออฟไลน์ MukeN

• *
  • Like: 0
 :iconsmile: :iconsmile:

สวยมากคับ สีสดดี พอดีเข้ามาดูการทำสีเพราะเริ่มทำสีเหมือนกัน

:iconvsign: :iconvsign: :iconsmile:

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
งานนี้เนียบจริงๆ

สวยงามมากครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: งานสีกระป๋อง Mg OO Seven Sword + 1/100 O Raiser ฝากติชม&แนะนำด้วยนะคับ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:04:36 PM »
 อลังการณ์สุดๆเลย 2 เเพค  ผมว่างานเนี๊ยบในระดับนึงเเล้วละนะ พ่นได้ขนาดนี้   มองครั้งเเรกนึกว่า เมทัลบิ๊ว เลยเหอๆ

ขยับไปเล่นเเอร์บรัชได้เลยเเบบนี้  :iconsmile: ..

ออฟไลน์ jourlys

• *
  • Like: 0
    • facebook
Re: งานสีกระป๋อง Mg OO Seven Sword + 1/100 O Raiser ฝากติชม&แนะนำด้วยนะคับ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 04:16:24 PM »
งามไส้ ๆ !!!

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:53:11 PM »
 :iconwish: ขอบคุณมากๆสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะคับ^^

ส่วนเรื่องแอร์บรัชนี่ อยากได้มานามากละคับ แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรแต่ของงี้ลองใช้จริงดีที่สุด เลยยังกลัวเรือ่งงบประมาณสำหรับอุปกรณ์นีละคับ จะซือแพงๆเลยก็หนักอยู่แล้วก็ยังใช้ไม่เป็นด้วยแต่ถ้าซือธรรมดามาลองก็กลัวติดใจในการใช้งาน(เพราะรู้ว่างานมันเนียนกว่าสีกะป๋องเยอะ) ก็คงต้องเปลียนรุ่นให้มันดีขึ้นเรือยๆก็คงหมดอีกเยอะ

แต่หลักๆก็เรืองเงินนีละ เพราะเมียแมงบ่นชิหาย ซือโมทียังต้องแอบๆเอาเข้าบ้านเลย พูดเรื่องนีแล้วมันเศร้าใจแต่ผมว่่าคงมีอีกหลานคนแน่ๆทีเจอเหตุการแบบนี :iconlol: ไม่ได้กลัวเมียนะแต่ว่าเกรงใจนะ :iconsweat: