ผู้เขียน หัวข้อ: based on Legend Gundam : "LA101" Custom  (อ่าน 4387 ครั้ง)

ออฟไลน์ LA101

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
based on Legend Gundam : "LA101" Custom
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 01:52:47 AM »

...
...
...

สวัสดีครับ ชาวไทยกันดั้มทุกท่าน  :iconhappy:

กลับมาอีกครั้งในรอบ1สัปดาห์ครับผม
คราวนี้มาเป็นโมจีนครับ Legend กันดั้ม จากภาค Seed Destiny ยี่ห้อGHDครับ
หลายท่านที่เคยต่อตัวนี้ คงจะทราบว่า มัน"กะหล่งป๊ง"เอามากๆ  :iconpale:
หลุด... หลวม... นิ่ม...
ผมเลยเก็บมันลงกล่องไว้นานมากแล้วครับ
...
...
...

แต่ด้วยความที่ตอนนี้มีไฟอยากทำโม สืบเนื่องมาจาก การดู Gundam Build Fighter
ก็ อดไม่ได้ จะเดินออกไปซื้อสีเสปรย์ในซอย จับเลเจนด์แยกชิ้นส่วน และพ่นๆๆ   :iconlol:

จำได้ว่าเคยพ่นสีมาหลายครั้งครับ ไม่ค่อยจะประสบความสำเร็จสักเท่าไหร่เลยจริงๆ
ครั้งนี้ก็เช่นกันครับ ๕๕๕  :iconnasty:

พ่นสีขาวแล้ว วอชเพื่อตัดเส้น
ปรากฎว่ามันลบไม่ออก  :icondisapp:
เลยทำให้มันเลอะกว่าเดิมไปอีกหน่อย กลายเป็นการ Weathering ไปเลยซะอย่างนั้น  :iconwink:

จากนั้นผมก็พ่นเคลียร์ด้าน และทำ Weatheringต่อด้วย ดินสอ2Bครับ
พ่นเคลียร์เงาทับ และ ติดดีคอล
(ดูขั้นตอนมันจะสลับกันนะ...)

สุดท้ายครับเพื่อนๆ ผมไม่มีดีคอล มีแต่เศษดีคอลที่เหลือๆจากตัวอื่นๆ
ผมเลยตัดเอาพวกตัวเลขๆ ที่บอกดีคอลว่าต้องติดตรงไหน (และพวกตัวภาษาญี่ปุ่น) มาติดสะเลย
เพื่อนๆสามารถเอาไปใช้ได้นะครับ ประหยัดดีทีเดียว  :iconvsign:
...
...
...
เพ้อเจ้อมานานแล้วครับ
มาชมภาพกันเลย

...
...
เริ่มจากด้านหน้าเต็มตัวกันก่อนครับ
ผมลืมบอกไปครับ  หัวของLegend GHD ไร้ซึ่งรายละเอียดใดๆ จึงจำต้องใช้หัว Strike Gundam มาแทนครับ

...
...
...

ต่อด้วยด้านหลังเต็มตัวครับ
จะเห็นว่า ไม่มีแบคแพคพะรุงพะรังครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบกันดั้มแบคแพคอลังการสักเท่าไหร่ มีกี่ตัว จับถอดหมด  :iconfreak:

...
...
...

ดีคอลเหลือๆมาจาก Musha Gundam โมจีนครับผม
มาดูแอคชั่นกับอาวุธกันบ้างครับ  :iconsmile:

...
...
...

ตรงแผงอก ผมเจอพลาสติกสีเหลืองสองชิ้น ในกล่องเศษโม
ไม่รู้ว่ามาจากตัวไหน แต่ติดดูแล้วเท่ห์ดี เลยติดซะเลยครับ

ไหล่ขวามี LA101 (แสดงความเป็นเจ้าของสุดๆ)  :iconhihi:

...
...
...

ลาไปด้วยภาพนี้แล้วกันครับ...
จากที่เคยอวบๆ ถอดแบคแพคออกดูผอมเพรียว ทีเดียวเชียวครับ  :iconcryjoy:

...
...
...

ชั่งใจอยู่นาน ว่าโมสกปรกๆนี้ จะเอาไปอวดใครได้มั้ย
แต่ไหนๆก็เสียเวลากับมันหลายวัน เสียงตังค์กับมันหลายบาท ก็เลยเอามาลงสักหน่อยดีกว่าครับผม
ฝากชาวไทยกันดั้มทุกท่านติชมด้วยนะครับผม
ขอบพระคุณสำหรับพื้นที่มากๆ ครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: based on Legend Gundam : "LA101" Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 03:45:28 AM »
บอกได้คำเดียวครับ อินดี้!
ไม่จำเป็นต้องสวยหรูครับ แบบนี้มันก็สวยในแบบของมันแล้วครับ
ไหนมันออกรบมาหนักขนาดนี้ เปลี่ยนกันดั้มไม่ได้แล้ว จัดฉากการรบที่เละเทะรอไว้เลยครับ
ตัวนี้จะเป็นวีระบุรุษในทันที ฮ่าๆๆ เจ๋งครับ ชอบบ อินดี้!
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: based on Legend Gundam : "LA101" Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 11:17:08 AM »
สวยเท่ห์มากๆครับ คู่สีก็ดูแนวจริงๆ
พวกรอยเลอะต่างๆดูสวยมากๆครับ
ถ้าตัวโมเก็บรอยประกบตามแขนกับขาละก็จะสวยขึ้นอีกเยอะเลยครับผม

ออฟไลน์ mrkob

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 09:39:48 PM »
 :iconnosebleed: :iconnosebleed: สวยเบยง๊าบบ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 04:20:00 PM »
คู่สีสวยดีนะครับ ขาว ดำ แดง อันนี้ผมชอบ

ส่วนเรื่อง แต่งให้โทรม ก็ อินดี้ครับเท่แปลกๆ

สุดท้าย อุดขัดรอยประกบก่อนทำสี จะทำให้โมสวยขึ้นครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 07:30:34 PM »
งานดีดูสวยครับ
แต่ตรงหน้าอกสีเหลือง ทำไมมันดูสะอาดอยู๋จุดเดียวว้า?

ออฟไลน์ LA101

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
  • Here Comes Char
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 10:23:51 PM »
งานดีดูสวยครับ
แต่ตรงหน้าอกสีเหลือง ทำไมมันดูสะอาดอยู๋จุดเดียวว้า?

เพราะผมติดเข้าไปทีหลังครับผม  :iconlol:

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคอมเม้นต์คร้าบบบบ :iconshy2:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 06:04:21 AM »
คู่สีสวยครับ ออกมาดูดีเลย ขัดแต่งลบรอยผ่าอีกหน่อยจะดูดีอีกมากเลยครับ