ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสี SD กันดั้มสามก๊ก ตัวน้อยๆ ครั้งท?  (อ่าน 2744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ทำสี SD กันดั้มสามก๊ก ตัวน้อยๆ ครั้งท?
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 11:24:33 AM »
[Mini Chibi Series] ทำสีตัวการ์ตูนเอสดีกันดั้มสามก๊กตัวน้อยๆ ครั้งที่ 2

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้ขอเอางานที่พึ่งทำเสร็จช่วงๆเดือนก่อนมาลงครับผม
เป็นตัวการ์ตูนกันดั้มสามก๊กตัวน้อยๆ ทำสีครั้งนี้ถือเป็นการปิดไลน์ตัวน้อยๆเอสดีกันดั้มสามก๊กด้วยครับ
เรียกได้ว่าในบ้านไม่มีตัวการ์ตูนกันดั้มสามก๊กให้ทาสีอีกแล้ว

รูปหมู่ตัวการ์ตูนกันดั้มสามก๊กชุดสองที่ทาสี

สีที่ใช้ทาเป็นสีอะครีลิคครับ ทาเสร็จพ่นเคลียร์เงา

ตัวแรก Sun Jian ซุนเกี๋ยน GP01 พ่อซุนกวน

Sun Ce ซุนเซ็ก GP02 ผมละชอบตัวนี้แบบกันพลามากๆครับ
เท่ห์ แถมใช้ทอนฟา แนวการต่อสู้ระยะประชิด โดนใจ

Sun Quan ซุนกวน GP03 ลูกซุนเกี๋ยน น้องซุนเซ็ก พี่ซุนซังเสี้ยน
( :iconlol:เรียกให้ครบ :iconlol:)

Sun ShangXiang ซุนซังเสี้ยน GP04

Zhou Yu จิวยี่ Hyaku Shiki

Lu Xun ลกซุน Z-Plus

Huang Gai อุยกาย Gouf ผมอยากได้ตัวนี้แบบกันพลามากๆครับ T^T
กุ๊ฟตัวนี้สีพื้นมาเป็นสีน้ำเงินอยู่แล้ว จึงทาสีอื่นๆให้ครบครับ

เทียเภา GM Custom เหมือนกันกับกุ๊ฟคือสีพื้นมาเป็นสีเขียวแบบนี้อยู่แล้ว จึงทาสีส่วนลายละเอียดให้ครบ

Gan Ning กำเหลง Kampfer

ตัวนี้เป็นตัวที่ผมคัสต้อมขึ้นมา
เอาคาแล็คเตอร์จากเกม Samurai Warrior บูมม กลายเป็น มาโกอิจิซีต้าร์

พอดีมีซีตาร์ซ้ำกันสองตัวเลยลองเอามาดัดแปลงครับผม

ซุนกวน ซุนกวน จิวยี่ จิวยี่

ผมมีสองซุนกวน สองจิวยี่ ดับเบิล ดับเบิล แผล่บๆ
(ด้านซ้ายเป็นของจีนดีหน่อย ด้านขวาเป็นของจีนดีน้อย)

ชุดใหม่ที่พึ่งทำสีเสร็จ

รวมกับของเดิม เสริมทัพ

ถ่ายรูปหมู่เทียบกันกับเอสดีกันพลา

แม่นางซุน อุ้มตุ๊กตาตัวเอง
ทำสีเสร็จ เอามาเล่นและถ่ายรูปเล่น >W<

เหมือนให้กันพลาเล่นตุ๊กตาตัวเองอีกทีครับผม 555

จบแล้วครับผม ขอลากันไปด้วยภาพสุดท้ายนี้

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ

สามารถไปดูตัวการ์ตูนกันดั้มสามก๊กชุดแรกเล่นๆได้ที่
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26641.msg209023#msg209023

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน รวมงานต่างๆที่เคยทำ

---------------------
ภาพไม่ขึ้นจริงๆด้วยครับ  :icondisapp: :icondisapp:
เมื่อเช้ารูปยังขึ้นอยู่เลยครับ สงสัยผมต้องหาที่ฝากไฟล์ใหม่จริงๆซ่ะแล้ว
 :iconcryout::iconcryout: :iconcryout:

VVVVVVV

- - - - - - - - -
แก้ไขภาพเรียบร้อยแล้วครับ ไล่เติมภาพที่หายไป >w<
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2021, 11:36:48 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: ทำสีตัวการ์ตูนเอสดีกันดั้มสามก๊ก ครั้งที่ 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 02:08:13 PM »
เหมือนจะรูปไม่ขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: ทำสีตัวการ์ตูนเอสดีกันดั้มสามก๊ก ครั้งที่ 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:00:32 AM »
นับถือๆ ตอนทานี้ต้องใช้แว่นขยายหรือเปล่าครับตัวกระจิ๋วเดียว