ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านsmilegunpla  (อ่าน 19279 ครั้ง)

ออฟไลน์ Polar bear

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามร้านsmilegunpla
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 10:18:49 PM »
โดนกันเพียบจริงๆๆครับ...แต่ งง นะ  ทำไมยังอยู่ได้....

เข้าใจว่าดักลูกค้าหน้าใหม่ กับ คนที่คิดว่าถูกกว่าร้านอื่นน่ะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 04:09:35 AM »
ทีแรกว่าไม่อยากแจมแต่คิดไม่ึถึงว่าเหยื่อจะเยอะขนาดนี้ 

เป็นเหยื่อสมัยโมกายขายแต่เรซิน (ไม่เคยสั่งโมจีน)  สั่งไปปีกว่าก็ยังไม่ได้ เงินรวม 5-6 พัน และเหมือนกับทุกคน โทรไปไม่ตอบกลับ พอไปโพสทวงในเว็บก็โดนโวยกลับถึงขั้นด่า ก็งงๆ ว่าใครผิดกันแน่ :icondizzy:

ผมว่าปัญหาอยู่ที่เขาใช้ระบบเอาเงินลูกค้าไปหมุน ไม่ยอมเสี่ยงสตอคสินค้า แต่ทำหน้าร้านราวกับว่าสามารถหาของได้ไม่จำกัดและด้วยราคาที่ถูกสุดนั่นล่ะ  ทีนี้พอวิธีการบริหารงานที่ห่วย ไม่มี service mind มันก็เลยเป็นอย่างที่เห็น  ที่ไปเสียเวลาทำระบบการจอง พรีออเดอร์เสียยุ่งยาก ไม่ยอมให้ลูกค้านัดรับสินค้าก็คงเพราะป้องกันคนเอาผิดตัวเขานั่นแหละ 

ว่าแต่งงอยู่อย่าง หลังๆ เขาขายแต่โมจีน แต่ทำไมเอารูปโมแท้มาโฆษณาในเว็บตัวเองแถมยังทำลายน้ำชื่อตัวเองทับใส่ภาพ ทำอย่างนี้ถือว่าหลอกลูกค้าไหมนี่ :iconsweat:

ปล. แต่ต้องชมโมกายอยู่เรื่องนะครับ เขาขยันพิมพ์ อีดิทคำพูดก่อนโพสอย่างละเอียดทุกครั้ง แทบไม่เคยเห็นเขาพิมพ์ผิดตกหล่นเลย  แสดงว่าเป็นคนรอบคอบ ละเอียดถี่ถ้วน และตั้งใจทะเลาะกับคนอื่นจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 06:14:36 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 02:48:55 PM »
เวปนั้นเค้ารวมตัวไปแจ้งความกันละคับ....
ได้รูปหนังหน้ามาแล้ว.............
เวปต้นสังกัดส่งสำเนามาให้กันแล้ว..ใครอยากไปแจ้งความมม..เชิญญญญญ
http://image.ohozaa.com/view2/xkY7Ir7YH1W29fvn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 02:49:58 PM โดย poonshop55 »

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 03:37:57 PM »
ดีนะที่เคยใช้บริการแค่ 3ตัว เกือบๆ 1500

ได้ของหมดนะครับ รอหลายเดือนอยู่ ช่วงน้ำท่วมด้วย

เคยไปโพสบ่นอยู่รอบนึงเหมือนกัน แล้วโดนเค้าสวนกลับมา

ไอเราก็ว่าเราตำหนิด้วยคำสุภาพแล้วนะ แต่พี่แกก็ย้อนกลับมาเหมือนอาฆาตผมอยู่ดี

เลยบายซะ ร้านนี้ ทุกวันนี้ชอบเข้าไปอ่านดราม่าเวลาเบื่อๆครับ 5555

ออฟไลน์ sasha

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 04:45:09 PM »
รูปไม่เห็นเหมือนเจ้าของร้านที่ผมเคยเห็นเลยครับ เคยเห็นเมื่อ ประมาณปีหลังทำบัตรไม่นาน อ้วนกว่าเยอะ ผมยาว(จากรูปไว้ยาวไม่ทันแน่ๆ) ดูแก่กว่าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 07:46:36 PM »
ไม่น่าใช่บัตรเค้าจริงนะ
จำได้ว่าเคยอ่านในกระทู้ดราม่่าเว็บเค้านี่แหละ
ที่มีคนไปร้อง สคบ.แล้วไกล่เกลี่ยกันได้
ในกระทู้นั้นรู้สึกว่า คู่กรณีจะพิมพ์ชื่อจริงเค้าว่า อนุสิทธิ์ นามสกุลอะไร ณ อยุธยานี่แหละ
แล้วเจ้าของร้านก็แสดงอาการแบบสะใจที่ทำอะไรเค้าไม่ได้
เพราะคดีแบบนี้ถ้าไปแจ้งแบบผู้เสียหายคนเดียว รู้สึกว่าตำรวจก็จะให้ร้อง สคบ.
ซึ่ง สคบ. ก็มักจะเชิญให้มาไกล่เกลี่ยกันให้จบๆ
จริงๆ ถ้าอยากให้เป็นคดีอาญา ต้องรวมตัวไปแจ้งความพร้อมกันเยอะๆ

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:14:35 PM »
ขนาดชื่อยังใช้ชื่อปลอม ส่อทุจริตชัดๆ

ออฟไลน์ thebeer

• *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 10:48:09 AM »
แต่ก่อนเคยรักและชอบร้านนี้ครับขายโมถูก แต่หลังสั่งของไปรอครั้งปีถึงได้ พอสอบถามว่าของมาถึงยังก็โดนด่า
ตรูจ่ายเงิน คุณนะไม่ได้มาขอทาน ค่่าส่งแพงบรรลัย ผมเลิกซื้อไปตั้งแต่ีมีปัญหาแล้ว

ออฟไลน์ poonshop55

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 01:01:50 PM »
เย็สสสสสสสสสสสสสส....2ปี..ยังไม่ได้ของ..
นับถือใจจริงๆๆคับ..........
http://smilegunpla.com/template/000/boardmessage.aspx?url=SmileGunpla&forumid=0006&post=reply&topic=T5ELBVDVF4R2CJUELQVWF1032012839

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:29:26 PM »
แม่เจ้า

ออฟไลน์ Stargazer

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 09:31:14 PM »
Order รอสินค้า 2 ปีแล้วยังไม่ได้เนี้ย
โอ้ว น่ากลัวมาก  :icondisapp:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 09:12:15 AM »
เคยสั่งพรีฯMG แท้ไปตัวนึง ก่อนตอนน้ำท่วม ต้นเดือนกันยา ... :iconmeow:
ไม่คืบ..จนต้องขอเปลี่ยนเอาตัวที่ Instock แล้วยอมเพิ่มเงินหน่อย ก็สุดท้ายไปได้เกือบต้นเดือน 7 ของปีถัดไป ร่วมเจ็ดเดือนเศษ :iconcryjoy:
ตอนได้ของรู้สึกโล่งใจ (ลุ้นสุดตัว)มาก เพราะกลัวว่าจะยาวนาน.
แรกๆแกก็ดีอยู่นะ ขยันขันแข็ง แต่หลังๆผมเลยต้องปรึกษาคนโน้นคนนี้ก่อน และก็ตัดสินใจไม่สั่งดีกว่า
บางตัวสั่งจากญี่ปุ่นตรงเลย 7วันก็มาละเร็วกว่าในประเทศซะอีก  :iconsleep: (บางกรณี) มีโดนภาษีก็ช่วงหลังๆนี่หละ
ปล.อ่าน HJ ภาคไทยเห็นว่าหลังจากมีนานี้ทางญี่ปุ่น จะปรับเพิ่มภาษีฯจาก 5% เปน 8% อีกหน่อยสั่งอะไรต้องเล็งก่อนสั่งละ  :iconsoul:

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 11:34:06 AM »
ร้านนี้ผมไม่กล้าซื้อเลยครับ แต่ผมก็เข้าไปอ่านดราม่าบ่อยๆ  :iconnasty:

เห็นลูกค้าเข้าไปทวงถามของแล้วโดน ต่อว่ากลับมา ขยาดครับ :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2014, 11:34:44 AM โดย taeyeon »

ออฟไลน์ mrkob

• *
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 02:12:03 PM »
เรื่องรอนานนี่ รอนานจิงๆครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ Myelin

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 04:39:44 PM »
เคยซื้อไปหลายปีมากแล้ว ตอนนั้นคงโชคดี ยังไม่โดนโกงๆกัน ผมสั่งเรซิ่นไป 2 ตัว pre-order ด้วย ได้ 3 อาทิตย์ ตอนนี้บางทีอยากสั่งเรซิ่นนะ แต่ไม่กล้าและ เห็นโดนกันหลายคน