ผู้เขียน หัวข้อ: [RG] Strike Freedom Gundam  (อ่าน 6761 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[RG] Strike Freedom Gundam
« เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 02:52:24 PM »
สวัสดีปีใหม่ครับ ได้มีโอกาศได้จับ RG Strike Freedom Gundam ซึ่งอยากได้มาตั้งนานแล้วตั้งแต่ MG พอRG ออกมาปุ๊บได้มาสมใจสักที
พอประกอบครั้งแรกนี้ซึ้งน้ำตาไหลจริงๆ :iconcry: คิทแยกส่วนออกมาได้สุดยอดรวมถึงกลไกต่างๆด้วย จึงคิดว่ามันสุดยอดอยู่แล้วการทำงานหลักๆก็แค่ขัดแต่ง่วนต่างๆให้คมยิ่งขึ้นเท่านั้นเอง
ส่วนเรื่องโครงในสีทอง ที่เป็นจุดเด่นลังเลอยู่นานจะใช้สีทองของอะไรดี สุดท้ายก็กลับมาตายรังที่ Star bright Gold เหมือนเดิม 55+ ดีคอลใช้ของในกล่องนั่นละครับง่ายๆดี

เอาละเริ่มงานกันเลย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=0EfoO6cnCHA[/youtube]

ทำไฮไลทไปด้วยนะครับ อะไรนะ มองไม่เห็นงั้นหรอ บ้าน่า!

แบตกล้องหมดครับ เลยไปใช้กล้อง มือถือถ่าย Lumia 925

กลไกเด่นของ RG กางปีกที่ทำได้เหมือน PG เลย แต่เสียวหักแถมหนักด้วย

จบแล้วครับเป็นอีกตัวที่ผมชอบมาก ตรงไหนผิดพลาดขออภัยด้วยครับ ติชมตามสบายพบกันงานหน้าครับ ขอบคุณมากครับ สวัสดีปีใหม่ครับ :icongift:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Re: [RG] Strike Freedom Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 04:58:12 PM »
โอ้...สวยครับ  :iconvsign:
งานสวยสะอาดดีจัง

สัดส่วนและดีเทลลงตัวมากมาย
ปกติไม่ชอบตัวนี้เลย ดีไซน์ได้จืดมาก
แต่ RG ทำออกมาดูดีขึ้นหน่อย

ออฟไลน์ KRGP

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: [RG] Strike Freedom Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 07:06:23 PM »
ของผมหักไปหลายชิ้นเเล้ว(โครงปีกหักไปอัน) :iconcry: ก๊เลยต้องติดกาวตราช้าง  :iconsoul:

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 09:04:07 AM »
เป็นตัวที่สวย เหมาะแก่การตั้งโชว์มากๆเลยครับ เสียตรงที่ปีกหนักมากๆต้องพึ่งฐานนี่แหละ อ่อ ระวังแกนปืนข้างเอวหักกันด้วยนะครับ ผมลองขยับดูหักเฉยเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 09:23:06 AM »
เป็นตัวที่สวย เหมาะแก่การตั้งโชว์มากๆเลยครับ เสียตรงที่ปีกหนักมากๆต้องพึ่งฐานนี่แหละ อ่อ ระวังแกนปืนข้างเอวหักกันด้วยนะครับ ผมลองขยับดูหักเฉยเลย  :iconcry:

ตอนนีี้หักไปแล้วครับ แกนมันบางเล็กมากขยับไปๆมาป๊าบซะอ้าวหักแล้ว  :iconpale:  ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:50:09 AM »
รอดูrgครอสโบนนะฮะ :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 02:03:42 PM »
ตัวเล็กแต่ทำออกมาได้สวยละเอียดมากๆครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 12:32:35 AM »

ของผม ก็หักตอนรีวิวไปเหมือนกัน บอบบางแท้ตัวนี้