ผู้เขียน หัวข้อ: SLUG FLYER V/STOL Aircraft Type F-07V  (อ่าน 4645 ครั้ง)

ออฟไลน์ voravuds

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
SLUG FLYER V/STOL Aircraft Type F-07V
« เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:28:06 PM »
งานชิ้นล่าสุด Slug Flyer พึ่งเคยต่อของค่ายนี้แหละ(โมจีน) ตัวแรกที่เป็นรถถังผมยังดองไว้อยู่ คุณภาพใช้ได้เลยทีเดียว ต่อง่ายๆสบายๆไม่ค่อยมีปัญหาต้องแก้อะไร Lot แรกมีแถมปืน Gatling โลหะมาให้ กับ decal น้ำที่ให้มาจุใจ สรุปถึงราคาจะสูงไปนิด แต่คุณภาพใช้ได้เลย

ตัวนี้ผมต่อเกือบดิบ ตอนแรกว่าจะต่อดิบเพราะเห็นสีมันสวยอยู่แล้ว แต่ต่อไปต่อมา ชิ้นใสปีกหลัง กะข้างๆปีกดันใสแจ๋วมาเลย เลยต้องเอา Clear แดงของ Gaia มาพ่นซะ ที่เหลือก้อพ่นเคลียร์ด้านทับเป็นอันจบ
ตัวนี้เป็นอีกตัวที่แนะนำให้มีไว้ในครอบครองครับ น่ารักดีด้วย

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: SLUG FLYER V/STOL Aircraft Type F-07V
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 09:20:14 PM »
ชอบเลยครับ สวยขนาดนี้ อยากรอดูที่เป็นรถถังเลย
ตัวรถถังผมก็เกือบซื้อละพอดีงบหมดก่อน  :iconcry:
เห็นเครื่องบินแบบนี้แล้วอยากได้เลย

• *
Re: SLUG FLYER V/STOL Aircraft Type F-07V
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:00:29 PM »
ชอบเลยครับ สวยขนาดนี้ อยากรอดูที่เป็นรถถังเลย
ตัวรถถังผมก็เกือบซื้อละพอดีงบหมดก่อน  :iconcry:
เห็นเครื่องบินแบบนี้แล้วอยากได้เลย

ตัวรถถังว่าจะทำสีอ่ะครับ แต่ยังไม่รู้จะทำเมื่อไหร่เลย 555555

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 10:35:00 PM »
งานสวยไปหมดเลยอะครับ  :iconvsign:
ทั้งงานโม ถ่ายภาพ องค์ประกอบ
น่ารักดีจัง ..เครื่องบินไข่ ไม่ได้เห็นนานแล้วนะเนี่ย
เห็นแล้วคิดถึงสมัยก่อนๆ พวกนิตยสารโมเดลบ้านเรา
พวก A-Club ,Hobby model เอามาลงบ่อยๆ

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:54:54 PM »
งานดี มีความตั้งใจการนำเสนอมากๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:38:55 AM »
voravuds ผมว่าท่านหน้าจะหาที่ฝากรูปใหม่นะครับ Photobucket มันให้แบทวิทมาน้อยต่อเดือนนึงมีคนเปิดมาดูแปบๆก็เต็มเปิดดูไม่ได้ซะละ

ออฟไลน์ oggi

• *
  • Like: 0
  • In Memory
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:35:04 PM »
หาซื้อได้จากไหนอะครับ อยากทำบ้างอะครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:31:26 PM »
voravuds ผมว่าท่านหน้าจะหาที่ฝากรุปใหม่นะครับ Photobucket มันให้แบทวิทมาน้อยต่อเดือนนึงมีคนเปิดมาดูแปบๆก็เต็มเปิดดูไม่ได้ซะละ
มีที่ไหนแนะนำบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:09:25 PM »
สวยคมละเอียดมากๆครับ งามมากๆ