ผู้เขียน หัวข้อ: crossbone X1 fullcloth  (อ่าน 4610 ครั้ง)

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
crossbone X1 fullcloth
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 04:02:46 PM »
ชอบตัวนี้ก็เพราะdesignเลยครับ ไม่เคยได้อ่านการ์ตูนเลย
งานนี้เห็นsizeเล็ก คิดว่าจะง่าย พอทำจริง โอ้ เหนื่อยครับ ตัวเล็ก แต่ชิ้นเยอะ แถมเป็นชิ้นเล็กๆ
หาจุดจับพ่นสียากมาก แถมขนาดชิ้นเยอะแล้ว ยังบังพ่นกระจุยเลย
แถมที่หนักสุดคือ ปืนหน้าไม้นี่แหละครับ คือมันใหญ่ไม่พอ ยังหนักด้านหน้า แถมมือมันก็เล็ก จับยังไงก็ร่วง
ตอนแรกกะจะเอาปืนยันพื้นไว้เฉยๆ แต่สุดท้ายก็ลองฝังเหล็กที่มือช่วยดู ก็เลยถือactionพอได้ แต่ให้ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆก็ไม่ไหว

เรื่องสีก็ทำตามแบบเป็นหลักแหละครับ ทำไฮไลท์จางๆ (ซึ่งพอถ่ายรูปก็ไม่เห็นเช่นเคย) แล้วก็ติดดีคอลน้ำ พ่นclearเป็นอันเสร็จ

เริ่มจากตัวX1 เฉยๆ

เอาปืนมาต่อกันได้ ( ไม่รู้จักชื่อและรายละเอียดจริงๆ ใครอยากรู้ ลองไปหาการ์ตูนมาอ่านดูเน้อ )

กระโปรงหน้ายิงออกมาได้

มีดสั้นจากหลังขา

ดาบแสงขนาดใหญ่

โล่แสงทีให้มา ทำสีมาให้แล้ว สวยดี

กระโหลกที่ไหล่ เอามาต่อยได้

FullCloth กันมั่ง ติดแล้วสวยดี แต่เกะกะมาก

actionน้อยไปนิด แต่อยากจะบอกว่า จัดท่าแต่ละที เล่นเอาเหนื่อย
เดี๋ยวว่าจะไปหาการ์ตูนมาอ่านหน่อย จะได้อินขึ้นอีกนิด เผื่อจะไปหา x2,x3 มาเพิ่ม แต่ก็นะ P-Bandai ราคาก็รู้ๆกันอยู่
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับชมนะครับ ^^

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: crossbone X1 fullcloth
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 05:23:22 PM »
สวยดีครับ
ปีกรกๆนี่เสียวถลอกเวลาจัดท่านี่แหละ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:10:30 PM »
โห ทำสีสมดุลดีครับ ดูแล้วกลมกล่อม ชอบมากครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:17:59 PM »
ไฮไลท์ดูดุดันดีครับ
แต่สีดำผมว่าดูดิบไปครับ โมเดลเลอร์ญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะต้องมีผสมสีอื่นโทนเดียวกันหุ่นลงไปในสีดำครับเพื่อเบรค
ความแห้งของสีครับ จะช่วยได้ระดับนึง :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:38:25 AM »
ตัวนี้สีมันหยุมหยิมอยู่เหมือนกันนะ mg ยุคกลาๆง บังพ่นพอตัวเลย

เเล้วนี่+ fullcloth เข้าไปอีก เก่งมากที่ทำเสร็จได้........ :iconsmile:

ออฟไลน์ mangie

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ซื้อจริง-ขายจริงไม่กลิ้งกลอก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:22:21 PM »
 :iconwish:เก่งจริง เก่งจัง ชอบมากตัวนี้ :iconlove:
+++พ่ายแพ้ต่อศัตรู...ดีกว่าไม่สู้ อยู่อย่างหวาดกลัว+++

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:43:04 PM »
โมสวย รูปถ่ายเท่มากครับ คมชัดสวยงาม

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 05:25:33 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ :iconsmile:

ไฮไลท์ดูดุดันดีครับ
แต่สีดำผมว่าดูดิบไปครับ โมเดลเลอร์ญี่ปุ่นส่วนใหญ่จะต้องมีผสมสีอื่นโทนเดียวกันหุ่นลงไปในสีดำครับเพื่อเบรค
ความแห้งของสีครับ จะช่วยได้ระดับนึง :iconvsign:

โอ้ ตอนทำเสร็จก็รู้สึกเหมือนกันครับว่ามันดูแข็งๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวคราวหน้าจะลองดู  :iconwish:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 10:31:47 AM »
ทำสีออกมาสวยมากๆเลยครับ ทำสีไฮไลท์แบบนี่แล้วครอสโบนยิ่งเท่ห์สุดๆ
สวยเท่ห์มากๆเลยครับผม

:iconwish: :iconwish: :iconwish: