ผู้เขียน หัวข้อ: MG RX93 V Gundam - FINAL UPDATE!!!  (อ่าน 30543 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: MG RX93 V Gundam - 3rd update!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 02:36:13 PM »
อัพเดทเล็กน้อยครับ

ควานเดิมตอนที่แล้วคือใช้สติคเก้อร์ที่ไห้มาบังพ่น
ผลออกมาแล้วคมเลยครับ

ผลงานประมาณนี้ครับ
รู้สึกว่าสีเทาตามแบบมันอ่อนเกินไป
เลยใช้ Dark Gray (1) ครับ

เซ็งกับ Decal มากเลยครับ
ตรงหน้าอกคราวที่แล้วทำสีเทา อุส่าพ่นใหม่เป็นสีขาวแล้วดันมาเกิด Accident ตอนติด Decal อีก
มือไปโดนตอน Mark softer ยังไม่แห้ง
เลยเบี้ยวเลย (มีใครบริจาคบ้างครับ) แงแง

ขิอสอกที่ทำสีโครงไว้ ประกอบแล้ว
ส่วนตัวคิดว่าคุ้มอยู่นะ สวยดี

เสร็จไปครึ่งตัวครับ
เหลือขากับอาวุธ
เป็น Highlight บางๆมากทั้งตัวครับ

ขอบคุณที่ติดตามชมครับ
(ตั้งใจว่าจะไม่เผางานครับ จะพยายามต่อไป ใจเย็นๆ)
atinatv

ออฟไลน์ Foolosophy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: MG RX93 V Gundam - 3rd update!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 02:58:40 PM »
ลงสีเก่งมากครับ  :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 03:47:58 PM »
ลงสีเก่งมากครับ  :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:
ขอบคุณที่ติดตามครับ
 :icongift:
atinatv

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 07:07:53 PM »
หืมมมม เห็นแล้วฟินครับ งานเนี๊ยบจริงๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:19:35 PM »
สู้ๆครับนับถือความละเอียดมาก

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:46:13 PM »
สุดยอดเห็นแล้ว งานโหดมาก  :icondizzy:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:15:10 PM »
หืมมมม เห็นแล้วฟินครับ งานเนี๊ยบจริงๆ
สู้ๆครับนับถือความละเอียดมาก
สุดยอดเห็นแล้ว งานโหดมาก  :icondizzy:

ขอบคุณที่ติดตามและเป็นกำลังใจครับ
 :iconjoy:
atinatv

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:08:10 AM »
มาแล้วๆ

Re: MG RX93 V Gundam - 4rd update!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:51:15 PM »
มาแล้วๆ

ขอบคุณมากครับที่ตามมาดูชม

.........................

สวัสดีครับ
ก่อนอื่น
ขอขอบคุณทุกท่านที่ตามมาดูชมครับ
ถ้าไม่ได้กำลังใจจากพวกท่านอาจจะเผางานไปแล้ว

ต่อเลยละกันนะครับ

เริ่มพ่น clear green ครับ
รู้สึกว่าเขียวใสมันอ่อนเกินไป
อันซ้ายยังไม่ได้พ่น เทียบกับที่พ่นแล้วอันขวาครับ

ครั้งแรกที่ได้ลอง Florence Green ครับ
เป็นส่วนที่เล็งปืนครับ

พ่นรองพื้นเตรียมสำหรับที่จะทำวันนี้ครับครับ

สีเงินที่จะทำจะพ่นดำก่อนเสมอครับ
เพราะลองแล้วติดใจสุดๆ

พ่นเงินทับดำครับ

สี Copper ก็ไม่เคยใชครับ
ลองครั้งแรก

ชอบมากๆครับ แต่กลัวว่าจะไม่เข้ากับสีเงิน

แต่สวยแฮะ

ตรงโล่บังสีเงินไว้
กลมๆใช้ Uhu tag แล้วเอาไม้จิ้มฟันจิ้มๆเอาให้พอดี ครับ
แล้วก็เทปบังพ่นครับ

ผสม Clear yellow + Clear red นิดหน่อยไห้ออกส้มๆครับ
ส่วนตัวคิดว่าเหมือนทองมากกว่าเหลืองล้วน

แล้วก็บังอีกชั้น
กับชิ้นที่จะพ่น Shine red ต่อไปครับ

พ่นแดงครับ

ตรงนี้บังเงินครับ

บังแดงครับ

พ่นสีสุดท้ายที่ต้องการครับ
พ่น Highlight ด้วยครับ
(เฮอ…เสร็จละ)

ดูผลงานกันครับ
ไม่รู้ถูกใจกับป่าว

ที่จับดาบครับ
มีบังพ่นเงินเล็กๆด้วย

โล่ครับ
ขอความเห็นด้วยครับ
ตรงข้างหลัง ว่าจะพ่นเทาไม่รู้ว่าจะสวยมั้ย
ขอความเห็นด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ
อย่าลืมช่วยตัดสินใจเรื่องสีโล่ครับ
ตัดสินใจยากมาก
ขาวก็ชอบ เทาก็ชอบ
atinatv

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
Re: MG RX93 V Gundam - 4rd update!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:14:46 PM »
ชอบสีเงินที่ออกมาจริงๆครับ ที่บอกว่าเอาดำพ่นก่อน สวยมากๆเลยครับ
อ่านไปก็ได้เทคนิคเยอะแยะเลย คาราวะเลยครับ

**แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่างพึ่งเชื่อแฟนคลับคนเดียวนะครับ รอดูคนอื่นก่อนก็ได้
ด้านหลังโล่ผมเชียร์ขาวครับ ฮ่าๆ เพราะมันเข้ากับปืน หรือส่วนอื่นๆครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ itsara2529

• *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:55:39 PM »
งานท่านดูตั้งใจเกบลายละเอียดมากครับ และงานออกมาสวยมากจริงๆ

โล่ขอโหวดสีขาวครับ ดูเข้ากับตัวโมมากกว่า

Re: MG RX93 V Gundam - 4th update!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 11:10:07 PM »
ชอบสีเงินที่ออกมาจริงๆครับ ที่บอกว่าเอาดำพ่นก่อน สวยมากๆเลยครับ
อ่านไปก็ได้เทคนิคเยอะแยะเลย คาราวะเลยครับ

**แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่างพึ่งเชื่อแฟนคลับคนเดียวนะครับ รอดูคนอื่นก่อนก็ได้
ด้านหลังโล่ผมเชียร์ขาวครับ ฮ่าๆ เพราะมันเข้ากับปืน หรือส่วนอื่นๆครับ

ขอบคุณมากครับ
(มีแฟนคลับกับเค้าด้วยเหรอเนี่ย  :iconcryjoy: )

งานท่านดูตั้งใจเกบลายละเอียดมากครับ และงานออกมาสวยมากจริงๆ

โล่ขอโหวดสีขาวครับ ดูเข้ากับตัวโมมากกว่า
ขอบคุณครับ
ตัวนี้ตั้งใจเก็บลายละเอียดจิงๆ
เป็บตัวที่ลายละเอียดเยอะอยู่แล้วเลยอยากลองเพิ่มสีสันเข้าไป
สู้ต่อไปครับ
 :iconvsign:
atinatv

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
Re: MG RX93 V Gundam - 4th update!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:15:12 AM »
เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ เป้นผมเผางานไปแล้ว ว่าจะทำตัวนี้อยู่เหมือนกันเห็นท่านผมท้อเลย  :icondisapp:
ส่วนเรื่องสีผมก็ชอบขาวนะ  :iconwink:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:15:55 AM »
ผมเชียร์ starbright iron ครับ แล้วสีเงินตามสันนูน

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 11:21:19 AM »
เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ เป้นผมเผางานไปแล้ว ว่าจะทำตัวนี้อยู่เหมือนกันเห็นท่านผมท้อเลย  :icondisapp:
ส่วนเรื่องสีผมก็ชอบขาวนะ  :iconwink:
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ผมเชียร์ starbright iron ครับ แล้วสีเงินตามสันนูน
โห. ฟังดูแล้วยากจังเลยครับ
ถ้าทำสีที่แนะนำควรจะบังสีอะไรครับ?
แล้ว star bright iron เนียของ mr. Color มีมั้ยครับ?
หรือผสมอะไรดี?
พอดีอยู่พัทยามีแต่ห้าง central นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 06:27:23 PM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ Foolosophy

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:11:46 PM »
 :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ใกล้ละครับ อยากเห็นแบบ100%แล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ athidswu

• รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 07:00:17 PM »
เพ่คร้าบบ จะระเอียดไปหนายยย

ผมยกนิ้วให้เลย ตรงขอบแดงข้อเข่าก็ว่า ละเอีดยแล้ว เจอเงินด้ามดาบเงิบเลย ละเอียดจริงๆ :iconwish:

ผมดูจนถึงupdate4แล้ว ฝีมือไม่ธรรมดานะครับ ท่าจะฝึกมาเยอะนะ  :iconlol:

พยามต่อครับ จะรอดูจนเสร็จเลยครับ

Star Bright iron รู้สึกจะของ gaia นะครับ
สั่งเอาจากเนตก็ได้ครับ มีหลายเว็บ สั่งหลายๆสีจะได้คุ้มกับค่าส่ง

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 10:19:45 AM »
มันยอดมากกกกกกกกกกกกก

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 01:14:04 PM »
ของ gaiaครับลองแล้วจะติดใจ มีหลายเวปขายครับพร้อมส่งems ไอ้ยากนี่คงไม่ม๊าง น่าจะง่ายกว่าพ่นข้อเข่านะ

Re: MG RX93 V Gundam - 5th update!!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:09:22 PM »
อัพเดทเล็กน้อยครับ
พอดีอาทิตย์ที่ผ่านมางานยุ่งมากครับ
ต้องพาตัวเล็กไปซื้อชุด Snow white

เลยมีเวลาทำแค่ 2 ชม.
ต้องขอโทษด้วยที่ WIP นี้ไม่ค่อยมีอะไรหวือหวา
แต่ก็อยากไห้ผู้เข้ามาดูสนุกกับการอ่านครับ

ต่อกันเลยครับ
รองพื้นก่อนแล้วตามด้วย Intermediate blue ครับ
พ่นเฉพาะส่วนที่จะทำสี

เสร็จแล้วก็เอาสติคเกอร์ที่แถมมา มาบังพ่นครับ
ท่าน Naroki เคยกล่าวไว้ว่า ก่อนใช้วิทีนี้ ไห้นำสติคเกอร์มาแปะๆบนมือก่อนเพื่อไห้ความเหนียวมันลดลง จะได้ไม่ติดสีออกมา
ผมปฏิบัตตามอย่างเคร่งคัด

เสร็จแล้วก็ต้องเอาน้ำมันมาเช็ดคราบกาวจากสติคเกอร์ที่ติดออก (ขนาดแปะมือแล้วนะเนี้ย)
แอบมี Highlight บางๆด้วย แต่คงบางเกินถ่าบรูปไม่เห็น

ได้งานประมาณนี้ครับ
คมมากเลย
ตอนติดตาจะเหล่เอา

ตรงนี้คือปากกระบอกปืนบาซูก้าครับ
ใช้พูกันเบอร์ 0 ทาเอาครับ
Aluminum Enamel Tamiya ครับ

ตรงปืนมีรอยผ่ากลางมา
แต่อูดขัดไปละ เนียนเลย

เสร็จแล้วครับปืน
เหลือติด Decal
มีสี
-   White
-   Super silver
-   Shine red
-   Burnt iron
-   แล้วก็น้ำเงิน (จำรหัสสีไม่ได้)

ขอบคุณที่ติดตามครับ
atinatv