ผู้เขียน หัวข้อ: MG Destiny Extreme blast mode  (อ่าน 8568 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
MG Destiny Extreme blast mode
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:19:15 AM »
สวัสดีอีกครั้งครับทุกท่าน
รู้สึกติดใจกับคำวิจาร ทั้งติทั้งชมของ TG ครับ
ขอรบกวนพื้นที่อีกครับ
ตัวนี้เป็นโมจีนครับ

Figure ที่มากับชุด Extreme Blast mode ครับ

พ่น Surface

ลองฝีมือพูกันครับ
(เละๆๆๆ)

Character น่ารักๆ   Destiny S ครับ
Stella , Shin, Lukes, Akira

เพิ่มดีเทลครับ

ขัดกันเมื้ยเลย

เหลาเขา

อุดตรงคาง

ตรงตาทา Green Metallic ไปก่อนครับ ตามด้วยดำ Enamel แล้วเช็ดออก
(Decal ที่ไห้มามันเบี้ยว)

พ่นรองพื้นครับ
ฉลาดขึ้นโดยไช้ Black Surface ไปเลยจะได้ไม่ต้องพ่นดำก่อน Silver

พสมมั่วๆครับ โครงใช้สีตามนี้
หลักๆก็ Silver ผสม Copper ไปหน่อย

ตรงนี้มีรอยประกบครับ
สว่านเจอะนิดนึงจะได้หลวมๆ

กาว + หนีบไว้

Putty เพื่อนยาก

ขัดดูครับ
จะเห็นว่าไม่เรียบเลยต้องเอา Putty เพื่อนยากมาแต้มๆเอา

ขัดไห้เรียบครับ

เป็นตัวแล้วครับ

ไหนๆก้อไหนๆแล้วทำ Weathering มันซะเลย
ผมใช้ปากกาสิเงินๆแบบนี้ออกแบบครับ

เอาละเจ้า ชิน Destiny ดันไปอยู่ กับท่านประทาน
เจ้าจะโดนหั่นตรงไหนดี
วาดๆลงไปก่อน

แล้วก็ เจียร + สว่านมือครับ

ตรงนี้ตัดทิ้งไปเลยครับ

มาดูกันว่าเอาตรงไหนออกบ้าง
เขา

ปีก

กระโปง
ติด /ตัด ผิดด้านยังไม่รู้ตัว (หน้าเป็นหลัง หลังเป็นหน้า) :icondizzy:

ที่เอาออกครับ

เริ่มทำสีครับ
ที่อุดขัดเอาวั้ย ดันแตก......
แต่ไม่แก้แล้วครับ

ข้างนี้ไม่แตก 555

ขัดแล้วเนียนเลยครับ

ผสม Orange yellow + white ทำ highlight

ลองพื้นด้วยดำ + surface ครับ เพราะต้องการใช้ทำ highlight ด้วย

ผสมสี – highlight ครับ

Decal ขูดยังไงก้อไม่ติดครับ
เลยต้องใช้แบบอื่น
ดีนะมีมาไห้ด้วย

ติดไปเลยครับ

ทำ Weathering ตรง Sticker ด้วยครับ โดยการเจี๋ยนออก

ตรงนี้บังพ่นแดง Metallic ครับ

ทำสีเสร็จละ เรื่อม Weathering เลอะๆๆ กันเลย

ผลงาน Weathering ครั้งแรกครับ
รบกวนท่านๆจัด comment หนักๆเลยครับ
อยาก พัฒนา ตัวเองมากๆๆๆๆ

ขอบคุณที่ติดตามครับ
เจอกันที่ Show off

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 12:52:10 PM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ neohero01

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: MG Destiny Extreme blast mode
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 01:13:14 PM »
 :iconwish:งานละเอียดมากครับ :iconwink:

Re: MG Destiny Extreme blast mode
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 01:33:01 PM »
:iconwish:งานละเอียดมากครับ :iconwink:

ขอบคุณครับ
 :iconhappy:
atinatv

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 05:24:13 PM »
ให้คะแนนความกล้าครับ เป็นผมกล้าแค่ทำรอยเหล็กถลอกนิดๆเอง รอชมตอนงานเสร็จครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 05:55:01 PM »
งานไว งานเร็วมากครับรอบนี้  แต่อัดซะเต็มที่เลย ฮึ่มจากไหนนิ :iconfreak:

สวยมากครับ ถึงจะบอกว่า weathering ครั้งแรก

ไฟแรงอย่างงี้ ต่ออีกซัก WIP ใหญ่ๆเลยครับ  :iconnasty:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 06:12:42 PM »
ให้คะแนนความกล้าครับ เป็นผมกล้าแค่ทำรอยเหล็กถลอกนิดๆเอง รอชมตอนงานเสร็จครับ
ขอบคุณครับ
ส่วนตัวดูแล้วมันขัดขัดยังไงไม่รู้
งานไว งานเร็วมากครับรอบนี้  แต่อัดซะเต็มที่เลย ฮึ่มจากไหนนิ :iconfreak:

สวยมากครับ ถึงจะบอกว่า weathering ครั้งแรก

ไฟแรงอย่างงี้ ต่ออีกซัก WIP ใหญ่ๆเลยครับ  :iconnasty:
ขอบคุณครับ
เอาพลังมาจากความอิจฉาคนอื่นๆสวยๆอะครับ
อยากอับเลเวลตัวเองไวๆ
 :iconshy2:
atinatv

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 01:56:10 PM »
เสร็จแล้วครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=31201.0
atinatv

ออฟไลน์ ballster

• Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:25:51 PM »
สวยมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Airforce116

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:35:52 PM »
ฟิกเกอร์ไม่เละนะครับ สวยงามเลยทีเดียว

สวยสุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:22:29 PM »
โห แค่เห็นรูปนักบินก็ร้อง โห แล้วครับ ทำละเอียดมาก
นี่มาเต็มทั้งอุดขัด แถมใครจะคิดว่า กล้าหั่นมันอีก ทำจนเสร็จเลยนะครับรอบนี้
เวเธอริ่งก็เนียนเลยครับ ยิ่งบอกว่าครั้งแรกนี่ ร้อง โหหหห รอบสองเลย สุดยอดมาก
ไม่รู้จะติยังไงเลย ชมอย่างเดียว ให้กำลังใจในการทำผลงานต่อไปละกันครับ สุโค่ย!
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 07:46:16 AM »
สวยมากครับ  :iconwish:
ขอบคุณครับ
ฟิกเกอร์ไม่เละนะครับ สวยงามเลยทีเดียว

สวยสุดยอดมากครับ
ขอบคุณมากครับ
กำลังใจกลับมาเลย...
โห แค่เห็นรูปนักบินก็ร้อง โห แล้วครับ ทำละเอียดมาก
นี่มาเต็มทั้งอุดขัด แถมใครจะคิดว่า กล้าหั่นมันอีก ทำจนเสร็จเลยนะครับรอบนี้
เวเธอริ่งก็เนียนเลยครับ ยิ่งบอกว่าครั้งแรกนี่ ร้อง โหหหห รอบสองเลย สุดยอดมาก
ไม่รู้จะติยังไงเลย ชมอย่างเดียว ให้กำลังใจในการทำผลงานต่อไปละกันครับ สุโค่ย!
ขอบคุณครับ
ยังต้องพัฒนา ลองผิดลองถูกกันไปเรื่อยๆครับ
atinatv

ออฟไลน์ polonium

• Like: 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 06:34:25 AM »
ขอคอมเมนต์หน่อยเรื่องรอยกระสุนนะครับ ในเรื่องหุ่นต่างๆจะใช้อาวุธบีมกันหมดแล้ว เวลาโดนยิงมันจะเป็นรอยเหมือนโลหะละลายมากกว่าที่จะเป็นรูโบ๋เข้าไปน่ะครับ แบบเป็นรูมันเหมือนเอากระสุนปืนยิงมากกว่า ซึ่งในเรื่องกระสุนธรรมดาแทบไม่มีใครใช้กันแล้ว แล้วถึงโดนยิงก็ไม่ระคายเกราะเฟสชิพอยู่ดีครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 02:23:11 PM »
 :icongift:
ขอบคุณมากครับ
รอยอย่างอื่นอยากลองทำอยู่เหมือนกันครับ
แต่หาตัวอย่างไม่ค่อยมี
แถมไม่รู้อีกว่าทำยังไง
รบกวนด้วยครับ
atinatv