ผู้เขียน หัวข้อ: MG 1/100 Strike Freedom (Full Burst Handmade Version)  (อ่าน 9648 ครั้ง)

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
MG 1/100 Strike Freedom (Full Burst Handmade Version)
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 07:49:26 PM »
สวัสดีครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
ตัวนี้ก็เป็น MG แท้ตัวแรก แต่เป็น MG ตัวที่2 ในชีวิตของผม

ชิ้นส่วนก็มีแตก หัก ไปพอสมควรเลยครับ กว่าจะประกอบเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลย  :iconcry:
เอาล่ะ พล่ามมามากแล้ว ไปดูงานกันเลยครับ ภาพอาจจะมืดไปนิดนะครับ พอดีผมหาโคมไฟอีกตัวไม่เจอน่ะ

สีที่ใช้ครับ
โครงใน - สีทองใช้ Semi Gloss black (Tamiya)รองพื้น , Gold - (Kobe)+Metallic Gold - (Hato)+Clear (Gunze)

Armor+Xiphias 3 railgun - สีขาวใช้ Mr.White Surface 1000 รองพื้น+White (TOA)+Flat Clear (Tamiya)
สีดำใช้ Tamiya Surfacer รองพื้น+Semi Gloss black (Tamiya)+Flat Clear (Tamiya)
สีแดงใช้ Italian red (Tamiya)+Flat Clear (Tamiya)
สีเทาใช้ Tamiya Surfacer รองพื้น+Mediam Gray (Win)+Flat Clear (Tamiya)

Wing+SuperDragoon - สีดำใช้ Tamiya Surfacer รองพื้น+Semi Gloss black (Tamiya)+Flat Clear+Semi Gloss Clear (Tamiya)
สีน้ำเงินใช้ Tamiya Surfacer รองพื้น+Blue (Bosny)+Flat Clear (Tamiya)+Semi Gloss Clear (Tamiya)

Long Beam Rifle - สีน้ำเงินใช้ Tamiya Surfacer รองพื้น+Blue (Bosny)+Flat Clear (Tamiya)
สีขาวใช้ Mr.White Surface 1000 รองพื้น+White (TOA)+Flat Clear (Tamiya)+Semi Gloss Clear (Tamiya )

พ่นปืนที่หัว+ปลายใหล่+ด้านในสีทอง ยกใหล่ส่วนบนเปิดด้านในเล็กน้อย,พ่นสีทองที่ wing slider

อุด+ขัดรอยประกบ Long Beam Rifle,บังพ่นสีน้ำเงินแทนการติดสติี๊กเกอร์

วอชโครงใน+บังพ่นสีแดงด้านในตรงหัวเข่า (Knee-Slider)

บังพ่นสีแดงด้านในไอพ่น (Main-Booster)+ บังพ่นสีดำ Super dragoon

" คิระ ยามาโตะ ฟรีดัม ไปล่ะครับ "

Strike Freedom - Long Beam Rifle

Energy Beam Shield+Super Lacerta Beam Saber

"ซูเปอร์ ดรากูน่า ซิสตั่ม"

Freedom & Justice

รูปอาจจะแยะไปนิดนะครับ แต่ตั้งใจทำมาให้เพื่อนๆดูกันครับ พอดีหุ่นตัวนี้เป็นตัวที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมหันมาเล่นโมเดล เลยตั้งใจทำมันมากเป็นพิเศษ ยังไงมีไรก็แนะนำ ติชมกันมาได้ครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ เพื่อจะได้นำไปปรับปรุงในโอกาสต่อๆไปครับ
ขอบคุนทุกคนที่เข้ามาชมผลงาน
ไว้เจอกันในโอกาสต่อไปนะครับ
 :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: MG 1/100 Strike Freedom (Full Burst Handmade Version)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 08:37:33 PM »
สวยมากครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชม ทำสีสวยเนียนมากครับ
การจัดท่าก็ดูดี ยิ่งภาพสุดท้าย ได้อารมณ์มากครับ

Perfect !!! :iconvsign:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: MG 1/100 Strike Freedom (Full Burst Handmade Version)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 01:26:32 AM »
เท่มากๆเลยครับ
โดยท่าปล่อยดรากูน เท่สุดๆไปเลย

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 09:30:24 AM »
สวยมากเลยครับ เนียนดีทุกจุดเลย สุดยอด

งานถ่ายภาพก็ดูดีนะ ชัดดี แสงกำลังดี มุมกล้องก็ดี

เห็นถึงความตั้งใจ และพยายามเลย
...
ชอบภาพแรกกะภาพสุดท้ายนะ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 04:31:34 PM »
สวยมากๆเลยครับ จัดท่าทางดูน่าสนุกมากๆ
ถ้าภาพสว่างๆแจ่มไปเลยครับ

ปล.ชอบภาพสุดท้ายครับผม  :iconjoy:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 09:04:25 PM »
ขอบคุนมากคับ สำหรับคำ ติ ชม จาก ทุกๆท่านคับ  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ ARUNTIWA

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • Happy with GUNPLA.
    • Gunpla & Plastic Model Builder
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 01:47:40 AM »
สวยครับ อยากซื้อ MG ฟรีด้อมตะไคร้มาต่ออยู่เหมือนกัน แต่ในใจกลับไม่ชอบสีทองของโครงในมันซะงั้น =_=

ออฟไลน์ visrut1257

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ชอบโมจีนโมบันนิดหน่อย(โมบันแพง 555+)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 12:16:58 AM »
แค่ตัดเส้นก็งามแล้ว

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 06:35:51 AM »
ชอบมากครับ
ถ่ายรูปแล้วเท่สุดๆ
atinatv

ออฟไลน์ pooh

• *
  • Like: -10
  • MY HGUC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:07:05 AM »
ระบุให้หน่อยครับ ใช้สีทอง  ฮาโต้ เบอร์อะไร และใช้สีทองฮาโต้ ส่วนใหนครับ
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 10:37:39 PM »
ระบุให้หน่อยครับ ใช้สีทอง  ฮาโต้ เบอร์อะไร และใช้สีทองฮาโต้ ส่วนใหนครับ

สีที่ผมใช้เป็นสี สเปรย์กระป๋อง อ่ะคับ เบอร์นี่ผมก่อจำไม่ได้แล้วอ่ะคับ ต้องขอโทษด้วย  :iconshy2: :iconshy2:

ส่วนสีทอง ฮาโต้ ผมใช้พ่นโครงในทั้งหมด ก่อมี นิ้วมือ แขน ไหล่ สะโพก เข่า น่อง ข้อเท้า หน้าอก คอ และกลไกที่ปีกทั้งหมดคับ