ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] RGE-B890 GENOACE II [HG1/144]  (อ่าน 4476 ครั้ง)

ออฟไลน์ aiaoun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
    • Lab Gunpla
[Review] RGE-B890 GENOACE II [HG1/144]
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 10:49:33 AM »
สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกสำหรีบ webboard นี้เลยนะครับ มากระทู้แรกขอเบาๆก่อนนะครับ กับเปิดกล่อง Review GENOACE II เจ้าตัวนี้ทั้งราคา ทั้งโมเดลกันดั้ม ทั้งซี่รี่ ดูเหมือนว่าเจ้าโมเดลตัวนี้ จะไม่ค่อยได้รับความสนใจมากสักเท่าไหร่เลย แต่อย่าน้อยใจไป เจ้าได้ชนะใจข้าแล้ว แต่ไม่ใช้เพราะความสวยของเจ้า แต่เป็นเพราะราคาต่างหาก

กล่องของเจ้านี่หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

ตามคอนเซ็พ ริวิวของผมนะครับ ผมจะถ่ายรูปก่อนแกะซองเก็บไว้เป็นที่ระลึกด้วยนะครับ

พอแกะซองออก ห็ถ่ายเก็บไว้เป็นที่ละลึกอีกทีนึง เพราะหลังจากผมตัดแผงแล้ว ภาพเหล่านี้ ผมคงไม่ได้เห็นอีกต่อไป (ถ้าไม่ใช่กล่องใหม่)

เช็คแปลนก่อนต่อนะครับ ^^

เริ่มจาก ส่วนลำตัวเป็นส่วนแรกนะครับ จุดนี้จะมีจุดที่แตกต่างจาก GENOACE ธรรมดาคือ ส่วนของไอพ่นด้านหลัง ของเจ้า GENOACE II นี้จะมี 2 อัน

ต่อมาเป็นส่วนหัวครับ จุดที่แตกต่างคือ GENOACE II นี้จะมีเขาที่ยาวกว่า GENOACE ตัวธรรมดาครับ

ถัดจาก ส่วนหัว มา จะเป็นส่วนของ แขนซ้าน-แขนขวา จุดที่แต่ต่างกันกับ GENOACE ตัวธรรมดา คือส่วนของหัวไหล่ครับ จะไม่เหมือนกัน

ส่วนต่อมา ขาซ้าย-ขาขวาครับ เริ่มเป็นตัวขึ้นมาแล้ว

ส่วนเกือบสุดท้ายครับ เอวครับ จุดเชื่อมขาซ้าน-ขาขาว และลำตัว

สุดท้ายจริงๆแล้วครับ ส่วนของอาวุธ จะประกอบด้วยดาบเซเบอร์ โล่ และปืนครับ จะเห็นว่าด้านหลังของโล่ ใส่ด้าบดาบของเซเบอร์ได้ด้วยครับ

เสร็จแล้วนะครับ สำหรับเปิดกล่อง [Review] RGE-B890 GENOACE II [HG1/144] ของผม

ยังไงก็ฝากติดตามผลงานด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกันดั้ม สักเท่าไหร่ คำศัพท์ที่ใช้อาจจะแปลกๆ อย่าถือสานะครับ

ขอบคุณคร้าบที่ติดตามจนจบ

ติดตาม รีวิวของผมได้เรื่อยๆที่
http://aiaoun-gundam.blogspot.com/
นะครับ

:iconhappy: :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2014, 10:52:29 AM โดย aiaoun »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Review] RGE-B890 GENOACE II [HG1/144]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:40:02 PM »
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ

• *
Re: [Review] RGE-B890 GENOACE II [HG1/144]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 12:41:23 PM »
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ

ขอบคุณคร้าบบ

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 02:02:43 AM »
ไม่รู้ว่าตัวมันเล็กไป หรือหัวมันโตไป เลยดูแปลกๆ รีวิวระเอียดแบบนี้  ชอบๆๆ ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 08:50:35 AM »
ไม่รู้ว่าตัวมันเล็กไป หรือหัวมันโตไป เลยดูแปลกๆ รีวิวระเอียดแบบนี้  ชอบๆๆ ครับ

ขอบคุณคร้าบ