ผู้เขียน หัวข้อ: [Generations] Sergeant Kup ผู้มากประสบการณ์ที่สุดในหมู่ Autobots  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
สวัสดีครับ

ยังไม่หมดเทศกาลขุดของเก่ามารีวิวนะครับ 555+ สำหรับ "จ่าคัพ" ตัวนี้ก็เป็นงานของฮาสโบรครับ เป็น Transformers ตัวแรกๆ ที่ผมซื้อมาครับ แต่ครองความชอบติด top 5 ของผมมาตลอด แต่ที่ไม่เคยรีวิวเพราะสมัยทำรีวิวใหม่ๆ ไม่อยากทำตัวซ้ำกับคนอื่นครับ จ่าคัพตัวนี้ผมได้เปลี่ยนหัวเป็นของ Igear ตามที่รีวิวที่ http://bluewhaleguild.blogspot.com/2014/06...ead-review.html ครับ ถ้าใครอยากเห็นหัวเก่าก็กดลิงก์เข้าไปดูได้ครับ

Robot Mode

ผมว่าจ่าแกเท่ดีนะ มีส่วนเกินนิดๆ หน่อยแต่พองาม

หัวเก่าไปดูในลิงก์ตามที่บอกครับ ตอนนี้ชอบหัวนี้มากที่สุดคงไม่เปลี่ยนกลับง่ายๆ

ด้านหลังนำอาวุธมาติดได้โดยใช้ C Joint

จุดขยับเยอะดี แต่หมุนเอวไม่ได้

เท่ทุกองศา

Vihicle Mode

จะเป็นรถปิคอัพ ดีไซน์ออกเรโทรหน่อยเหมาะกับจ่าแกดี

เปิดฝาท้ายได้

ไลน์เนอร์

อาวุธติดได้

เก็บท้ายรถ

กลายเป็นท่อไอเสียได้อีก ผมว่าจ่าคัพเนี่ยซ่อนตัวเก่งมากๆ

บรรทุกของได้ด้วย

ล้อเลี้ยวได้ หายากสุดๆ

เทียบขนาด

สอนกันมาแต่เล็กแต่น้อย

จนเติบใหญ่เป็นเจ้าคนนายคน

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: [Generations] Sergeant Kup ผู้มากประสบการณ์ที่สุดในหมู่ Autobots
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 04:41:59 PM »
เจ๋งดีครับ ต้องประมาณนี้เลยได้อารมณ์เหมือนใน animation
ชอบภาพถ่ายคู่กับ prime ครับเท่ดี :-)

ออฟไลน์ chuzero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Re: [Generations] Sergeant Kup ผู้มากประสบการณ์ที่สุดในหมู่ Autobots
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 09:37:06 PM »
ผมไปตามอ่านใน blog มา พวก class delux นี่มีชุดแต่งด้วยหรอครับ พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั้ย  :iconlove:

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 12:37:02 PM »
ผมไปตามอ่านใน blog มา พวก class delux นี่มีชุดแต่งด้วยหรอครับ พอจะแนะนำให้หน่อยได้มั้ย  :iconlove:

จะมีชุดแต่งเป็นตัวๆ ไปครับ ผู้ผลิตมีหลายค่าย เวลาจะซื้อก็ต้องตามข่าวเอาว่าใครผลิตอะไรบ้างครับ ส่วนมากจะต้องสั่งจากเว็บนอกเอาครับ เว็บที่ขายชุดแต่งก็อย่างเช่น robotkingdom.com, upgradecommander.com ครับ ถ้าในไทยก็ pantoys.pantown.com อีกร้าน toystwomail.com ครับ