ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ Tallgeese III Dragon Momoko สีกระป๋อง  (อ่าน 7908 ครั้ง)

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
มือใหม่ Tallgeese III Dragon Momoko สีกระป๋อง
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 01:22:35 PM »
 :iconsmile: เอาละครับ ตัวนี้เป็น ตัวที่4 ฝึกเดินลายและอัพดีเทล ในหลายๆจุด

ส่วนข้อดีข้อเสียไปอ่านที่คุณ naroki เคยรีวิวไว้นะครับ ต้องขอบคุณเค้าเพราะได้วิธีการแก้ไขข้อต่อมา

สีที่ใช้
Flat White kobe
Flat Black kobe
River blue ATM
Candy Red ATM
Chome
เคลียด้านของ Bosny
รองพื้นเทาของ Kobe
ไฮไลท์ โดยการเอา ขี้ดินสอมา ปาดๆๆ :iconlol:

ถ่ารูปอาจไม่เก่งนะครับ ขออภัยมาณที่นี้ด้วย :iconpale: :iconpale:

ติชมกับได้นะ อิอิ

:iconwink:

ขอบคุณที่ดูกันจนจบ :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: มือใหม่ Tallgeese III Dragon Momoko สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 03:07:24 PM »
สวยมากเลยครับ
atinatv

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: มือใหม่ Tallgeese III Dragon Momoko สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 06:36:23 PM »
ตกใจบอกสีกระป๋อง แต่ไฮไลท์เข้มดุอย่างโหด

งานสีสวยมากมาายเลยครับ เก็บรายละเอียดดี ชอบๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 07:20:29 AM »
ตัวที่4 แต่งานออกมาสวยสุดๆครับ บังพ่น ไฮไลท์ สวยมาก :iconwish:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:03:38 AM »
ป้าด.... สีกระป๋อง แต่งานออกมายังกะแอร์บรัช สุดยอดมากๆ ครับ....

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:24:49 AM »
เป็นเทคนิคการทำไฮไลท์ที่แนวมาก งานออกมาสวยเลย

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:42:28 AM »
ใช้ดินสอ B? ครับ แล้ว เคลียด้านหลังจากไฮไลท์ หรือว่าก่อนไฮไลท์ครับ งานสวยมากๆ :iconwish:
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 02:58:34 PM »
ใช้ดินสอ B? ครับ แล้ว เคลียด้านหลังจากไฮไลท์ หรือว่าก่อนไฮไลท์ครับ งานสวยมากๆ :iconwish:

ใช้ B2 ครับของอะไรก็ได้ แล้วเอาไปฝนกับกระดาษทราย แล้วใช้คัดต้อนบัด จิ้ม
แล้วทาครับแต่ดูด้วยว่าถ้ามันเข้มเกินไปให้เป่าผงดินสอทิ้งก่อน เอาที่เหลือในคัดต้อนบัดทา

ส่วนเคลียที่ใช้ จะก่อนหรือหลัง อันนี้ผมโกงโดยการใช้สีด้านครับ เพราะไม่จำเป็นต้องพ่นเคลียด้านทับกันสีหนา
แล้วพ่นเคลียมันเพื่อตัดแส้นดีคอลแล้วก็พ่นด้าน

ข้อเสียของการใช้ไฮไลท์ด้วยดินสอ  ต้องระวังมือไปปาด มันจะมีรอยนิ้วมือ ติดไป

ปล. มีพี่ที่รู้จักบอกว่าใช้เกรยองหรือชาโคก็ได้ แต่ผมว่ามันเข้มไปและไม่ใช้

ออฟไลน์ Operationman

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 05:02:34 PM »
ขอชาบูในเทคนิคการทำไฮไลท์มากครับ ราคาถูกมาก แถมไม่ง้อAir Brushด้วย :iconcryjoy: ต่อตัวหน้าจะได้ทำบ้าง :iconwish:

ออฟไลน์ barss

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 10:14:05 PM »
เทคนิคไฮไลค์เยี่ยมเลยครับ ถูกด้วย อยากรู้่จังนอกจากดินสอ 2B แล้วพวกสีอื่นอยา่งสีไม้ สีชอล์กนี่ใช้ได้ไหมอะคับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:27:06 PM »

ใช้ B2 ครับของอะไรก็ได้ แล้วเอาไปฝนกับกระดาษทราย แล้วใช้คัดต้อนบัด จิ้ม
แล้วทาครับแต่ดูด้วยว่าถ้ามันเข้มเกินไปให้เป่าผงดินสอทิ้งก่อน เอาที่เหลือในคัดต้อนบัดทา

ส่วนเคลียที่ใช้ จะก่อนหรือหลัง อันนี้ผมโกงโดยการใช้สีด้านครับ เพราะไม่จำเป็นต้องพ่นเคลียด้านทับกันสีหนา
แล้วพ่นเคลียมันเพื่อตัดแส้นดีคอลแล้วก็พ่นด้าน

ข้อเสียของการใช้ไฮไลท์ด้วยดินสอ  ต้องระวังมือไปปาด มันจะมีรอยนิ้วมือ ติดไป

ปล. มีพี่ที่รู้จักบอกว่าใช้เกรยองหรือชาโคก็ได้ แต่ผมว่ามันเข้มไปและไม่ใช้

ชอบมากครับ สำหรับเทคนิคนี้ สำหรับคนที่ใช้แต่สีกระป๋อง  ผมก็เป็นคนนึงใช้สีป๋อง
ขอบคุณมากครับ :iconlike:

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:29:40 PM »
เทคนิคไฮไลค์เยี่ยมเลยครับ ถูกด้วย อยากรุ้่จังนอกจากดินสอ 2B แล้วพวกสีอื่นอยา่งสีไม้ สีชอล์กนี่ใช้ได้ไหมอะคับ

ไม่เคยลองเหมือนกัน ถ้าลองแล้วได้ผลยังไงแชร์กันมามั่งนะครับ

ส่วนตัวว่า น่าจะได้ครับ แต่ต้องใช้กับเคลียด้านนะครับ หรือถ้าเป็นสีที่มีความด้าน ก็จะช่วยลดการใช้เคลีย

แก้ใขเม้นข้างบนนะครับ เป่าที่คัดต้อนบัดนะครับ ไม่ใช่เป่าที่ชิ้นงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2014, 11:31:33 PM โดย keunser »

ออฟไลน์ Fluzzy

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:08:01 PM »
สวยสุดๆครับ เทคนิคยอดอีกตะห่าก  :iconwish:

ออฟไลน์ minicopter

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 01:15:17 PM »
ชอบเทคนิคนี้ครับ 2B อุปกรณ์ทั่วไป ออกมาสวยมากๆ
งานจีนตัวนี้ ทำสีกระป๋องยังสวยขนาดนี้
ที่สำคัญตัวนี้ดูไม่เลอะด้วย เยี่ยมครับ