ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกล่อง accguy Ver.Gft Tricolor Paint (โมจีนBear mo) update 16/07/57 เพิ่มรูป  (อ่าน 4941 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
                                                   สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งสมัครเข้ามา ก็เลยว่าจะเอาโมจีนตัวนี้มาให้ลองดูกัน

ตอนแรกก็กะว่าจะต่อไปรีวิวห้องแกะกล่อง แต่DSIแบตหมดแถมที่ชารจ์ยังเจ๊ง ก็เลยเอามาให้ดูได้เท่านี้ครับ
   ส่วนรูปตอนต่อผมไม่มีแล้วล่ะอยากต่อไวๆ หลังจากลองต่อผมจะมาแจ้งนะครับว่ามีอะไรแย่รึเปล่า

สติกเกอร์ (แปะไปเยอะแล้วขอโทษครับ แต่ให้ตาแบร์มาตูจะติดยังไงมันคงลืมคิด)

1.ให้ชิ้นส่วนBear Accguy กับ Accguyธรรมดา มาให้ด้วยแต่ไม่มีประเป๋า กับใบต่อแบร์มาให้นะ(ในเว็บที่ผมซื้อบอกชิ้นส่วนโครงหัวหมีก็ไม่มี)

2.ใบต่อใหญ่มาก ไซส์A4ได้ แต่ในใบไม่มีภาษาอังกฤษมาให้เหมือนโมจีนยี่ห้ออื่น ด้านหลังก็มีรูปโมบันไดมาโชว์แต่ด้านล่างมีอัคกาย4ตัว ตัวขาวยี่ห้อแบร์โม
 เอาไปวางหน้าอัคกายบันได ไม่รู้ว่าจะออกอัคกายตัวอื่นรึเปล่า (น่าจะออกแบร์เซเว่นนะเท่าที่เดา)

3.พลาสติกเนี้ยบมาก ดีที่สุดที่ผมเคยต่อโมจีนมาเลย (ผมต่อแต่ HG อ่ะนะ)

4.อันนี้ลืมเลยมาเพิ่ม กล่องใหญ่กว่าไฮเกรดปกติเท่านึง แต่ฝากล่องมันไซส์ปกติข้างล่างก็เลยยับนิดๆ แต่แผงจัดมาเต็มเลยล่ะ10แผงเต็มๆ

ไซส์กล่อง

แผงของอัคกายธรรมดา แต่มีหัวหมีกับขลุ่ยมาด้วย(ไม่มีโครงหัวหมีกับกระเป๋าเป้)

ชินส่วนของอัคธรรมดาจะมีมากกว่าอัคขาวนิดนึง (ชิ้นหน้ากากอัคขาวชิ้นเดียว อัคธรรมดาประกอบ 2 ชิ้น)

ส่วนหัวถ้าจะให้โมโนอายขยับได้อย่าประกบแน่นนะ แล้วมันจะกลิ้งได้ทั่วเลยล่ะ - -

ทรัสเตอร์ดีเทลใช้ได้นะ แต่ขยับแยกไม่ได้นะเออ ต้องหมุนทั้งคู่(แต่แน่นผิดคาดเลยถ้าไม่ไปเขี่ยมาก)

โครงในโล่งเวอร์

ดีเทลที่เท้าก็ชัดดีทีเดียว (เอาจริงๆมันมีดีเทลเยอะแค่เท้ากับโครงในส่วนเฟรมนอกมันเรียบ - - )

ระหว่างเปลี่ยนเฟรมจากอัคขาวเป็นปกติ (ทำสติกเกอร์หายเลยเปลี่ยนเป็นแบบธรรมดา)

ลองต่อดูแล้วเป็นไง?

1.พลาสติกค่อนข้างหนาแล้วสีที่พ่นมา ก็มีเลือนเป็นบางจุด

2.เวลาตัดเกจ สีจะหายไปนิดๆแต่ไม่น่าเกลียด

3.อะไหล่แบร์ไม่ได้ใช้แน่ตอนนี้ เอาไงดี? (แต่เดาว่าตัวต่อไปคงให้ชิ้นที่เหลือ)

4.โมโนอายขยับได้นิดหน่อย แต่เท่าที่ลองถ้าหาทางทำให้ร่องลึกขึ้น คงหมุนซ้ายขวาได้

5.สติกเกอร์เป็นแบบเนื้อบางทำให้ต้องระวังเวลาแปะ ถ้าจะลอกอาจเสียได้

6.ใบต่อบางจุดมั่วนิ่ม บอกเบอร์ผิด เช่นเกราะที่แขนเป็นชิ้น5 (สลับกับขา)

7.เกทสับขาหลอกมาก เบอร์เดียวกันแต่ไปอยู่อีกฝาก แถมเลขก็เรียงชวนงงสุดๆ เหมือนเอาแผงมาเชื่อมกันเบอร์เลยมั่ว

8.รูเสียบเบสหลุดง่ายมาก เหมือนตัวล็อกไม่อยู่

สรุปออฟชั่น

1.มือมีมาให้ 3 แบบ เล็บยาว 1 เล็บสั้น 1(แบบยังไม่ยืดออกมา) แบบมิซไซส์อีก 2 มีมือยืดมาให้

2.ชินส่วนเฟรม อัคกายธรรมดาครบชุด ชิ้นส่วนเฟรมแบร์อัคกายให้มาแค่เฟรมหัวกับ ขลุ่ยเล็ก กับโครงขลุ่ยติดเป้ แต่ไมม่ให้เป้มานะ

จุดที่ควรระวังคือ?

1.ส่วนข้อศอก ถ้าไม่ตั้งโชว์อย่ายัดสุดนะ เพราะตัวเชื่อมมันเ็นพลาสติกไม่ใช่ยาง ดึงแยกทีเสียงน่ากลัวมาก

2.ส่วนเฟรมข้อมือ ดูให้ดีๆอย่ายัดผิดเหลี่ยม มันเเข็งมากกว่าจะเอาออกมาแก้ได้แทบแย่

3.โมโนอายถ้าจะขยับต้องรื้อหัวออกนะ เบามือด้วย

4.ชิ้นส่วนแบร์อัคอย่าเพิ่งเอาไปแจกดูจากยี่ห้อตัวต่อไปอาจได้ใช้ (เดาว่าน่าจะเป็นแบร์ชมพูแล้วไม่แถมพารท์แบร์ธรรมดา เพราะให้มาในนี้แล้ว)

แอคชั่นกะเค้ามั่ง

อัคกาย จั๊ม

อัคกาย คิ๊กกกกก!!!!!

อันนี้แถมผมซื้อมาจากSmxxx Gxxxxa มีใบเช็คแผงให้ด้วย ถ้ามีของจะส่งเร็วแต่ถ้าของพรีก็เท่าที่รู้ๆกันน่ะแหละ - - (ส่วนใหญ่ผมสั่งจากที่นี่)

ปล.ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร แค่ไม่เห็นมีไครรีวิวตัวนี้เลยเอามาโชว์เด้อ

Edit : ขออภัยที่รูปไม่ชัดครับ ตัวต่อไปค่ายนี้ไงผมก็ว่าเจ้านี่แหละ ถ่ายจากหลังใบต่อเอา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 10:47:13 PM โดย shinfear »

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: เปิดกล่อง accguy Ver.Gft Tricolor Paint (โมจีนBear mo)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 06:31:11 PM »
กล้องไม่ชัดดูย๊ากกกยากกกก มองไม่เห็นรายละเอียดอ่ะ
แต่ก็ขอลคุณสำหรับรีวิว  :iconcryjoy: