ผู้เขียน หัวข้อ: [งานสีกระป๋อง] "Sazabiron" (The projects Sazabi X Ironman) งานตัวแรก <ลงรูปใหม่ไม่ใช้แฟรชแล้ว>  (อ่าน 6530 ครั้ง)

ออฟไลน์ zingfox

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
ย้อนดูเบื้องหลังได้ที่ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=32113.0

แก้ตัวๆ

รูปชุดใหม่ ไม่ใช้แฟรช

รูปชุดเก่า ใช้แฟรช กระจายเบยยยยยยยยยยยยยย
หน้าตรง

ขวาหัน

ซ้ายหัน

มุมบน

เรียบอาวุธ

คิดแคปชั่วไม่ออกและ

เปิดเฟรม โชว์ยาวๆเลยละกัน

ซูม ทีละมุม ทีละพาร์ท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 09:22:56 PM โดย zingfox »

ออฟไลน์ Fluzzy

• *
  • Like: 3
Re: [งานสีกระป๋อง] "Sazabiron" (The projects Sazabi X Ironman)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 10:57:19 PM »
สวยนะครับแนวนี้  แต่เนื้อสีมันดูไม่เรียบเนียนเลยนะครับ

• *
Re: [งานสีกระป๋อง] "Sazabiron" (The projects Sazabi X Ironman)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:43:07 AM »
สวยนะครับแนวนี้  แต่เนื้อสีมันดูไม่เรียบเนียนเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ พอดีเป็นตัวแรก

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: [งานสีกระป๋อง] "Sazabiron" (The projects Sazabi X Ironman) งานตัวแรก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 12:02:41 PM »
สวยดีครับ

ลองฝึกการถ่ายภาพและลดการใช้แฟลช เปลี่ยนเป้นใช้แสงโคมไฟหรือถ่ายที่มีแสงสว่างสมควร จะทำให้งานดูเด่นและชัดเจนขึ้นครับ

ฝึกฝีมือขึ้นเรื่อยๆนะครับ จะรอดูงานหน้านะครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2014, 12:03:36 PM โดย athidswu »

• *
Re: [งานสีกระป๋อง] "Sazabiron" (The projects Sazabi X Ironman) งานตัวแรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 03:27:44 PM »
สวยดีครับ

ลองฝึกการถ่ายภาพและลดการใช้แฟลช เปลี่ยนเป้นใช้แสงโคมไฟหรือถ่ายที่มีแสงสว่างสมควร จะทำให้งานดูเด่นและชัดเจนขึ้นครับ

ฝึกฝีมือขึ้นเรื่อยๆนะครับ จะรอดูงานหน้านะครับ :iconvsign:

ขอบคุณมากครับ งานหน้าไว้แก้ตัวใหม่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:21:36 PM »
ลงรูปใหม่เพิ่มและนะครับลองดู