ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] MC 1/144(?) Rx - 105 Gundoom ชะตากรรมที่แสนโหดร้าย (90Pics +)  (อ่าน 25855 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[REVIEW] MC 1/144(?) Rx - 105 Gundoom ชะตากรรมที่แสนโหดร้าย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=WOkWvUWxl7Q[/youtube]

*รูปที่ใช้รีวิว ได้ผ่านการปรับสีและแสงมาแล้ว สีอาจจะเพี้ยนจากของจริงเล็กน้อย ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่หน้าจอมอนิเตอร์ด้วยเช่นกัน
อนึ่งรีวิวนี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของคนที่เล่นโมแท้เป็นหลัก

สวัสดีครับทุกท่าน  หลังจากห่างหายไปนาน มีงานรีวิว กองเป็นภูเขาเหมือนเดิม แต่รีวิวไม่ทันจริงๆ พอดีช่วงวุ่นกับงานที่ทำงานอยู่  แถมตอนนี้เป้ฯมนุษยืเงินเดือนเต็มตัวละครับ (ฮา)
ถ้ามีโอกาศก็จะมารีวิวบ่อยๆนะครับ  (ถ้าไม่ป่วยเรือ  :iconfreak: )  รีวิวนี้เป็นของร้อนๆ ที่หลายท่านพูดถึง ไม่ว่าคนเล่นโมแท้หรือโมจีน  นั้นห็คือ Xi Gundam ของ MC (จริงๆเรียกได้ทั้ง คุชซี่ กับ ไซอะละ)   พอดี Xi ตัวนี้ผมได้มาจาก MC ตรงๆครับ เป็น Product Sample จากทางนั้น  ซึี่งผมได้มาตั้งแต่วันพฤหัสแล้วครับ  แต่เนื่องจากมีเวลาไม่เยอะเลยใช้เวลาหน่อย กว่าจะกลับบ้านก็ดึกละ
ซึ่งตอนนี้ที่จีนพึ่งวางจำหน่ายไปเมื่อวาน (19)  คาดว่าคงถึงไทยประมาณ สิ้รนเดือน  ไม่ก็นานกว่านั้น เพราะเรื่องปัญหาด่านบ้านเราอะนะ   :iconsweat:

ท่านสามารถอ่านรีวิวนี้ได้ในกระทู้นี้หรือในBlog ของกระผมได้เลยครับ !!!!
>>> http://renrina.blogspot.com/2014/07/review-mc-1144-rx-105-gundoom.html <<<

ถ้าต้องการรับชมรูปเพียงอย่างเดียว เชิญตามไปที่เพจของผมได้เลยครับ อย่าลืม Like กันละ !!!
>>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.761183197279400.1073741857.479997402064649&type=3  <<<

เปิดกล่อง

กล่องใหญ่เอาเรื่อง

กล่อง 2 ชั้น

เปิดมาอัดแน่นกันเต็มกล่อง  ตามจริงชิ้นส่วนไม่ได้เยอะครับ  แต่ชิ้นมันใหญ่ จำนวนแผงเลยเยอะ

เอามากองๆก็สูงประมาณนี้ละ

ใบต่อ

สติ๊กเกอร์

ดีคอล 2 แผ่น

เช็คแผง

แผงดูผ่านๆแล้วงานออกมาดีมาก  ค่อนข้างเรียบ  แต่ก็ยังมีบางจุดมีรอยบุ๋ม หรือ การหล่อชิ้นงานไม่เรียบอยู่อะนะ  อยู่ในเกณท์รับได้ไม่ถึงน่าเกลียด ยังดีกว่าโมจีนหลายค่ายๆอีก
แต่บางจุดยังมีอาการรายละเอียดเบลออยุ่  (เบลอค่อนข้างมากเลย)  พลาสติกที่ใช้เป้น ABS ทั้งตัวครับ  ตามสไตล์ MC
รอยหมุนแผงเต็มไปหมดเกือบทุกแผง  เอาไปใช้ทำ Penelope ต่อครับ  จากที่คุยกับทาง MC ตัวต่อไปคือ Penelope ครับ
เพระาบอดี้ ของ Xi กับ Penelope มันสามารถใช้ร่วมกันได้ครับ     

ส่วนเอฟเฟคพาร์ค บีม บาเรียเออร์ เป็นชิ้นใสขุนๆธรรมดา

ตัวชิ้นงานระหว่างต่อ

ถ้าเทียบกับงานที่ผ่านๆมา  Xi ค่อนข้างต่อง่ายนะ  เดือยทำมาค่อยข้างพอดีแถบไม่ต้องคว้านหรือตัดเดือยเลยนะ
รวมๆแล้วต่อกันชิลๆ  ได้เรื่อย ไม่ต้องมานั่งกังวลอะไร แต่พวกตามเหลี่ยมมุมค่อนข้างคมมากระวังจิ้มมือกันเวลาประกอบละครับ
ส่วนที่ต้องระวังอีกข้อคือตรงเขาเนี้ยละ  บางมาก.......  เอาเล็บจิกก็หักได้นะระวังๆ เบาๆมือกันหน่อยเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนนะเออ

ระวังกันหน่อยนะเออ

จุดเก็บมิสไซส์  มีแค่จุดนี้จุดเดียวที่เปิดได้  (ถ้าเป้น โรบอท ทามาชี่ มีอยู่ทั่วตัวหมด)

มือมี2แบบ  คือแบบขยับได้  กับแบบฟิก  มือฟิกจะมีแค่มือ กำ กับ แบ แต่ที่ไม่เข้าใจคือ หลังมือทำมาไม่เหมือนกัน
มือขยับ  มือซ้าบประกบไม่ค่อยสนิท  การจับอาวุธใช้เดือยเสียบล็อคเอา

ครึ่งตัวแล้วใหญ่มาก Over Scale แล้วเอ็ง

เป้นตัวแล้ว

ตัวชิ้นงานหลังต่อเสร็จ และลองขยับ

การต่อไม่ค่อยลำบากอย่างที่บอกไปข้างต้น  แต่ก็นะ  ระดับ HG ที่มีโครงในหลอกๆ เหมือนพวก เฟรมอาร์มซะมากกว่า
รอยประกบ  บางที่ก็ไม่เข้าใจเหมอืนกัน อย่างตรงขาท่อนบนเนี้ย  ถ้าทำเป็นประกบ หน้าหลังก็สามารถซ่อนรอบประกบได้แล้ว 
แต่ก็ยังเลือกใช้วิธีประกบ ซ้าย ขวา  แล้วเอ้งจะมีโครงในมาทำซากไรฟร่ะสุดท้ายก็ต้องบังพ่นอยู่ดี....  จุดขยับค่อนข้างดี  กำลังดีมาก ไม่แน่น ไม่อ่อน
แต่มีแค่ช่วงเอว  ที่ทำเบ้าตื้นไปหน่อย ทำให้ไม่สามารถรับน้ำหนักบอดี้ช่องบนได้  เลยเกิดอาการหลังแอ่นซ่อมไม่ยาก
แต่ตัวนี้ค่อยข้างมีปัญหาเรื่งชิ้นเหลือม แต่ไม่น่าเกลียดนะ  เพราะยังไม่เยอะ  แล้วเป้นจุดเล็ก

Pics zone

มุมมาตราฐาน

ซูมรายละเอียด

คุกเข่าได้แค่นี้ละเพราะติดดีไซน์

แอ็คชั่นกันเล็กน้อย

ทิ้งท้ายกันที่รูปนี้ละกัน

สรุป

ซื้อเลยครับ  ถ้าจะหวังลุงบันอีกนานไม่รู้เมื่อไหร่จะออก  ถึงจะใบ้มาเยอะแล้วก็เถอะแต่ขี้เกียจรอแล้ว ชักช้าดีหนัก  ลูกค้าถึงบ่นกันเยอะแล้วนะเฮ้ย(ฮา)
เรื่องความสูง  ตัวนี้ Over Scale ครับ  ขนาดเมื่อไปเทียบกับ Nu Ver.Ka แถบจะสูงเท่ากันแล้วครับ  :iconpale: ส่วนถ้าถามว่า Xi ตัวนี้เอาแบบมาจากอะไร
ตอนแรกๆผมคิดว่าเป้น Robot Tamashii ขอถอนคำพูดละกัน  เหมือนใช้แค่เป็นเบสมากกว่า  นอกนั้นจับของเรซิ่นค่ายอื่นๆมาผสมๆ  แล้วก็โมเพิ่ม ผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจนะ
พยายามเอาเทียบๆกับงานของหลายๆค่ายปแล้วสรุปคือไม่คล้ายเลย

ข้อดี
-สัดส่วนสวย
-แยกสีดีมาก
- ราคานับว่าคุ้มค่าดีถ้าให้ไปซื้อทามาชี่กับเรซิ่นก็ไม่ไหว
-มีฐานให้ พรเ้อม เอฟเฟรคพาร์ด
- Over Scale ตัวใหญ่ดี
-จุดขยับค่อนข้างดี
-ต่้อง่าย  ไม่ต้องทำอะไรเยอะ
-ดีคอลค่อนข้างสวย  และให้มาเยอะดี

ข้อเสีย
-ฐาน  พวกเสาจับชิ้นส่วนเอฟเฟคพาร์ท มันเป็นแบบตายตัว  ต้องถอดใส่ เพื่อเปลี่ยนองศา
-ฟันเนลมิสไซส์  ให้มาแค่ 2 อันน่าจะให้เยอะกว่านี้หน่อย
-มือฟิกน่าจะให้มาครบๆไปเลย..... 
-บางจุดไม่น่าใช้ ABS ฉีดเลย ยางพวกเขาเงี้ย...
-เหลื่อมเป็นบางจุด
-โล่ใส่ลำบาก

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          10/10 :  ผ่านๆ ไปเลย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                        10/10 :  แก้ตามจุดที่บอกไว้ด้านบน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                8/10 :  เหลื่อมเป้นบางจุด 
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        10/10 :  แน่นกำลังดี
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 :  บางจุดเบลอๆ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      10/10 :  1080i
7.หน้าตา                                                       10/10 :  ผ่านจ๊ะ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                         9/10 : ให้จุดใจดี  แต่สติ๊กเกอร์  กาก....
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               10/10 : ขอเทียบกับทามาชี่ละกัน  เอาไปเลย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                         10/10 : ผมได้มาฟรีอะนะ แต่ช่วยชาติไป 200กว่าๆฃ

รวม  95 / 100 S

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [REVIEW] MC 1/144(?) Rx - 105 Gundoom ชะตากรรมที่แสนโหดร้าย (90Pics +)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 02:39:36 PM »
รวมๆก็ดูโอเคนะ  แต่สัดส่วนบางจุด โดยเฉพาะคอกับหัวนี่ น่าปรับแต่งนิดหน่อย ไม่งั้นดูแปลกๆเฮะ ชิ้นแดงที่หน้าอกกับชิ้นเหลืองก็ดูแปลกๆ
แต่รวมๆ น่าเล่นดีน่ะ โรบอททามาชี่น่าจะดีกว่า แต่สู้ราคาไม่ใหวเหมือนกัน

บ้านเราน่าจะมาปลายเดือน เดี๊ยวมี 1/100 เรซิ่นเคยทำเอาใว้ก็สูงกว่า นิวกันดั้มคืบนึงเหมือนกัน เดี๊ยวลองเทียบไซส์ดู ถ้าห่างไม่มาก ยืดแข้งยืดน่องมั่วเป้น 1/100 ไปเลยก็น่าจะได้  :iconlol:

ถ้าอยากได้ของบันได ลอง Tag ใน Facebook ไปให้เฮียคาวากุจิดูสิ เผื่อได้ออก MG กับเขาบ้าง (พร้อมโดนลุงแก Unfriend )

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
Re: [REVIEW] MC 1/144(?) Rx - 105 Gundoom ชะตากรรมที่แสนโหดร้าย (90Pics +)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 02:55:15 PM »
ตัวนี้เป็นโมจีนตัวแรกในรอบปีเลย มีเบส ดีคอลน้ำ ราคาพอๆๆกับRgของลุงเลย ต้องโดนแบบไม่ต้องคิดมาก งานดีที่สุดในโมจีนแล้ว  :iconlove:

ออฟไลน์ jehuty

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 02:59:03 PM »
งามจิงๆ ชักลังเลวุ้ย จัดมาแก้ขัดรอลุงดีไหม

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 03:02:27 PM »
รวมๆก็ดูโอเคนะ  แต่สัดส่วนบางจุด โดยเฉพาะคอกับหัวนี่ น่าปรับแต่งนิดหน่อย ไม่งั้นดูแปลกๆเฮะ ชิ้นแดงที่หน้าอกกับชิ้นเหลืองก็ดูแปลกๆ
แต่รวมๆ น่าเล่นดีน่ะ โรบอททามาชี่น่าจะดีกว่า แต่สู้ราคาไม่ใหวเหมือนกัน

บ้านเราน่าจะมาปลายเดือน เดี๊ยวมี 1/100 เรซิ่นเคยทำเอาใว้ก็สูงกว่า นิวกันดั้มคืบนึงเหมือนกัน เดี๊ยวลองเทียบไซส์ดู ถ้าห่างไม่มาก ยืดแข้งยืดน่องมั่วเป้น 1/100 ไปเลยก็น่าจะได้  :iconlol:

ถ้าอยากได้ของบันได ลอง Tag ใน Facebook ไปให้เฮียคาวากุจิดูสิ เผื่อได้ออก MG กับเขาบ้าง (พร้อมโดนลุงแก Unfriend )

คงเห้นแล้วอะมั้ง (ฮา)  โพสลงเฟสแถบทุกวัน

ตัวนี้เป็นโมจีนตัวแรกในรอบปีเลย มีเบส ดีคอลน้ำ ราคาพอๆๆกับRgของลุงเลย ต้องโดนแบบไม่ต้องคิดมาก งานดีที่สุดในโมจีนแล้ว  :iconlove:

ดีคอลสวยมากครับตัวนี้

งามจิงๆ ชักลังเลวุ้ย จัดมาแก้ขัดรอลุงดีไหม

ทางนั้นกระซิบบอกผมมานะครับว่าล๊อตแรกผลิตมาได้ไม่เยอะ  ..... แล้วยังไม่มีแผนจะรีในเร็ววันนี้
ยังไงหก็ฟังหูไว้หูละครับ  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 03:47:35 PM »
ขนาดคอหัวกับต้นขาแปลกๆนะผมว่าแต่รวมๆแล้วเอามาโมหน่อยน่าจะงามมาก สรุปเสียตัง

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 04:03:27 PM »
ถ้าจะ Feedback กลับไป รบกวนบอก MC ทำขนาดกล่องให้สมเหตุสมผลด้วยครับ
กล่องใหญ่เกินตัวไปมาก เปลืองทั้งค่าส่ง ทั้งที่เก็บ  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 05:37:59 PM »

ทางนั้นกระซิบบอกผมมานะครับว่าล๊อตแรกผลิตมาได้ไม่เยอะ  ..... แล้วยังไม่มีแผนจะรีในเร็ววันนี้
ยังไงหก็ฟังหูไว้หูละครับ  :iconpale:

หราาาา  ตอน Gundoom นี่ย้อมทั้งตัวปรกติ FA ตามด้วยออริจินอล แกตลิ่ง ย้อมกันจนเบื่อ

ตัว Xi นี่ก็ย้อมได้ 3 ตัวนะ
1 Xi
2. Penerope
3. Odysseus

ถ้าจะ Feedback กลับไป รบกวนบอก MC ทำขนาดกล่องให้สมเหตุสมผลด้วยครับ
กล่องใหญ่เกินตัวไปมาก เปลืองทั้งค่าส่ง ทั้งที่เก็บ  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ฝากแจ้งด้วย ว่าKainarเจ็งกว่าเยอะ ออก 1/100 บ้างเถอะ ชอบโฆษณาว่าตัวใหญ่แต่ไม่ยอมออก 1/100 ซักกะที

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:06:42 PM »
เออตัวนี้  กับ nu hg 1/144 ใครสูงกว่ากันอะครับ

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:10:05 PM »
ตัวนี้เห็นทามาชี่สวยกว่าแต่ราคาไปไกลแล้ว ส่วนตัวไม่รีบรอบันไดครับ ไงน่าจะมีลุ้นได้เล่น
ติแค่รูปหน้ากล่อง เข้าใจว่ามันยกเกราะตรงอกสีน้ำเงินขึ้นบิน แต่กลายเป็นดูเหมือนหัวร่วงหลุดมาจากบ่า
หรือว่าเราจะดู game of thrones มากเกินไป5555

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 06:17:24 PM »

หราาาา  ตอน Gundoom นี่ย้อมทั้งตัวปรกติ FA ตามด้วยออริจินอล แกตลิ่ง ย้อมกันจนเบื่อ

ตัว Xi นี่ก็ย้อมได้ 3 ตัวนะ
1 Xi
2. Penerope
3. Odysseus

ฝากแจ้งด้วย ว่าKainarเจ็งกว่าเยอะ ออก 1/100 บ้างเถอะ ชอบโฆษณาว่าตัวใหญ่แต่ไม่ยอมออก 1/100 ซักกะที

เชื่อทางโน้นหน่อยเหอะ  เค้าอุตส่ากระซิบบอก   (ฮา)   :iconlol:  MC ก็ซึนทำ 1/144  ต่อไป

แต่ก็ดีใจหลุดลูป Nu สักที.....

ขนาดกล่องอย่างที่บอกชิ้นมันใหญ่อะนะ  รอบนี้เลยค่อนข้างจะเต็มกล่อง 

ตัวนี้เห็นทามาชี่สวยกว่าแต่ราคาไปไกลแล้ว ส่วนตัวไม่รีบรอบันไดครับ ไงน่าจะมีลุ้นได้เล่น
ติแค่รูปหน้ากล่อง เข้าใจว่ามันยกเกราะตรงอกสีน้ำเงินขึ้นบิน แต่กลายเป็นดูเหมือนหัวร่วงหลุดมาจากบ่า
หรือว่าเราจะดู game of thrones มากเกินไป5555

ทามาชี่นี่ผมทำใจซื้อไม่ลงอะพี่  แต่รีวิวนอกเทียบขนาดแล้ว  ทามาชี่เตี้ยกว่านิด

เออตัวนี้  กับ nu hg 1/144 ใครสูงกว่ากันอะครับ

สูงกว่าครับ  อย่างที่บอกในรีิว  อีกนิดเดียวก็เท่า Nu Ver Ka แล้ว

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 10:17:36 PM »

ตอนนั้นคิดว่ามันคงไม่ออกโมแล้ว เลยกัดฟันซื้อทามาชิไปด้วยราคาโหดสุด
จากนั้น พี่แกก็ออก sd มา ไม่พอยังมาออกของ MC อีก น้ำตาจะไหล
แต่พอเห็นของ MC ออกมาก็ค่อนยังชั่วหน่อย เพราะส่วนตัวผมชอบแบบทามาชิมากกว่า

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=29019.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2014, 10:19:53 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2014, 11:50:34 PM »
เหอๆ ตูรอ Kainar ร่าง2 ดีกว่า ยังกะ SRW เลยแต่ละตัว (ฮา)

http://www.kainar.net/news/xinwengao/2014-07-14/288.html
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:29:16 AM »
ต่อเสร็จละสวยกว่าที่คิดไว้เเฮะ  ว่าเเต่ ต่อเสร็จเเล้วต้องคืนเขาไหม หรือ ว่า เขาให้เลยนะ ?

เเบบที่นาโรว่า ยืดเเขน ยืดจาหน่อย มั่วๆเป็นสเกล 1/100 ได้เลย เหอๆ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:31:56 AM »
สมาชิกท่านใดทราบแหล่งจำหน่าย 1/100 Kainar ทางเว็บบ้างครับ ผมหาซื้อไม่ได้เลย หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:51:47 AM »
สมาชิกท่านใดทราบแหล่งจำหน่าย 1/100 Kainar ทางเว็บบ้างครับ ผมหาซื้อไม่ได้เลย หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

ตามนั้น ผมก็หาอยู่
เจอแต่ที่ให้สั่งซื้อผ่านเน็ต แต่ไม่ค่อยชอบ กลัวของมาถึงมือไม่เรียบร้อย  :iconsoul:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 05:47:41 PM »
https://www.facebook.com/toystoryshops

ไก่นาผมสั่งกับร้านนี้อะ เขารับสั่งของจากจีน (จริงๆก็สั่งมาหลายอย่างแล้วล่ะ)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 06:10:52 PM »
อยากให้ช่วยถ่ายเทียบ size กับ 1/144 และ MG ให้ดูก็ดีนะ อยากรู้ว่ามันหลุด scale ไปแค่ไหน

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:19:36 PM »

ทอกกีส 3 โมโม

แบนชี1/144

เทียบกับโรบอตทามาชิ

จากรุป RX-78-2 สเกล 1/144    สไตรค์ MG 1/100 V.Rm

เห็นใน dachong เค้าเทียบไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2014, 02:32:14 PM โดย tomtomyo »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 07:56:04 AM »
จากรูปสุดท้ายดูแล้วโอเวอร์ scale ไปเยอะเหมือนกัน

RX-78-2 สูง 18.5 เมตร

Xi สูง 28 เมตร

แต่ดูจากในรูปแล้วมันสูงกว่า RX-78-2 อีกเท่าตัวเลยนะ

:iconfreak: