ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตัว regulator filter หน่อยครับ  (อ่าน 2016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
สอบถามเรื่องตัว regulator filter หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 12:19:41 AM »
คือพึ่งซื้อ เสือน้อยมาอ่ะครับ แล้วทีนี้ลองต่อใช้งานดูปรากฎว่า วาลที่ใช้หมุนปรับแรงลมของตัว regulator ปลดล๊อคขึ้นมาแล้วมันหมุนไม่ไปอ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอะไรก่อนรึเปล่าถึงหมุนได้  :icondizzy:

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: สอบถามเรื่องตัว regulator filter หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 10:13:50 AM »
ถ้าจำไม่ผิดเวลาปรับต้องดึงขึ้นก่อนแล้วหมุนนะครับ หมุนช้าๆดูแรงดันได้ตามต้องการแล้วก็กดกลับลงไป เป็นการล๊อค
ดังนั้นตอนดึงขึ้นมาแล้วก็ควรจะหมุนได้ ถ้าหมุนไม่ได้คงมีอะไรผิดปกติ ลองเช็คดูอีกทีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: สอบถามเรื่องตัว regulator filter หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 09:31:31 PM »
ถ้าจำไม่ผิดเวลาปรับต้องดึงขึ้นก่อนแล้วหมุนนะครับ หมุนช้าๆดูแรงดันได้ตามต้องการแล้วก็กดกลับลงไป เป็นการล๊อค
ดังนั้นตอนดึงขึ้นมาแล้วก็ควรจะหมุนได้ ถ้าหมุนไม่ได้คงมีอะไรผิดปกติ ลองเช็คดูอีกทีครับ  :iconsmile:
หมุนได้ละครับผมเอาประแจกะคีมอันใหญ่หมุนทีนึงละก็ใช้ได้ตามปกติ