ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] แสงจากอดีตกาลสู่อนาคตอันเจิดจรัส RX-93-v2 Hi-Nu Gundam Ver.KA [MG]  (อ่าน 51878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
ไม่รู้สินะสงสารไนติงเกล รูปสุดท้าย  :iconcry:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
จริงอยากจะถามว่า วิธีแก้ไขปัญหาดีคอลตัวนี้จะต้องตัดขอบยังไงครับ มองไม่เห็นภาพ

คือ ตอนนี้ขอบดีคอลมันเป็นลักษณะประมาณนี้น่ะครับ

ซึ่งเวลาติดจริง มันต้อง "คลุม" ชิ้นส่วนน่ะครับ  แต่เอาเข้าจริงขอบมันไม่อำนวยให้พับได้น่ะครับ

ผลสุดท้าย จากการห่อดีคอล มันกลายเป็นจับจีบแทนน่ะครับ  ซึ่งมันเกยมา ทำให้ติดดีคอลไม่สนิท ทำให้หลุดลอกได้ง่ายตามมา

วิธีแก้ก็ต้องขัดขอบดีคอลใสๆที่เกินมาน่ะครับ ทำให้พับง่าย ถ้านึกไม่ออกลองนึกสภาพตอนพับกล่องน่ะครับ  สรุปง่ายๆให้ตัดขอบใสๆของดีคอลทิ้งไปน่ะครับ
เข้าใจว่ามันคงเป็นขีดจำกัดของบล็อคทำดีคอลมันเลยมีขอบเกินมา

อีกจุดก็ด้านท้าย ขอบดีคอลมันเกินออกมา ซึ่งเวลาติด ดีคอลสองชิ้นนี้มันจะซ้อนกันอยู่น่ะครับ

ผลคือ  ขอบดีคอลมันจะซ้อนกันจนหนามาก และปิดไม่สนิท ทำให้มีฝองอากาศค้างอยู่ด้านใน ติดไม่สนิท ถลอกง่ายเช่นเดิม
ถ้าคิดจะติดีคอลแทนทำสี  ต้องตัดของใสออกน่ะครับ  ไม่งั้นเกยกัน
และเวลาติดควรใช้มาร์คเซตเตอร์น่ะครับ  จะติดแน่นกว่าเดิม และพ่นเครียร์ปิดกันถลอกด้วย

ส่วนเรื่องสัดส่วนนี่ผมชอบแบบนี้มากสุดนะ  เพราะมันเหมือนในเกมส์ ซุปเปอโรบอท แบบที่เห็นกันมาตั้งกะ PS1
เสียอย่างเดียว อกมันหนาไม่หน่อย  ถ้าตัดอกข้างออกซีกละซัก 1 มิลนี่คงโอเคขึ้นเยอะ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=VBJ1zggraSY[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 09:05:55 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
อันเดอร์เกท นี่คืออะไรเหรอครับ?

พวกซ่อนรอยต่อใว้ด้านหลังชิ้นส่วนน่ะครับ  เวลาต่อเป็นตัวแล้วมันจะไม่โชว์รอยแผลตัดจากแผง เพราะหลบไปอยู่ด้านใน

ปูทาราบะทำผิดเลยรีวิวช้าสินะพี่ :iconlol:
ปูน่ะไม่เท่าใหร่  พวกเนื้อนี่ดิ กินไปแล้ว กินอะไรเนื้อๆอีกก็ไม่อร่อยแล้วเพราะมันไม่อร่อยเท่า ลิ้นเสียไปแล้ว
อารมณ์เหมือนเล่นหูฟังตัวท็อบแล้วกลับมาเล่นตัวล่างๆไม่ใหว หูเสียไปแล้ว

คราวหน้าสงสัยต้องไปจัดเนื้อด้วยสินะ55

ออฟไลน์ maniastyle

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ที่จริงน่าจะทำออกมาดีๆ แล้วค่อยออก ไนติงเกล KA. ออกมาทีหลังอีกที จะได้ครบๆหุ่นคู่ปรับ นิว-ซาซาบี KA. , ไฮนิว-ไนติงเกล KA.

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
ผมว่าถ้าออกมาเหมือน Nu กับ Sazabi Ka. เกรงว่าไนติงเกลจะ 10,000+ Y นะครับ กำลังคนซื้อคงจะดรอปลงนะครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
อันเดอร์เกท นี่คืออะไรเหรอครับ?

พวกซ่อนรอยต่อใว้ด้านหลังชิ้นส่วนน่ะครับ  เวลาต่อเป็นตัวแล้วมันจะไม่โชว์รอยแผลตัดจากแผง เพราะหลบไปอยู่ด้านใน

ปูทาราบะทำผิดเลยรีวิวช้าสินะพี่ :iconlol:
ปูน่ะไม่เท่าใหร่  พวกเนื้อนี่ดิ กินไปแล้ว กินอะไรเนื้อๆอีกก็ไม่อร่อยแล้วเพราะมันไม่อร่อยเท่า ลิ้นเสียไปแล้ว
อารมณ์เหมือนเล่นหูฟังตัวท็อบแล้วกลับมาเล่นตัวล่างๆไม่ใหว หูเสียไปแล้ว

คราวหน้าสงสัยต้องไปจัดเนื้อด้วยสินะ55

ก็บอกแล้วว่า 62 สุดยอด แต่ถ้ากินแล้วมันจะติดคำสาปกินเนื้อปกติไม่ได้อีกต่อไป (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

ก็บอกแล้วว่า 62 สุดยอด แต่ถ้ากินแล้วมันจะติดคำสาปกินเนื้อปกติไม่ได้อีกต่อไป (ฮา)

61 2 62 4  คนพวกนนี้ตกเลขใช้ไมไ่ด้ๆๆ  :iconlol:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ขอบคุณครับท่านนาโร ละเอียดมากครับ

ซื้อมาละครับเดวจะลองทำดู  ไม่งั้นคงต้องทำสีเอง  แต่เสียดายดีคอลจังถ้าทำสี

ออฟไลน์ xzaa369

• *
แหม่ ดูแล้วอยากได้จัง (แต่ส่วนตัว ขัดใจตรงแก๊ตลิ่งกับตรงตัว ถ้าต่อดิบอย่างเดียวนี่ โล่งจนน่าตกใจเลย :iconpale:)

ออฟไลน์ Zeropuan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ดูดีเทลแล้ว ตัดสินใจว่าจะไม่เอาแล้วครับ
น้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก น้อยเกินนนนน เมื่อเทียบกับราคาและเทียบกะ NU
ว่าจะไปซื้อ NU แทนละเนี่ย เซ็ง
แต่สัดส่วนตัวนี้ผมชอบนะ มันดูโหดดี แค่เซ็งดีเทน้อยเนี่ยแหละะะะ :iconmouth: :iconmouth: :iconmouth:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Operationman

• **
ซื้อNu มาโมเป็นHi Nuน่าจะหล่อกว่านะครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ keunser

• **
  • Like: 10
ตัวนี้ ปีกมันสลับกับ nu ได้ใช่ป่าว

สงสัยเอามาสีหรับคนชอบบลิ้วไปด้วยเลย

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
สรุปแล้วมันถูกทำขึ้นมาเพื่อ HWS เป็นจุดประสงค์หลักใช่มั้ยครับ???
พอเป็นแบบนี้แล้วผมรู้สึกว่าคุณค่าของกันพลาชิ้นนี้มันลดน้อยลงไปทันทีเลย

ออฟไลน์ bjmeteora

• *
ขอบคุร รีวิวดีๆ ทุกรายละเอียด จิงๆ  หัวเล็ก ตัวใหญ่ แต่ก็ สวย

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ขออ้างอิงรูปหน่อยนะครับ
แอบแปลกใจ ว่าทำไมไม่กลับด้าน เอาชิ้นเดือยใส่กะที่มันมีร่องให้วิ่งเป็นเส้นโค้งที่เหมือนอาจช่วยในการนั่งคุกเข่า แต่กลับให้เสียบในรู Fixed แทนอะ  :iconshy: