ผู้เขียน หัวข้อ: พ่น sd 1 ตัวใช้รองพื้น 50ml ไป 1 ขวด ปกติป่าวครับ  (อ่าน 1520 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
ตามหัวข้อเลย ใช้ของ agia ครับ

พ้นตัว knight gundam
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: พ่น sd 1 ตัวใช้รองพื้น 50ml ไป 1 ขวด ปกติป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 01:31:12 PM »
ผมรองพื้น MG ทั้งตัวยังเหลือเลยครับพ่นเช็ค 2-3 รอบด้วย ผสมสีเยอะไปป่าวครับ
เพราะรองพื้นไม่จำเป็นต้องพ่นจนทั่วก็ได้ครับเอาแค่สีพอติดและเห็นสภาพผิวชิ้นงานก็พอ
พ่นเหลือก็กรอกคืนขวดไปงานต่อไปก็เทผสมทินเนอร์น้อยกว่าเดิม ผมทำแบบนี้จนหมดขวดก็ได้ หลายตัวอยู่นะ
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี