ผู้เขียน หัวข้อ: SD BB Legend Devil Dragon Blade Zero Gundam (สีเมียบังคับ)  (อ่าน 3784 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigEvangel

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
SD BB Legend Devil Dragon Blade Zero Gundam (สีเมียบังคับ)
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 04:32:34 PM »
หวัดดีคับ งานตัวที่สองของผมต่อจากตัวแรก sd bb legend Knight gundam ก็คือ sd bb legend devil dragon blade zero gundam (ชื่อยาวจริง)  :icondisapp:
เนื่องจากแฟนบ่นว่าต่อมากี่ตัวๆ ก็มีแต่สีเดิมๆ น้ำเงิน ขาว แดง เหลือง (ก็แหงสิยะ พระเอกเรื่องนี้มันสีสแตนดาร์ดก็มีแค่นั้นแหละ) เขาก็เลยบอกอยากเห็นสีหวานแหววบ้าง ผมเลยจัดตัวนี้แหละ เพราะส่วนตัวไม่รู้จักตัวนี้มาก่อน เลยเอามาทำสีแปลกๆได้สบายใจ ถ้าเป็นตัวที่ชอบนี่จะชอบสีแบบออรจินอลมากกว่าอยู่แล้ว
 งานอุดขัดไม่ค่อยมีไรมาก จะมีก็ตรงกลางหัวแค่นั้นเองสำหรับตัวนี้ เป็นงานแอร์บรัชนะครับ สีที่ใช้ก็เป็นของ Mr.color ตามด้านล่างนี่เลย
ส่วนสีม่วง = Metalic Purple GX
สีเงิน = Chrome Silver SM06
สีขาว = "White
สีโอรส = White + Shine red + Wine red (นิดหน่อย)
สีเขียว = ฺBlue Gold GX แล้วพ่น Clear Green ทับ
สีทอง = ฺBlue Gold GX

รูปนี้ก่อนทำสีกับสีใหม่

ชุดเกราะตัวนี้จะมี 2 โหมด ก็แค่เปลี่ยนเกราะหัว ส่วนอกและส่วนชิ้นเคลียร์ที่ไหล่ขวาชิ้นนึงแค่นั้นแหละ

ด้านหลัง

แอคชั่นมาตรฐานตามภาพกล่อง จะเห็นจุดที่ผ้ามีถลอกด้วย ตอนนี้แก้ใหม่เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่ได้ถ่ายใหม่ครับ เลยมีบางรูปสีถลอกบางรูปก็รอยหายไป

ด้ามจับดาบสีเขียว ถลอก อุตส่าห์ทิ้งไว้หลายวันแล้วนะ นึกว่าจะแห้งดีแล้ว เอาไปใส่เล่นทีเดียวจบเห่เลย  :iconcry:

รูปนี้แสงไม่ค่อยโอเคเลยแฮะ ขอโทษด้วยครับ แต่ต้องเอางานไปส่งแฟนละ เขาขอเอาไปตั้งไว้ในรถ  :iconcry:

จบละจ้าาาาา เย้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2014, 04:41:07 PM โดย BigEvangel »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD BB Legend Devil Dragon Blade Zero Gundam (สีเมียบังคับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 04:45:41 PM »
เห็นคู่สีแล้วนึกถึง Rider W เลย (หลายคนคิดเหมือนกันแหง) :iconlol:

ลงสีเนียนดีครับเงาวับ

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
Re: SD BB Legend Devil Dragon Blade Zero Gundam (สีเมียบังคับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:11:25 PM »
สวยมากครับชอบโทนสีเเปลกตาดี :iconlove: :iconlove: ตัวนี้ให้คุณแฟนสินะครับพี่บิ้ก :iconnasty:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:50:41 PM »
เห็นคู่สีแล้วนึกถึง Rider W เลย (หลายคนคิดเหมือนกันแหง) :iconlol:

ลงสีเนียนดีครับเงาวับ

Same hare

งานสีสวยดีครับ คู่สีเด่นมากๆ แต่แอบดูหวานๆดีครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ BigEvangel

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 10:22:20 AM »
สวยมากครับชอบโทนสีเเปลกตาดี :iconlove: :iconlove: ตัวนี้ให้คุณแฟนสินะครับพี่บิ้ก :iconnasty:
ช่าย แฟนบอกอยากได้อีกหลายๆตัวละ 555

ขอบคุณที่เข้ามาติชมกันนะคับ
ตัวนี้ผมได้ไอเดียสีมาจากเซนเซย่าตัวเกราะชมพูน่ะ ตอนแรกจะทำสีเขียวแบบชิริว แต่เอาสีม่วงละกัน นานๆทำสีแหวกแนวทั้งที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 10:24:37 AM โดย BigEvangel »