ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการถ่วงน้ำหนัก action base  (อ่าน 1889 ครั้ง)

ออฟไลน์ mel_thainin

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ว่าด้วยการถ่วงน้ำหนัก action base
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 03:48:00 PM »
โมตัวใหญ่ๆเช่น mg sazabi หรอ re nightingale หนักมากเกินว่าจะติดฐาน ไม่งั้นล้ม ศึกษามาว่าสามารถใช้ตะกั่วตกปลาถ่วงเอาได้

ถามคนรู้ว่าตะกั่วตกปลาหนึ่งเม็ดไม่เเพงเลย 20-30 บาทเเต่พอไปหาดูตามเน็ต เม็ดเเค่ 5 กรัมกลับเเพงมากตั้ง 100 กว่าบาท

สอบถามครับว่าตะกั่วตกปลาถูกๆมีไหม หาซื้อได้ที่ไหนเเละสมาชิกใช้กันเเบบไหน เเละนอกจากตะกั่วตกปลาสามารถใช้อะไรอื่นเเทนได้เเละทำยังไง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ว่าด้วยการถ่วงน้ำหนัก action base
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:16:04 PM »
ตะกั่วไม่เคยใช้ครับ ปกติถ้าจะถ่วงทั่วไปใช้ Epoxy Puttyกันครับ หลอดสีเงิน+น้ำเงิน ราคาร้อยกว่าบาทใช้งานได้หลากหลายครับ

ออฟไลน์ jackal

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: ว่าด้วยการถ่วงน้ำหนัก action base
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:47:35 PM »
ไปซื้อลูกปืนจักรยานมาใช้ก็ได้ครับ เลือกแบบเม็ดใหญ่กะดินน้ำมันเอามาแปะใต้ฐาน