ผู้เขียน หัวข้อ: BEARGGUY III VER.AU ชมพู ฟรุ้งฟริ้ง (รูปเยอะ)  (อ่าน 4023 ครั้ง)

ออฟไลน์ kornsake

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 45
BEARGGUY III VER.AU ชมพู ฟรุ้งฟริ้ง (รูปเยอะ)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 04:52:50 PM »
MODEL :1/144 KUMA-03 BEARGGUY III VER.AU
PHOTOGRAPHER & PIANT BY
THANIT KHA-NGUAN
https://www.facebook.com/Thanit.khanguan.Photoart
EMAIL : KORNWERTY@HOTMAIL.COM
PHONE : 080-066-5078
Line ID : THANIT.PHOTO
COPYRIGHT@2013 ALLRIGHT

KUMA-03 Beargguy III ver.Au งานเสร็จแล้วอีกตัวครับ งานชิ้นนี้ทำเป๊็นของขวัญวันเกิดให้เพื่อนครับ โทนสีเลยต่างจากทุกๆครั้งที่ทำมา สีสันเข้ากับหน้าตาคนทำสุดๆ ^_^ ลองหวานๆดูสักครั้ง นะครับ สีชมพุที่ใช้มาจากสีแดงผสมสีขาวไล่ไป 3 เฉด คื ออ่น กลาง และเข้ม ครับ โดนการเจือสีขาวและดำครับ อัตราส่วนนี้ไม่แน่ใจครับ เพราะไม่ได้ตวงอะไรผสมแบบเห้นว่าโอเคก้พ่นเลยเป็นงานด่วยจ้า ใช้เวลาทำทั้งสิ้น 7 ชม ครับ จึงเสร็จเป้นตัวจ้า

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
Re: BEARGGUY III VER.AU ชมพู ฟรุ้งฟริ้ง (รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:04:09 PM »
สีชมพู ฟรุ้งฟริ้ง หวานมากมาย น่ารักดีครับ สาวๆเห็น กรี๊ดสลบแน่ อิอิ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: BEARGGUY III VER.AU ชมพู ฟรุ้งฟริ้ง (รูปเยอะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 06:55:04 PM »
555 สีช่างหวานแหว่วแต๊วจ้าเลย น่ารักดี เหมาะกับผู้หญิงๆ ดี  :iconlove:

ตินิดเดียว ตรงสติ๊กเกอร์หัวใจสีชมพู ตรงหัวและก็ตรงแขนซ้าย (แขนขวาไม่มีมั่งมองไม่เห็น :icondizzy:)  สีมันกลืนไปกับสีชมพูที่พ่น ถ้าไม่สังเกตหรือเพ่งดู มองผ่านๆ ไม่เห็นเลยทีเดียว ดีที่มันนูนขึ้นมาเลยสังเกตได้หน่อย

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 07:42:08 PM »
งานดูมุ้งมิงมากครับ  :iconjoy:
ดีคอยติดดูดีตัวหนังสือในความเข้าใจก็คงราวๆนี้สินะ
ตรงอก CHAYARAT << ชื่อเพื่อนสาวสินะ
AU นี้ก็คณะสินะ...
แล้ว White Base ???

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 08:45:15 AM »
หวานขนาดนี้คนได้รับคงกระโดดกอดแน่ๆ
งานสีสวยเหมือนเดิมไล่โทนสีเยียมเลย

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 01:26:41 PM »
 :iconlove: :iconlove: :iconlove:
atinatv

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:02:27 AM »
สดใส ฟรุ้งฟริ้ง น่ารักจุงเบย :iconlove:

ออฟไลน์ yuyupanther

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 12:16:04 PM »
เห็นสีแล้วนึกถึงขนมหวานเลย :iconmeow: