ผู้เขียน หัวข้อ: เบ๊ทะเลทราย จิมสาม สามจิม  (อ่าน 6380 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เบ๊ทะเลทราย จิมสาม สามจิม
« เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 10:54:14 PM »
Premium BunLai Hobby offline Shop Exclusive : HGUC 1/144 GM III (Unicorn Desert Color Ver.)

แค่เปลี่ยนสีเปลี่ยนโล่ ทำเองก็ล่าย  :iconnasty:

แค่เปลี่ยนสีดื้อๆ โล่ก็ไปเอาของ TYPE-C มาใช้ แต่ชิ้นใสที่ตาเปลี่ยนสีไม่ได้เลยต้องทำเป็นสีเมทัลลิคเอา

สีที่ใช้
สีเขียว - Russian Green
สีน้ำตาลอ่อน - White + Desert Brown นิดหน่อย
ข้อต่อ - Gray Green
สีเหลือง - Yellow ธรรมดา
Back Pack - Natural Gray
วอชตัดเส้นด้วยอีนาเมลน้ำตาลให้โทนดูกลืนกัน

เป็นเบ๊มาตัวเดียวเสียว้อย เรียกเพื่อนมาช่วยดีกว่า

Unit 02 พลหรอย ยิงตอดๆๆ

โมเพิ่มอาวุธนิดๆหน่อยๆ เอาปืนคู่มาจากบอล กับ ปืนยาวมาจากกันดั้มกราวไทป์

ไหนๆก็ไหนๆแล้วโมอะไรมันจะถูกปานนั้นจัดมาอีกตัวดีกว่า

Unit 03 พลเสบียง

รวมภาพหมู (หมูจริงๆ)

ปิดท้ายด้วยภาพส่งท้ายปีเบ๊(ม้า)ตามคำเรียกร้อง

ต่อให้ขนจิมไปหมดนี่ก็สู้ชินันจูม่ายล่าย    :iconcry:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: เบ๊ทะเลทราย จิมสาม สามจิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:20:28 PM »
โม ยูนิต 2-3 เท่มากครับ ชอบๆครับ
ผมอยากให้ ออก MG จิม 3 จัง แต่สงสัยจะรอกันแบบไม่มีความหวัง  :iconpale:
หรือ ถ้าออก อย่าพรีบรรลัยแล้วกัน  :icondisapp:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Zonda

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:22:08 PM »
กองทัพเบ๊!!!!  :iconlol:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:46:53 PM »
แป๊บเดียว สอยไป 3 กล่องแล้วหรือครับ แถมทำสีเสร็จอีกต่างหาก

ปล.GMII ที่คุณunn13 สอยมา ที่ได้หน้ากากมาผิดอันแก้ไขยังไงหรือครับ

โม ยูนิต 2-3 เท่มากครับ ชอบๆครับ
ผมอยากให้ ออก MG จิม 3 จัง แต่สงสัยจะรอกันแบบไม่มีความหวัง  :iconpale:
หรือ ถ้าออก อย่าพรีบรรลัยแล้วกัน  :icondisapp:

ที่จริงแค่เอาโครง Mk.II มามันก็ได้แล้ว ของถนัดลุงบันฯ แท้ๆ แต่ลุงบันฯ ไม่ทำ อาจกลัวขายไม่ออกมั่ง

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 02:38:43 AM »
แก๊งจิมมี่ อาวุธ ครบมือเลย เท่ห์ มากครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 08:21:21 AM »
สีเขียวโทนนี้สวยจัง ไฮไลต์สวยสะอาดดูเป็นพระเอกเลย ชักเริ่มชอบจิมแล้วสิ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 08:22:10 AM »
แค่เบ๊นี่ยังอุดขัด ทำสีไฮไลท์ตัดเส้น ติดดีคอล ซะแจ่มเชียวนะครับ ขนาดงานสามตัวนะเนี่ย สุดยอดๆ
...
กองทัพจิม เกือบ20ตัวเลยอะ เท่มากๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 08:47:08 AM »
เท่ห์มากเลยเพ่ ในบอร์ดนี้มีคนเก็บจิมิ๊จังด้วยดีจัง

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 11:14:36 AM »
สุดยอด กองทัพเบ๊ ชอบครับสีสรรสวยดีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 12:47:16 PM »
แป๊บเดียว สอยไป 3 กล่องแล้วหรือครับ แถมทำสีเสร็จอีกต่างหาก

ปล.GMII ที่คุณunn13 สอยมา ที่ได้หน้ากากมาผิดอันแก้ไขยังไงหรือครับ

ตัวนี้ทำตั้งนานละครับแต่เพิ่งเสร็จ ส่วน GMII ผมยังไม่ได้ไปซื้อเลย ที่ได้ชิ้นใสมาผิดนั่นอีกท่านนึงครับ ส่วนวิธีแก้จะเอาแบบUnit02ผมก็ได้ครับ เพราะที่เห็นมีScopeปิดตาอยู่เพราะผมทำชิ้นใสหักครึ่ง :icondisapp: ชิ้นใสมันเปราะมากเฉือนแรงหน่อยแหกเลย อุตส่าห์ติดกาวพ่นสีทับไปแล้วแต่ตอนยัดเข้าไปดันหักอีก เลยมั่วๆไปหาเศษชิ้นส่วนในแผงเหลือๆมาปิดไปดื้อๆเลย

ป.ล. 3ตัวนั่นมีโมแท้1ตัวเน้อ แต่3ตัวรวมกันยังไม่ได้ราคา Resin GMIII เลยT-T แถมตอนนี้ก็ง่อยเปลี้ยเสียขาไปแล้วจัดท่าอะไรไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 12:49:33 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 01:14:38 PM »
มาทีเป็นหน่วยเลยเท่มาก อยากทำแบบเป็นทีมมั่งแล้วสิ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 09:02:35 PM »

ตัวนี้ทำตั้งนานละครับแต่เพิ่งเสร็จ ส่วน GMII ผมยังไม่ได้ไปซื้อเลย ที่ได้ชิ้นใสมาผิดนั่นอีกท่านนึงครับ ส่วนวิธีแก้จะเอาแบบUnit02ผมก็ได้ครับ เพราะที่เห็นมีScopeปิดตาอยู่เพราะผมทำชิ้นใสหักครึ่ง :icondisapp: ชิ้นใสมันเปราะมากเฉือนแรงหน่อยแหกเลย อุตส่าห์ติดกาวพ่นสีทับไปแล้วแต่ตอนยัดเข้าไปดันหักอีก เลยมั่วๆไปหาเศษชิ้นส่วนในแผงเหลือๆมาปิดไปดื้อๆเลย

ป.ล. 3ตัวนั่นมีโมแท้1ตัวเน้อ แต่3ตัวรวมกันยังไม่ได้ราคา Resin GMIII เลยT-T แถมตอนนี้ก็ง่อยเปลี้ยเสียขาไปแล้วจัดท่าอะไรไม่ได้เลย

ขออภัยจำสลับท่านอื่น :iconcry:

GMIII resin นี่ในภาพหมู่คือตัวสีฟ้าใช่ไหมครับ เคยมีรีวิวหรือยังครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 09:47:00 PM »
กองทัพจิม!!! สวยทุกตัวเลยครับ

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 10:02:33 PM »
สวยทั้งกองทัพจริงๆ

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 09:40:08 PM »
ผมชอบสโลแกนนี่จัง

"ต่อให้ขนจิมไปหมดนี่ก็สู้ชินันจูม่ายล่าย"

แต่กองทัพจิมของคุณ คงแพงกว่า ชินนันจู PG  แล้วละครับ

แต่ชอบกองจิมของคุณนะครับ สวยทุกตัว

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 10:10:10 PM »
แจ่มเลยครับ
Sail To The New World