ผู้เขียน หัวข้อ: gundam oo เพิ่มรูปปป  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
gundam oo เพิ่มรูปปป
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:20:14 PM »
ลองทำสีกันดั้มบ้างหลังจากลองทำเครื่องบินไป 2 ลำ ไม่กล้าทำโมแท้เลยเอาโมจีนมาทำ นิ้วระบมไปหมดเลย
ขัดผิวบ้างนิดๆตรงที่เนื้อที่ใหญ่ๆ  ส่วนชิ้นใสยังไม่มีเวลาไปร้านเครื่องเขียนเลย จะทำต่อถายหลังครับตามที่พี่ๆแนะนำครับ
สีที่ใช้ mr. color
-bright blue
-white
-red
-steel
-yellow
-black
ไฮไลท์บางๆมองแทบไม่เห็น TT__TT
(ไม่ชอบโมเดลกันดั้มตัดเส้นเลยไม่อยากตัดครับ)  :iconsoul:

ขอถามพี่ๆหน่อยครับ ทำไมเวลาพ่นๆไปมันจะมีจังหวะกระตุกๆ ละพ่นออกมาเป็นฟองๆเลยครับ เลยเละเลยที่เดียว ปัญหามันอยู่ที่อะไรหรอครับ  :iconcry: :iconcry:

มีเท่านี้ครับ  :iconcry:
ขออภัยกล้องมือถือครับ  :iconcry: :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 12:59:46 PM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: gundam oo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:25:25 PM »
น่าทำสี ตรงชิ้นใส กับตัดเส้นเพิ่มหน่อยนะครับ
วิธีทำสีตรงชิ้นใสอย่างง่ายๆ
ลองดูกระทู้นี้เลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12210.0
ทำสีชิ้นใสพวก oo ได้ง่ายและไม่ยากอย่างที่คิดครับ
เป้นกำลังใจให้นะครับ รอชมผลงานๆต่อนะครับ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:28:30 PM »
น่าทำสี ตรงชิ้นใส กับตัดเส้นเพิ่มหน่อยนะครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12210.0
ทำสีชิ้นใสพวก oo ได้ง่ายและไม่ยากอย่างที่คิดครับ
เป้นกำลังใจให้นะครับ รอชมผลงานๆต่อนะครับ
สุดยอดดดดดดดดดด อยากทำเพิ่มเลยครับๆ
แต่เรื่องตัดเส้นขอผ่านครับ ไม่ชอบส่วนตัวครับอิอิ

ขอบคุณที่แนะนำเทคนิคมากครับ เจ๋งมากๆ

ปล.ขอถามอีกนิดครับ ทาด้านในหรือด้านนอกอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2015, 11:34:25 PM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 09:25:54 AM »
น่าจะเเอคชั่นหน่อยครับ สวยดีๆ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 10:51:50 AM »
น่าจะเเอคชั่นหน่อยครับ สวยดีๆ
ขอบคุณครับ
เดี๋ยวพ่นเคลียแล้วจะแอคชั่นเพิ่มครับบ กลัวสีลอกอยู่ครับบ :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 12:10:14 PM »
สุดยอดดดดดดดดดด อยากทำเพิ่มเลยครับๆ
แต่เรื่องตัดเส้นขอผ่านครับ ไม่ชอบส่วนตัวครับอิอิ

ขอบคุณที่แนะนำเทคนิคมากครับ เจ๋งมากๆ

ปล.ขอถามอีกนิดครับ ทาด้านในหรือด้านนอกอะครับ
ถ้าเป็นชิ้นกลมๆ  ใสๆ ตรงแขนกับน้อง ผมทา ด้านในครับ
แต่ชิ้นหน้าฝากผมทาด้านนอก เพราัหัวปากาใหญ่ทาด้านในไม่ได้

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 01:02:22 PM »
00ของTTสินะครับ ผมว่าน่าจะขัดงานให้คมขึ้นหน่อยยังมีครีบละก็หลายๆชิ้นมันดูไม่ค่อยคม สีเหลืองผมว่ามันโดดไปหน่อย แต่สีเรียบดีแล้วครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ Zobehunt

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 06:56:15 PM »
ลองคว่ำหัวกระป๋องแล้ว พ่นทิ้งครับ สัก 2-3 ครั้ง แล้วเทส กับ กระดาษ หรืออะไรก็ได้แทนสังเกตุดูว่า ยังเป็นฟองไหม ถ้าไม่ก็ทำการล้างหัว อีกครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 03:24:30 PM »
ลองคว่ำหัวกระป๋องแล้ว พ่นทิ้งครับ สัก 2-3 ครั้ง แล้วเทส กับ กระดาษ หรืออะไรก็ได้แทนสังเกตุดูว่า ยังเป็นฟองไหม ถ้าไม่ก็ทำการล้างหัว อีกครับ

เป็นแอร์บรัชนะครับ

00ของTTสินะครับ ผมว่าน่าจะขัดงานให้คมขึ้นหน่อยยังมีครีบละก็หลายๆชิ้นมันดูไม่ค่อยคม สีเหลืองผมว่ามันโดดไปหน่อย แต่สีเรียบดีแล้วครับ สู้ๆ
ขอบคุณครับ ตัวหน้าจะตั้งใจทำกว่านี้ครับ ส่วนสีเหลือเห็นมันมีแค่ 3 ชิ้นขี้เกียจพ่นเล่ยใช้พู่กันจุ่มๆละทาเลยครับ 5555 ไว้คราวหน้าจะปรับปรุงนะครับ

ปล. เพิ่มรูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 01:05:07 PM โดย toppaa01 »