ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อน็อตได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 1703 ครั้ง)

ออฟไลน์ oattyjaa

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
หาซื้อน็อตได้ที่ไหนครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:58:01 AM »
พอดี ต่อ PG RX-78-2

แล้วน็อตตัวเล็กมันไม่พออ่ะครับ  :icondisapp:

จะหาซื้อที่ไหนได้บ้าง  :iconcry:

ช่วยแนะนำทีครับบ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: หาซื้อน็อตได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 01:42:58 PM »
น๊อตตัวเล็กขนาดนั้นหาซื้อยากอยู่นะ

จริงๆไม่ต้องขันน๊อตทุกจุดก็ได้ครับ   ลองถอดน๊อตตรงจุดที่ไม่สำคัญเท่าไร  มาใส่จุดที่สำคัญกว่าดูครับ

ส่วนตรงจุดที่ไม่มีน๊อตดูว่ามันประกบกันเฉยๆเเล้วเเน่นพอขยับได้รึเปล่า  ถ้าไม่เเน่นก็ติดกาวไปเลยก็ได้

เเต่ถ้ายังอยากได้อยู่คงคงเสริชหาในเวบ ไม่ก็เดินหาตามร้านซ่อมนาฬิกา แถวบ้านหม้อ รึ คลองถมดูนะ อาจเจอก็ได้