ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] Zhou Yu Hyaku Shiki!!!  (อ่าน 2649 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] Zhou Yu Hyaku Shiki!!!
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 10:33:52 AM »

สวัสดีครับไม่ได้ลงรูปภาพในบอร์ดมานานวันนี้ขอเอางานเก่ามาโชว์นะครับ :iconmeow:
Zhou Yu(จิวยี่) เบสมาจาก Hyaku Shiki โดยตัวนี้ผมใช้สีกระป๋อง Leyland จำเบอร์ไม่ได้ ใช้สีเงินกับสีทอง
ตกแต่งด้วย Marker ของ UniPaint สีทอง แปะสติ๊กเกอร์บางส่วนครับ

ภาพถ่ายส่วนใหญ่ใส้ถูกตกแต่งด้วยเอฟเฟคเพื่อความสวยงามนะครับ  :iconjoy:
ว่าแล้วก็ไปชมกันเลย!!!

สวมแว่นซะหน่อย  :iconwink:

ถอดเกราะซะหน่อย  :iconmouth:

เอาเมก้าลันเชอร์มายำเป็นออปเจค อย่างกะชุดคลอธเลย  :iconfreak:

ปิดท้ายด้วยภาพสดไร้การตกแต่งจ้า  :iconvsign:

จบแล้วครับผม  :iconjoy:
ขอบคุณ Thaigundam

ฝากเพจผมด้วยนะครับ https://www.facebook.com/makeatripwithamod

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: [ย้อมหุ่น] Zhou Yu Hyaku Shiki!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 12:58:01 PM »
สวยดูน่าเล่นมากๆเลยครับ ถ่ายภาพได้สวยสุดๆ
ถ้าตัวโมตัดเส้นเพิ่มอีกซักหน่อยแจ่มเลยครับ
 :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: [ย้อมหุ่น] Zhou Yu Hyaku Shiki!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 07:17:51 PM »
สวยดูน่าเล่นมากๆเลยครับ ถ่ายภาพได้สวยสุดๆ
ถ้าตัวโมตัดเส้นเพิ่มอีกซักหน่อยแจ่มเลยครับ
 :iconwish: :iconwish:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม  :icongift:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ