ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องชิ้นส่วนเขา  (อ่าน 1526 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonozanplabuilder

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่องชิ้นส่วนเขา
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 08:57:05 PM »
สวัสดีครับ คือผมอยากถามเรื่องการแปลงร่างของ Mg unicorn gundam ของ TT หน่อยครับ คือ ผมมีปัยหาอยู่ที่ส่วนเขาที่จะแปลงเป็น destroy mode อ่ะครับคือทำยังไงเขามันก็กางไม่สุดมันเหมือนติดพาทตรงผาก พอจะกางสุดดันหลุดซะงั้น!!!!!  อ่ะครับ พอดีไม่มีรูป ผมจะลงรูปตัวอย่างจากในเว็ปไว้นะครับ อยากรู้วิธีแก้อ่ะคนรู้วิธีแก้ไข ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมาในที่นี้ด้วยนะครับ :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
Re: ถามเรื่องชิ้นส่วนเขา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 09:56:16 PM »
เคยต่อนานแล้ว แต่ของผมกางสุดนะครับ
เขากางไม่สุดก็เหลาที่ล็อคตรงหน้าผากหรือเหลาเขาซะเองเพื่อเพิ่มช่องว่าง
ถ้าจะเล่นโมจีนต้องขยันตัดกับเหลางานนะครับโดยเฉพาะค่ายนี้ด้วย ถ้าอยากขยับเล่นเยอะๆนี้เหลากับอัดกาวกันเพลินเลย :iconfreak:

ออฟไลน์ Tonozanplabuilder

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเรื่องชิ้นส่วนเขา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 08:29:46 PM »
ขอบคุณครับจะลองทำดูนะ