ผู้เขียน หัวข้อ: SD Musha Gundam MKII มุฉะมารค์ทูวตัวน้อยๆ >W<  (อ่าน 4915 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Musha Gundam MKII มุฉะมารค์ทูวตัวน้อยๆ >W<
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 01:13:17 PM »
SD Musha Gundam MKII มุฉะมารค์ทูวตัวน้อยๆ

สวัสดีคีรับ วันนี้ขอนำเสนอเจ้ากันดั้มนักรบ ตัวน้อยๆ เกราะสีน้ำเงิน มุฉะกันดั้มมาร์คทูว
เจ้าตัวนี้ทำสีเสร็จเมื่อเดือนก่อนครับ วันนี้จังหวะลงตัว จึงรีบถ่ายรูปครับผม
ช่วงนี้อากาศร้อนสุดๆ ต้นไม้ที่ปลูกไว้แห้งเหี่ยวกันไปหลายต้นต้องรีบรดน้ำกันในช่วงเช้าๆก่อนแดดจะออกครับ ไม่งั้นต้นไม้คงแย่กว่านี้แน่ๆเลย ;A;

มุฉะมาร์คทูวตัวนี้ มีตัดข้อมือนิดหน่อยทำให้ขยับหมุนมือได้อีกนิด
ทำสีปกติตามปกกล่องครับ ใช้เวลาส่วนใหญ่ไปอยู่กับการปิดเทปบังพ่น ปิดนานๆก็ตาลายเหมือนกัน

ภาพก่อนทำเสร็จเล็กน้อยครับ

ต่อปกติ มีตัวมุฉะ MKII และนกมาให้ แต่ผมยังไม่ทำสีนกครับ เห็นนกแล้วอยากร้องไห้ T^T
ในระหว่างที่ต่ออยู่ก็อยากลองเอามาร์คทูวมาดัดแปลงเล่นๆ แต่มีตัวเดียวเลยจัดการก๊อปออกมาทำเป็นอีกตัว ด้วยการก๊อปชิ้นส่วนจากพิมพ์ยางลบครับ  ขัดๆแต่งๆทำสีควบคู่ไปพร้อมๆกัน
อีกตัวเสร็จ อีกตัวยังไม่ได้ทำอะไรต่อเลย T^T

ภาพมุมต่างๆ

ขยับเล็กน้อย

ตั้งท่าถือดาบ

:iconcryout:เทียบขนาดกับมือ

ถ่ายรูปคู่กับน้องด๋อย

พบกับพรรคพวก มุฉะกันดั้ม

ถ่ายเทียบกับกันดั้มมาร์คทูวตัวอื่นๆ

ผมเองสงสัยเหมือนกันครับว่า MKII ปกติมีปากเส้นๆสองเส้น
แต่ทำไมเจ้ามุฉะ MKII ไม่มี และดูหน้าตาก็เหมือนคนละทรงกัน ? แต่ก็ดูเท่ห์ และน่ารักทั้งคู่ >W<

เจอพี่น้อง MKII เลยขอยืมยานมาขี่เล่นซักหน่อย !!!

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับผม
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn

เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
Re: SD Musha Gundam MKII มุฉะมารค์ทูวตัวน้อยๆ >W<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 05:25:49 PM »
ตัวเล็กชิ้นเล็กบังพ่นตาเหล่เลยมั้งครับ
แต่งานออกมาสวยดี :iconjoy:

แล้วงานที่ก็อบชิ้นส่วนด้วยยางลบนี้เนื้องานที่ออกมามันแข็งหรือนิ่มอ่ะครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: SD Musha Gundam MKII มุฉะมารค์ทูวตัวน้อยๆ >W<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 09:42:19 PM »
มาแล้วงานเอกลักษณ์ ของคุณ off-songwut คุณภาพเยี่ยมเหมือนเคย
ตัวโมน่ารัก แต่เวลาทำงานไม่น่ารักแน่นอน
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 01:04:15 AM »
น่ารักเหมือนเคย สีเนียนดี

ปล.ผมเองก็สงสัยเรื่องหน้ามันเหมือนกัน เมื่อก่อนเข้าใจว่าเป็นเซต้าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ kom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 08:50:50 AM »
ฝีมือดีขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ ติดตามมานาน
ทำงานเก่าๆได้ขนาดนี้นับถือเลยครับ ต้องใจรักใน sd จริงๆไม่งั้นงานไม่ออกมางามขนาดนี้แน่ๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:02:36 AM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ตัวเล็กชิ้นเล็กบังพ่นตาเหล่เลยมั้งครับ
แต่งานออกมาสวยดี :iconjoy:

แล้วงานที่ก็อบชิ้นส่วนด้วยยางลบนี้เนื้องานที่ออกมามันแข็งหรือนิ่มอ่ะครับ

ขอบคุณครับ อิอิ บังพ่นกันปวดตาเลยครับ (ฮา)  :icondizzy:

งานที่ใช้พิมพ์ยางลบก๊อป ใช้ยางลบเป็นแม่พิมพ์ แล้วใช้ตัว Polyester Putty (สีโป้วเหลือง) หล่อชิ้นงานขึ้นมาครับ
เนื้อของ Polyester Putty ค่อนข้างแข็งครับ แต่เปราะ ทำให้แกะขัดแต่งเป็นรูปทรงต่างๆได้ง่ายครับ
ตอนทำก็ขั้นตอนตามนี้เลยครับผม http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=29142.0

มาแล้วงานเอกลักษณ์ ของคุณ off-songwut คุณภาพเยี่ยมเหมือนเคย
ตัวโมน่ารัก แต่เวลาทำงานไม่น่ารักแน่นอน

ใช้เวลาส่วนใหญ่หมดไปกับการติดเทปบังพ่นครับ ชิ้นเดียวมีสามสี ปิดกันยาวๆเลย  :iconcryjoy:

น่ารักเหมือนเคย สีเนียนดี

ปล.ผมเองก็สงสัยเรื่องหน้ามันเหมือนกัน เมื่อก่อนเข้าใจว่าเป็นเซต้าด้วยซ้ำ

ในกลุ่มพวกมุฉะตัวอื่นๆ มุฉะกันดั้มก็มาจากกันดั้มเลย มุฉะซีตาร์ก็มาจากซีต้าเลย
มีเจ้ามุฉะมาร์คทูว ที่หน้าตาไม่เหมือนเบสของมัน แต่ก็เท่ห์ดีนะครับ อิอิ :iconsmile: :iconsmile:

ฝีมือดีขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ ติดตามมานาน
ทำงานเก่าๆได้ขนาดนี้นับถือเลยครับ ต้องใจรักใน sd จริงๆไม่งั้นงานไม่ออกมางามขนาดนี้แน่ๆ :iconvsign:

ขอบคุณครับ  :iconwish: 
แบบว่าชอบพวกผม SD มาตั้งแต่เด็กครับ ชอบมากๆ
ยิ่งได้เจอพวกมุฉะเอสดียุคเก่า น่ารักคลาสสิคโดนใจ ตกลุมรัก SD เลยครับ   :iconlove: