ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตัว HI-V Gundam หน่อยครับ  (อ่าน 3528 ครั้ง)

ออฟไลน์ RIT

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอถามเรื่องตัว HI-V Gundam หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 02:18:20 AM »
พอดีผมดูจบแค่ภาค Char Counter attack เลยสงสัยว่า
ตัว HI-V นี่จะหาดูจากภาคไหนครับถ้าเป็นการ์ตูน? 
สังเกตุหลายทีละครับ  ในเกมส์นะครับ  ตัวนี้มักจะมาหลังๆ  กว่าจะได้ต้องทำเงื่อนไขบ้าง  หรือไม่ก็ชอบมาตอนให้เล่นท้ายๆ หรือแม้เวลาแข่งเกมส์คนก็ชอบเอามาใช้กัน  เลยอยากได้ข้อมูลลึกๆว่า  ญี่ปุ่นเขาให้ความสำคัญกับตัวนี้ยังไง?  มีท่านไหนพอจะลงลึกข้อมูลตัวนี้ให้ผมอ่านเต็มๆได้ไหมครับ  บางทีผมก็งงกับในเกมส์(ส่วนใหญ่ SRWครับ)ว่า  เดี๋ยวก็เป็นหุ่นตัวสีขาวๆม่วงๆ  เดี๋ยวก็เป็นตัวสีขาวน้ำเงิน  สรุป  อันไหนคือร่าง bestที่สุดเลยครับ  ขอบคุณครับ

กับตอนจบของภาค Char Counter Attack สรุปคือตายคู่หรือว่าอย่างไรครับ  อยากทราบความคิดเห็นจากหลายๆท่านครับ

ออฟไลน์ Net2522

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
Re: ขอถามเรื่องตัว HI-V Gundam หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 05:27:24 AM »
Azable never die!!  :iconpunch:

ออฟไลน์ tpeetasai

• *
  • Like: 1
Re: ขอถามเรื่องตัว HI-V Gundam หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 08:46:33 AM »
ไฮนิวออกมาในภาคนิยายครับ ออกมาแทนนิวกันดั้มเลยคู่กับไนติง้กลของชาร์ที่มาแทนซาซาบี้ ส่วนสเปครู้สึกจะพอๆกันนะครับ แต่เพราะมันเท่กว่าละมั้งหลายๆเกมเลยให้ไฮนิวเก่งกว่า ฮา

ส่วนสีนี่รู้สึกว่าจะเป็นที่ดีไซน์รึเปล่า เห็นว่ามีหลายดีไซน์[อันนี้รอผู้รู้อีกรอบฮะ]

ส่วนตายไหมนี่ไม่อาจทราบได้ฮะ แต่ถ้าจะนับน่าจะเป็นบุคคลหายสาบสูญรึอะไรเทือกๆนั้นนะ

ออฟไลน์ RIT

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 12:11:04 AM »
โห   ขอบคุณครับ

แต่ถ้าเป็นหายสาบสูญ   อยากให้สองตัวนี้ทำเนื้อเรื่องใหม่เหมือนกะว่าตอนหลังมาช่วยกันสู้  กับอีกฝ่ายจัง   เพราะบุคลิกของตัวละคร  จริงๆนี่  มันถูกต้องทั้งคู่เลยนะครับในมุมมองของแต่ละคนที่ดูละรู้สึกอย่างนั้น

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 12:16:48 AM »
นี่ครับ เนื้อหาโดยละเอียดที่คุณนาโรเลยเขียนไว้
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25458.msg202720#msg202720
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988