ผู้เขียน หัวข้อ: Harder Steenbeck Infinity 2 in 1 มีใครเคยใช้แอร์บรัชตัวนี้ไหมคับเป็นไงบ้าง  (อ่าน 3262 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aotzo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากสอบถามคนที่เคยใช้ Harder Steenbeck Infinity 2 in 1 ว่าแอร์บรัชตัวนี้ดีไหมถ้าเทียบกับ iwata cp ch  คือผมอยากได้เอามาพ่นกันพลาขนาด RG HG 144/1เป็นส่วนใหญ่อะคับทดลองซื้อแอร์บรัชไต้หวัน HD 180 มาทดลองแล้วไกมันชอบค้างไม่ค่อยถูกใจอะคับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยมาตอบล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ถ้า iwata เป็น toyota

Harder Steenbeck ก็ bmw เลยละ

เรื่องคุณภาพนะได้บาย เเต่ผมว่าหัวพ่นมันเล็กไปนะ รุ่นนี้โปรมากๆ ระดับมืออาชีพเลย

ไม่เหมาะกับพ่นโมเดล เเต่ถ้าอยากพ่นก็พ่นได้นะ เพราะค่าตัวมันแพงเกินนะครับ

ส่วนใหญ่เเอร์บรัชระดับนี้เหมาะกับวาดรูปครับ หัวพ่นเล็กมากเอาไว้รีดเส้นล้วนๆ หัว 0.15 มิล กับ 2 มิล

ผมว่าใช้หัวพ่น 0.3 มิล กับ 0.5 จะเหมาะกับงานโมเดลมากกว่าครับ

รุ่น infinity ดูเเพงเกินความจำเป็น ลองรุ่น ultra กับ evolution ดีกว่าครับ เหมาะเเละถูกกว่าเยอะ

ถ้ารับกับราคาเเอร์บรัช+ค่าอะไหล่ได้ก็จัดเลยครับ ไม่มีปัญหา

ส่วนตัวเเนะนำ iwata ดีกว่านะ ราคาไม่เเพงมาก คุณภาพดี มีประกัน อะไหล่หาง่ายด้วย เพราะมีตัวแทนจำหน่ายครับ

ออฟไลน์ Aotzo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณสำหรับคุณ san  :iconsmile:มากครับที่มาช่วยตอบคำถาม จริงๆผมอยากจะเอาไปพ่นพวก warmachine hordesด้วย (กำลังสนใจแต่ยังไม่เคยมี) ตัวมันเล็กแค่ 2-3 นิ้วอะคับ ผมเลยกังวัลว่าหัว 0.3 มันพ่นได้ไหม อีกใจก็กลัวหัว0.2จะตันง่าย ผมลังแลมากๆครับใจจริงไม่อยากใช้ของแพงโดยไม่จำเป็นเด๋วจะต้องกินแกลบแทนมาม่า ครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
พวกฟิกขนาด warhammer ก็พ่นได้สบายครับขนาดหัว 0.3 มิล
รีดเส้นยังได้เลย อยู่ที่ฝีมือครับ ฝึกได้ เพราะตัวแอร์บรัชมันออกแบบมาให้ทำได้นะครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ขอบคุณข้อมูลคุณ San
มาแอบดูคุยกันด้วยคน ไปดูหน้าตาแล้วแอร์บรัชนี้หรูมากราคาก็ไปสุดเอื้อม  :iconcry:

ถ้า Harder Steenbeck เป็น BMW    , Iwata เป็นรถญี่ปุ่น  แล้วแบบนี้ แอร์บรัชจีนที่ผมใช้อยู่สงสัยเป็นได้แค่รถตุ๊กตุ๊ก  :iconcry: