ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ after war gundam x ครับ  (อ่าน 2456 ครั้ง)

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
ถามเกี่ยวกับ after war gundam x ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 11:28:00 PM »
คือ กันดั้มดับเบิ้ลx นี่สร้างใหม่จากซากของกันดั้มx เครื่องที่จามิลขับแล้วโดนยิงตก จากที่เห็นในตอนต้นของตอนแรกใช่ไม๊ครับ?
(ถ้าผมจำไม่ผิดเนื้อหาในเมะมันเป็นอย่างนั้นนะ)
แล้วกันดั้มx เครื่องที่การ็อดไปเจอ(ในตอนแรก)นี่ เป็นเครื่องของใครเหรอครับ!?
หรือว่ากันดั้มx ที่สร้างในตอนช่วงสงครามไม่ได้มีแค่เครื่องเดียว :iconpale: รบกวนผู้รู้หรือใครที่มีข้อมูลชี้แจงหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ tongyuiyui

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเกี่ยวกับ after war gundam x ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:32:28 AM »
ใช่ครับ..กันดั้มx เป็นกันดั้มรุ่นผลิตจำนวนมากเหมือนกับairmasterกับleopardอ่ะคับ เครื่องที่พระเอกขับเป็นเครื่องที่เหลือรอดจากสงครามคับ(เหลือแค่เครื่องเดียวด้วยย)  :iconvsign:

ออฟไลน์ SiErRa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ถามเกี่ยวกับ after war gundam x ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 03:49:08 PM »
ตอบให้เคลียกว่า นิด Gundam XX ใช้แค่ข้อมูลต่อสู้ที่มีในหุ่นที่ จามิล ขับเท่านั้นครับ (อ่อ ระบบ G-bitถูกเอาออกไป ทำให้ XX ใช้G-bitไม่ได้)  :iconsweat:

ส่วนหุ่นที่การ็อตเจอเป็นหุ่นที่ยังไม่ได้ใช้ (บอกไว้ก่อน กันดั้ม x และ leopard ในภาคเสริม Under the moon light ยังมีเครื่องอื่นๆเหลืออยู่อีก ( x ในภาคเสริมนี่ตัวหุ่นเป็นสีดำ :iconlove: แต่พระเอกของเราก็เอ่กลับไปทาสี ขาวน้ำเงินเช่นเดิม :iconangry:)