ผู้เขียน หัวข้อ: [หัดรีวิวครั้งแรกคับ+ต่อดิบตัดเส้น]แมวน้ำยากไร้ผู้ตกถังสี RZ-041 LIGER ZERO SCHNEIDER 1/72 ค่าย STK  (อ่าน 8192 ครั้ง)

ออฟไลน์ HNakarie

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีคับเพิ่งหัดลงรีวิวในไทยกันดั้มครั้งแรกคับ ขอฝากตัวด้วยคับ ถ้ามีข้อคิดเห็นอะไรเสนอแนะนำเสนอได้คับ :]จะนำไปปรับปรุงถ้ามีโอกาสนะคับห่ะๆ และนี่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะคับถ้ามีอะไรขัดใจท่านก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ ราคาที่ได้มาขัดกับราคาหน้ากล่องลิบลับ   มาชมรีวิวหุ่นกันดีกว่าครับ :iconwink:  

[youtube]0yHJP9IZxE8[/youtube]

กล่องใหญ่มว๊ากก ไม่เท่า PGคับคริๆ

เทียบขนาดกล่องครอสโบน MG

เทียบขนาดกล่องPG Redframe

แผงทั้งหมด 42 แผง ไม่แถมดีคอล  :icondisapp:

จบรีวิวแผง เข้าสู่รีวิวการต่อคับ

ส่วนหัว

ส่วนลำตัว

ทามิย่าฝาเขียวคับ ณ ส่วนนี้ใส่แล้วหลุดตามสภาพโมจีน :iconfreak:

ครึ่งตัวก็กัดแล้วแมวน้อย :iconcryjoy: ลำบากกว่าตอนต่อ PGอีกคับ

ขาหน้า+ขาหลัง+เท้า+หาง

ลูกแก้วพลังงาน(เรียกไม่ถูกแหะ ไม่ค่อยได้ดูมากเรื่องzoid)+weapon gun

weapon part +armor part

ความเห็นส่วนตัว

ความยากในการต่อผมให้ 7/10 ชิ้นส่วนต่อไม่เข้าต้องขัด ประกบไม่สนิท ขาหลังข้างขวาประกบไม่สนิทอุดขัดเรียบร้อย 
ความสวยงาม 10/10
ระยะเวลาในการต่อ 20-30 วันของผมนะคับ
ลูกเล่น เยอะดีนะคับผมว่าแต่ถ้าไม่ติดขาหลังคง แอคชั่นได้มากกว่านี้
พาทที่แถมมาของ Liger zero ร่างขาวไม่ได้ประกอบ เอาตรงๆคือขี้เกียจคับ ขอโทษคับ  :iconpale:
ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้คับ ขอบคุณคับที่เสียสละเวลามาชมรีวิว  :iconcry: :iconcryjoy: :iconcry: :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2015, 03:01:02 AM โดย HNakarie »

ออฟไลน์ nutzaa12

• *
  • Like: 6
    • Facebook
ผมเล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ  :iconwish:
ชอบมาเลย  :iconlol:

ภาพเยอะสะใจดีครับ
แผงเยอะ ต่อตั้ง เกือบเดือนนี่ ผมอยากต่อเลยครับ 55555

:iconnasty:
ขอบคุณที่รีวิวให้ดูนะครับ
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

ออฟไลน์ plaikung

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
 LIGER ZERO SCHNEIDER ตัวนี้จริงๆเกราะต้องสีส้ม นะครับ แต่พี่จีนแกเล่นก็อปเป็นสี เกราะ jager ซะงั้น

• *
nutzaa12 คุณนัทนะคับ ใช่คับตัวนี้ผมไม่ได้เร่งรีบต่อ งานจึงค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับ ที่จิงมีใบประกอบด้วยหละคับแต่คือมันเยอะอ่าคับเลย ขก.ลง ขออภัยด้วยคับ

plaikung  ใช่คับเป็นสีพิเศษลิมิเต็ด ล็อตพิเศษมั้งคับถ้าผมจำไม่ผิดหายากมากตอนนี้ (ส่วนตัวผมชอบสีฟ้าด้วยคับ) :iconlol:

ขอบคุณที่เสียสละเวลามาตอบคับ :]

(+ตอบข้อความทำอย่างไรคับอธิบายผมทีผมอ่านวิธีใช้บอร์ดแล้วแต่ยังไม่เห็นเยยคับ T0T ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2015, 12:51:16 AM โดย HNakarie »

ออฟไลน์ nutzaa12

• *
  • Like: 6
    • Facebook
nutzaa12 คุณนัทนะคับ ใช่คับตัวนี้ผมไม่ได้เร่งรีบต่อ งานจึงค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับ ที่จิงมีใบประกอบด้วยหละคับแต่คือมันเยอะอ่าคับเลย ขก.ลง ขออภัยด้วยคับ

plaikung  ใช่คับเป็นสีพิเศษลิมิเต็ด ล็อตพิเศษมั้งคับถ้าผมจำไม่ผิดหายากมากตอนนี้ (ส่วนตัวผมชอบสีฟ้าด้วยคับ) :iconlol:

ขอบคุณที่เสียสละเวลามาตอบคับ :]

(+ตอบข้อความทำอย่างไรคับอธิบายผมทีผมอ่านวิธีใช้บอร์ดแล้วแต่ยังไม่เห็นเยยคับ T0T ]

อย่างนี้รึป่าวครับ

ถ้าใช่ ตอนตอบ เลื่อนลงมาด้านล่าง แล้วกดมุมขวาบนของ ขค ที่ท่าต้องการอยากตอบนะครับ
มันเขียนว่า ใส่การอ้างถึงคำพูด
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

• *

อย่างนี้รึป่าวครับ

ถ้าใช่ ตอนตอบ เลื่อนลงมาด้านล่าง แล้วกดมุมขวาบนของ ขค ที่ท่าต้องการอยากตอบนะครับ
มันเขียนว่า ใส่การอ้างถึงคำพูด

อ่อขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
รีวิวได้ละเอียดมากครับ สเตปบายสเตป

หน้ากล่องมันมีบูธเตอร์หลังด้วย แต่พอต่อจริงไม่มี ตอนแรกก็นึกว่ามันจะเป้นยำรวมระหว่าง เยเกอร์กับชไนเดอร์ ซะอีก

ขอบคุณสำหรับรีวิว

• *
รีวิวได้ละเอียดมากครับ สเตปบายสเตป

หน้ากล่องมันมีบูธเตอร์หลังด้วย แต่พอต่อจริงไม่มี ตอนแรกก็นึกว่ามันจะเป้นยำรวมระหว่าง เยเกอร์กับชไนเดอร์ ซะอีก

ขอบคุณสำหรับรีวิว

คือมีบูธเตอร์หลังคับแต่ด้วยความขี้เกียจ เลยไม่ได้ต่อคับขอประทานโทษคับ และก็ขอบคุณสำหรับคับชมคับ :]

ออฟไลน์ Balakuda

• *
อ่า ชไนเดอร์ สีเยเกอร์ ดูสวยไปอีกแบบครับ รีวิวละเอียดมากครับ (ลูกกลมสีส้มๆ คือ Zoids Core ครับ เท่าที่เคยต่อมา 3 ตัว มีทุกตัว เหมือนกันหมด)

ผมก้อสาย Zoids เหมือนกันครับ โดยเฉพาะภาคนี้ Century Zero (ช่วงนี้แวะไปเปิดหูเปิดตากับกันพลา ของ ลุงบัน แปบบ)

ส่วนตัวที่ผมมีก็ Liger Zero ร่างปกติ , Shadow Fox , Gunsniper Leena Custom (Blitz Team นั่นเอง :iconlove:)

เหลือเก็บ support อีกตัว Ptaras Bomber Jamie Custom  ส่วน บอส อย่าง Berserk Fuhler ขอทำใจกับราคามันซักพักครับ (ของ Koto ราคาโหดมาก T-T)

ปล. liger zero นี่ จำนวนแผงเยอะจริงๆ เวลาที่ใช้ในการต่อก็เช่นกัน T-T

• *
อ่า ชไนเดอร์ สีเยเกอร์ ดูสวยไปอีกแบบครับ รีวิวละเอียดมากครับ (ลูกกลมสีส้มๆ คือ Zoids Core ครับ เท่าที่เคยต่อมา 3 ตัว มีทุกตัว เหมือนกันหมด)

ผมก้อสาย Zoids เหมือนกันครับ โดยเฉพาะภาคนี้ Century Zero (ช่วงนี้แวะไปเปิดหูเปิดตากับกันพลา ของ ลุงบัน แปบบ)

ส่วนตัวที่ผมมีก็ Liger Zero ร่างปกติ , Shadow Fox , Gunsniper Leena Custom (Blitz Team นั่นเอง :iconlove:)

เหลือเก็บ support อีกตัว Ptaras Bomber Jamie Custom  ส่วน บอส อย่าง Berserk Fuhler ขอทำใจกับราคามันซักพักครับ (ของ Koto ราคาโหดมาก T-T)

ปล. liger zero นี่ จำนวนแผงเยอะจริงๆ เวลาที่ใช้ในการต่อก็เช่นกัน T-T
ขอบคุณสำหรับคำชมเรื่องรีวิวคับ
ผมเพิ่งหัดเล่น zoid ครั้งแรกคับ เป็นตัวแรกของผม เพราะว่าช่วงนี้อยากต่อนานๆ เพราะอยู่ในช่วงเปิดเรียนคับใกล้สอบแล้วด้วยช่วงนั้น ตอนนี้ สถานะสอบเสร้จคับแล้วคับเย้
อนึ่งที่ผมอยากต่อนานๆคือ เวลาน้อย เงินเก็บน้อย เลยอยากต่อแผงเยอะ ราคาพอประมาณครับ :]
ปล.รีวิวตัวต่อไปเป็น MG คับ ^^  หวังว่าจะไม่เบื่อกันนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2015, 11:49:49 PM โดย HNakarie »

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ยี่ห้อ BT เนื้อพลาสติก โค ตะ ระ แห่งความแข็ง เวลาประกอบถึงจะปวดมือ และมีบางที่ต้องใช้ค้อนกันเลยทีเดียว T_T

• *
ยี่ห้อ BT เนื้อพลาสติก โค ตะ ระ แห่งความแข็ง เวลาประกอบถึงจะปวดมือ และมีบางที่ต้องใช้ค้อนกันเลยทีเดียว T_T

ผมว่าเยื้อไม่แข็งมากนะคับมันนิ่มหรือเพราะมันนานแล้ว แต่ผมอึ้งตรงคำว่า"บางที่ต้องใช้ค้อนกันเลยทีเดียว"  :iconhihi: :iconhihi: +สวยมากคับชิ้นส่วนสีเขียวส่วนหัวนั่นน่าสนใจดีคับ