ผู้เขียน หัวข้อ: gunze white pearl ใช้ยังไงครับ  (อ่าน 1410 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
gunze white pearl ใช้ยังไงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 06:50:21 PM »
gunze white pearl  นี่ใช้ยังไงครับ  ผมลองพ่นทับสีขาว ก็ออกมาแนวไข่มุก  แต่พอพ่นทับสีเข้มกลับไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง  สีเบอร์นี้ใช้เพิ่มประกายมุขให้กับสีพื้นใช้มั้ยครับ  มีลูกเล่นอื่นมั้ยครับ   :iconwish:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: gunze white pearl ใช้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:38:35 PM »
สีมันจะออกมุกใสน่ะครับ

เอาจริงๆคือต้องพ่นทับขาวน่ะแหล่ะครับ

ถ้าพ่นทับสีดำก็จะออกมาเป็นสีเทาอมเงิน

คิดง่ายๆคือสีขาวใสอมเงินน่ะครับ  ถ้าพ่นทับสีอื่น คุณสมบัติมันจะืทำให้ออกขาวขึ้น

ลูกเล่นอื่นๆก็อย่างเช่น สีมุกฟ้า  ถ้าเอามาพ่นสีดำ  มันจะกลายเป็นเมตาริกแบล็คอมน้ำเงิน  อะไรทำนองนี้

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: gunze white pearl ใช้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 07:49:22 PM »
สีมันจะออกมุกใสน่ะครับ

เอาจริงๆคือต้องพ่นทับขาวน่ะแหล่ะครับ

ถ้าพ่นทับสีดำก็จะออกมาเป็นสีเทาอมเงิน

คิดง่ายๆคือสีขาวใสอมเงินน่ะครับ  ถ้าพ่นทับสีอื่น คุณสมบัติมันจะืทำให้ออกขาวขึ้น

ลูกเล่นอื่นๆก็อย่างเช่น สีมุกฟ้า  ถ้าเอามาพ่นสีดำ  มันจะกลายเป็นเมตาริกแบล็คอมน้ำเงิน  อะไรทำนองนี้

กระจ่างแล้ว  ขอบคุณครับผม

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz