ผู้เขียน หัวข้อ: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 8 - COMPLETED!!!  (อ่าน 41937 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 5 - ยาวหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:50:28 PM »
Mr.surface primer 1000 ยังไม่เคยลองใช้แต่เห็นคุณสมบัติมันใช้อุดร่องรอยบนชิ้นงานให้ผิวเรียบ คงคล้ายๆกับ Mr.Resin primer surface

ขวดนี้ผมเคยใช้แล้วก็ไม่ประทับใจเหมือนกันเจอคล้ายๆกับคุณavichiเลยพ่นแล้วคลุมไม่เต็มสุดท้ายก็ใช้รองพื้นธรรมดาเหมือนกัน (ยังเหลืออยู่2ขวดเต็มๆT-T)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 5 - ยาวหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 04:54:12 PM »
Mr.surface primer 1000 ยังไม่เคยลองใช้แต่เห็นคุณสมบัติมันใช้อุดร่องรอยบนชิ้นงานให้ผิวเรียบ คงคล้ายๆกับ Mr.Resin primer surface

ขวดนี้ผมเคยใช้แล้วก็ไม่ประทับใจเหมือนกันเจอคล้ายๆกับคุณavichiเลยพ่นแล้วคลุมไม่เต็มสุดท้ายก็ใช้รองพื้นธรรมดาเหมือนกัน (ยังเหลืออยู่2ขวดเต็มๆT-T)

น่าลอง
ต้องหามาลองกับสาวๆซะแล้ว
ผิวจะได้เนียนๆ
 :iconfreak:
atinatv

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 05:34:01 PM »
ได้ความรู้ทำสีเนื้อเลยครับไม่เคยทำเลยซักที  :iconlol:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 05:37:01 PM »
สุดยอดเลยครับพี่ผมอยากเห็นตัวเป็นมันเเล้วสิ.........ว่าเเต่พี่ครับอาริสะเนี่ยมันมีดีคอลนํ้าลายสก็อตบนหมวกมาให้หรือเปล่าครับ :iconlike: :iconlike: :iconlike:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 07:04:42 PM »
ได้ความรู้ทำสีเนื้อเลยครับไม่เคยทำเลยซักที  :iconlol:
จริงๆมีอีกหลายวิธีครับ
แต่อันนี้ง่ายสุด
 :iconlol:
สุดยอดเลยครับพี่ผมอยากเห็นตัวเป็นมันเเล้วสิ.........ว่าเเต่พี่ครับอาริสะเนี่ยมันมีดีคอลนํ้าลายสก็อตบนหมวกมาให้หรือเปล่าครับ :iconlike: :iconlike: :iconlike:

ลายไม่มีมาอะครับ
ปวดหัวอยู่เนี่ย
รอดู WIP6 นะครับ
ใกล้คลอดละ
atinatv

ออฟไลน์ maku00

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 09:04:32 PM »
 :iconwish: เรซิ่น งานหิน ขยับก็ไม่ได้ แต่ wip นี้ทำให้ได้อีกมุมของการทำโมเลยครับ

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 09:05:49 PM »
ขอถามราคาแอร์บรัชได้ไหมครับ ^^

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 09:44:40 PM »
ตากรีดอย่างยาก ผมทำทีไรแหกทุกที เลยเอากาวดินน้ำมันอุดซะเลย ผมกำลังหาวิธีทำสีเนื้ออยู่พอดีเลย ผสมจางนี่จางประมาณกี่เปอร์เซนเหรอครับ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 05:44:54 AM »
:iconwish: เรซิ่น งานหิน ขยับก็ไม่ได้ แต่ wip นี้ทำให้ได้อีกมุมของการทำโมเลยครับ
ขอบคุณครับ

ขอถามราคาแอร์บรัชได้ไหมครับ ^^
ซื้อจากร้าน bboy 4050 ครับ

อ้างจาก: ganarel
link=topic=37616.msg253640#msg253640 date=1441637080
ตากรีดอย่างยาก ผมทำทีไรแหกทุกที เลยเอากาวดินน้ำมันอุดซะเลย ผมกำลังหาวิธีทำสีเนื้ออยู่พอดีเลย ผสมจางนี่จางประมาณกี่เปอร์เซนเหรอครับ
เหลวครับ
แล้วพ่นห่างๆ
ขอบคุณครับ
atinatv

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 10:36:03 AM »
กรีดตาอย่างโหด เข้ามาศึกษาวิธีทำสีครับ  :iconlike:

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 11:06:26 AM »
กรีดตาอย่างโหด เข้ามาศึกษาวิธีทำสีครับ  :iconlike:
ขอบคุณคุณกรครับ
ดีใจมากที่มีเทพเข้ามาดู
atinatv

ออฟไลน์ Kama

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 01:45:48 PM »
เข้ามาเก็บความรู้เรื่องสีผิวครับ จะได้รอรุ่นพี่ฟูมินะ :iconlol:
นักวาดการ์ตูน&นิยมโมเอะ
http://www.pixiv.net/member.php?id=5787262
https://twitter.com/MilkfactoryR

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 01:51:37 PM »
เข้ามาเก็บความรู้เรื่องสีผิวครับ จะได้รอรุ่นพี่ฟูมินะ :iconlol:
ยินดีมากครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดู
atinatv

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 04:16:26 PM »
รอชมเลยครับ ติดตามทุก WIP สุดยอด ได้เทคนิคใหม่ๆ เยอะเลย

อิจเบาๆ สำหรับคนมีเวลาทำโม อิอิ  :iconnasty: :iconnasty:

ของผมนะ แค่จับกล่อง บรรยากาศก็มาคุแล้วครับ  :iconfreak: :iconfreak:

Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 6 - มาแล้วววววววว!!!
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:48:24 AM »
ต่อเลยนะครับไม่พล่ามอะไรมาก
ต่อไปเป็นการบังพ่นครับ
ใช้เทปบางส่วนแต่พื้นที่ใหญ่ๆใช้ที่ห่ออาหารครับ
ขโมยมาจากครัวภรรยา

บังส่วนสีเงินตรงกำไงและส่วนสีเนื้อตรงนิ้วครับ
ใช้ Masking sol บ้างเทปบ้างแล้วแต่สะดวกครับ
Resin เป็นอะไรที่ค่อนข้างบังยากนิดนึงเพราะมันโค้งๆงอๆเนี่ยแหละ

เขียนคิ้วครับ
ใช้ที Enamel เทา (ดำ + ขาว 1/1)
ภูกันเบอร์ 00

ทาปากด้วย real touch สีชมพูครับ
(เล่นง่าย 555)

ช่วงยากๆเริ่มแล้ววววว....
กรีดเทปบังพ่นเอาไว้ 1mm.
เริ่มแปะ

เรื่อยไป

ยิ่งทำยิ่งมันส์ (ปลอบใจตัวเอง)

ส่วน detail ตรงเสื้อไม่บังมันแล้วละครับ
ทาสดเลย
พ่น clear ด้านคงจะเนียนขึ้น 555

เอามาลองก่อน
แม่เหล็กที่ใส่ไปดูดกรื๊บไปเลย

บังชั้นที่ 1 เสร็จจนได้

รอทำสีเสาร์อาทิตย์ครับ
ขอบคุณที่ติดตามครับ
ผลงานออกมาจะเละหรือปล่าวยังไม่รู้เลย
............
 :iconsoul:

ปล....
รอชมเลยครับ ติดตามทุก WIP สุดยอด ได้เทคนิคใหม่ๆ เยอะเลย

อิจเบาๆ สำหรับคนมีเวลาทำโม อิอิ  :iconnasty: :iconnasty:

ของผมนะ แค่จับกล่อง บรรยากาศก็มาคุแล้วครับ  :iconfreak: :iconfreak:
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
ของผมสู้ตายกันไปข้างนึงเลย 555
atinatv

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
Re: WIP Resin - Alisa/God eater 2 by avichi - update 6 - มาแล้วววววววว!!!
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:04:26 AM »
สุดยอดครับ :iconsmile:

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 11:13:11 AM »
สุดยอดครับ :iconsmile:

:icongift: :icongift: :icongift:
ขอบคุณครับ
เละไม่เละเดี๋ยวรู้กัน
555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2015, 11:13:32 AM โดย avichi »
atinatv

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 01:59:08 PM »
โห บังพ่นกระโปรงเเบบนี้ขยันจริงๆครับ
 :iconnasty:

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 02:25:29 PM »
โห บังพ่นกระโปรงเเบบนี้ขยันจริงๆครับ
 :iconnasty:
ขอบคุณครับ
สะกดจิตตัวเองว่า
เอาน่ามีแค่ 2 ชิ้นเอง.....
atinatv

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 04:41:02 PM »
ส........สวยเว่อร์.............เป็นกําลังใจให้ทําสีออกมาสําเร็จลุล่วงครับ :iconlike:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance