ผู้เขียน หัวข้อ: [มือใหม่หัดรีวิวคับ+ต่อดิบตัดเส้น(ซ้ำขออภัย)] "สายลมแห่งอิตาลี นกฟีนิกซ์ผู้เป็นอมตะ" นามนั้นคือ XXXG-01Wfr Gundam Fenice Rinascita  (อ่าน 6048 ครั้ง)

ออฟไลน์ HNakarie

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีคับเพิ่งเริ่มหัดรีวิวคับ ขอฝากตัวด้วยคับ ถ้ามีข้อคิดเห็นอะไรเสนอแนะนำเสนอได้คับ :]จะนำไปปรับปรุงถ้ามีโอกาสนะคับห่ะๆ และนี่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะคับถ้ามีอะไรขัดใจท่านก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ  :iconlol: :iconlol:

[youtube]x19jzqUiR9o[/youtube]

รอบนี้ ขก. เทียบขนาดกล่องขอประทานโทษด้วยคับ

Review ส่วนแผง แผงทั้งหมดมี 20 แผงรวมฐาน

สีโดนย้อมเพราะแสงนะคับ  :iconmeow: :iconmeow:

แผงใสส่องไฟแบล็คไลท์ได้ แต่เนื่องจากผมมีโทรศัพท์เครื่องเดียวเลยไม่ได้ถ่ายมา ผมทำไฟแบล็คไลท์จากเมจิคอ่านะคับ :iconshy:

HEAD UNIT

BODY UNIT

มีสติ๊กเกอร์เขียวมาด้วยแต่ในภาพไม่ได้ติด

ARM UNIT RIGHT&LEFT

LEG UNIT RIGHT&LEFT

โครงในขามันช่างเปราะบางเหลือเกิน

มันช่างเปราะบางมากเอามาเกี่ยวกันแค่นั้น :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ซึ่งลุงแกแก้ไขโดยการโป๊ะมันเข้าไป :iconsweat:

WAIST UNIT

ตานายตี่มาก รินาชิต้า :iconpale:

เงยหน้านิดนึง :iconsmile:

BACKPACK UNIT

มุมกล้องเพี้ยนมาก ภาพนี้ขออภัยคับ :iconsweat:

เส้นตรงส่วนสีเหลืองมันต้องย้ำรอยซึ่งมือผมไม่นิ่งพอเลยตัดแค่นั้นคับ :iconcryjoy:

WEAPONS

เป็นตัวเป็นแย้ว :iconcryjoy: :iconcryjoy:

BASE (ผมตัดแบบลวกๆเลยนะคับ :iconfreak: :iconfreak:)

กลไกเป็นแบบเปิด-ปิด สวิทช์ไฟ ล็อคได้แข็งแรงอย่างที่ได้ยินมาจิงๆคับ :iconlol:

มีฐานที่เสียบHG มาให้ด้วย !! จะออกมาทำขายใช่ไหมคับลุง :iconpanic:

ALL Weapon

Action บ้างดีกว่า  :iconshy2:

หนักแพคหลังเลยเอาออกมาก่อน :iconsoul:

TRANSFORMATION !!

ปืนหนักเลยพาแขนตกเซ้งมากคับช็อตนี้ :iconsoul: :iconsoul: :iconsweat:

ฐานมั่นคงไม่กลัวตกเลย :iconlol: :iconlol:

ความเห็นส่วนตัว

ความยากในการต่อผมให้ 3/10 ประกบเข้าง่ายมากโมแท้นี่เนอะ 
ความสวยงาม 10/10
ระยะเวลาในการต่อ 2 สัปดาห์ ของผมนะคับ
ข้อเสีย
-ขายืนจะล้มอย่างเดียวเลยเลยใช้เวลาการจัดท่ายืนนานหน่อย เพราะหนักแพคหลังด้วยแหละคับ
-แขนตอน ทรานฟรอมจะง่อยมากถ้าติดปืนเข้าไป ถ้าไม่ติด ก็ไม่ค่อยง่อยมาก
ข้อดี
-ชิ้นส่วนเก่าเหลือใช้เพียบ
-ใช้โครงในใหม่เกือบหมด

**
ดีคอลเป็นดีคอลสติ๊กเกอร์ (ลุงทำไมไม่ทำดีคอลน้ำ ผมจะลงเคลียด้าน :iconcryout:รอซื้อดีคอลน้ำ)
แล้วก็สติ๊กเกอร์ ธรรมดา
มือเป็นแบบ ถอดใส่ :iconsweat:
ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้คับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2015, 02:18:23 PM โดย HNakarie »

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ภาพเยอะมาก ละเอียดมากทุกขั้นตอนดีครับ  :iconsmile:

เพิ่มแสงกับในการถ่ายภาพให้เห็นรายละเอียดให้ชัด บางรูปแอคชั่นถ้ามีเพิ่มแสงจะทำให้ภาพดูสวยคมขึ้น (แต่เห็นบางรูปก็ชัดสวยนะ) :iconvsign:

• *
ภาพเยอะมาก ละเอียดมากทุกขั้นตอนดีครับ  :iconsmile:

เพิ่มแสงกับในการถ่ายภาพให้เห็นรายละเอียดให้ชัด บางรูปแอคชั่นถ้ามีเพิ่มแสงจะทำให้ภาพดูสวยคมขึ้น (แต่เห็นบางรูปก็ชัดสวยนะ) :iconvsign:

จะนำไปปรับปรุงคับ ตอนนี้ยังหาโคมไฟเพิ่มอีกตัวไม่ได้เลย :iconcryjoy:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

• *

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน แต่เป็น HGBF ซื้อต่อเพื่อนมาแบบงง ๆ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมาจากภาคอะไร อิอิ

กะว่าเอามาประกอบในยามว่างครับ นี่ก็ว่าจะเริ่มลงมือวันนี้เลย

ถ่ายภาพละเอียดมากครับ

• *
มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน แต่เป็น HGBF ซื้อต่อเพื่อนมาแบบงง ๆ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมาจากภาคอะไร อิอิ

กะว่าเอามาประกอบในยามว่างครับ นี่ก็ว่าจะเริ่มลงมือวันนี้เลย

ถ่ายภาพละเอียดมากครับ
ขอบคุณสำหรับคำชมคับ ^^ :iconcry: