ผู้เขียน หัวข้อ: Wing Zero 1/144 ชุบชีวิตของเก่าเก็บ  (อ่าน 3355 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheTraveller

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Wing Zero 1/144 ชุบชีวิตของเก่าเก็บ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 01:57:01 AM »
สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
หลังจากทำตัวซุ่มอ่านเก็บข้อมูลอยู่นาน เห็นของแต่ละคนแล้วรู้สึกคันไม้คันมือ เลยไปขุดกรุกันพลาสมัยพระเจ้าเหามาปัดฝุ่น
ตัวแรกที่เป็นเหยื่อของผมคือ Wing Zero Custom 1/144 ตัวนี้เลย

จัดการพ่นรองพื้น สีกระป๋องธรรมด้าธรรมดา

ตรีมจะให้เป็นสีมุกๆ เงินๆ ทองๆ พวกสติ๊กเกอร์ก็ไปขุดๆเอาของเก่าจากตัวโน้นตัวนี้มา

ทำไปทำมา ไหนๆก็จะทำแล้ว ทำดาบให้ถือด้วยละกัน

เสร็จแย้วว

เสร็จแล้วก็มาจัดแสง จัดไฟ แต่งนิดหน่อย

อันนี้เป็นส่วนของตัวดาบครับ ทำเสร็จ ตั้งชื่อให้เสร็จสรรพ(ไม่รู้สะเหร่อหรือเปล่า แหะๆ)

มีสีเลอะออกมาบ้าง เหตุเพราะกันสีไม่ดี + กับ มันเล็ก ทำให้การจัดการไม่ค่อยถนัดมือเท่าไหร่
หากมีผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
ฝากผลงาน ติ/ชม ด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Wing Zero 1/144 ชุบชีวิตของเก่าเก็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 05:06:23 AM »
สีสวยเลย สีกระป๋องทำได้ขนาดนี้  :icongift:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: Wing Zero 1/144 ชุบชีวิตของเก่าเก็บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 12:26:35 PM »
ชอบคู่สีครับดูเรียบๆแต่เท่ห์ ภาพที่สามนับจากสุดท้ายดูแจ่มมากๆครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ setsquare

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 02:34:32 PM »
เท่ดีคับ มีตัวนี้เหมือนกัน เดี๋ยวเอาบ้าง