ผู้เขียน หัวข้อ: MG OO QAN(T) การควบรวมสู่ความเป็นหนึ่ง โหลดโหดนะครับ  (อ่าน 6287 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับ สมาชิก TG ทุกท่าน วันนี้ผมมีงานมานำเสนอเช่นเคย หลังจากทำงานจ้างเสร็จ ก็เลยลองไปรื้อโมดองของตัวเอง
มาทำบ้าง และก็ได้เจ้านี่มาทำ ควานต้า โมตัวนี้น่าจะดองมาประมาณ 3 ปีได้มั่ง ขนาดดีคอลน้ำที่ซื้อมาไว้กาวยังเสื่อมเลย สงสัย
ที่เก็บของจะร้อนจัด 555 ส่วนงานโมก็ไม่มีอะไรมาก เป็นโมที่ทำง่ายครับ ไม่มีต้องอุดขัดเลย

แต่ทำสำคัญผมว่างวดนี้ ภาพถ่าย แสงมันโอเวอร์ไปหน่อย สงสัยไฟดวงบนวัตต์มันแรงไปหน่อยมั่ง ขนาดเอากระดาษไขปิด2ชั้น
ไฟมันยังแรงไปหน่อยเลยครับ ผมว่าไฟมันแรงจนไฮไลท์สีขาวมองแทบไม่เห็นเลยครับ โม้มาจนพอแล้วครับเดี๊ยวไปชมงานเลยครับ

สีที่ใช้
1.ขาว
2.โคบอลบลู+ฟลูออเรนเซ็นพริ้ง เติมขาวพ่นไฮไลท์
3.แดง เติมขาวพ่นไฮไลท์
4.เทา ขาว+ดำ มี2เฉดครับ อีกอันเติมน้ำตาลไปหน่อย แต่ลืมถ่ายแต่โครงในให้ดู
ปิดงานด้วยเคลียร์ กึ่งมันกึ่งด้าน

ซูมรายละเอียดหน่อยครับ

ติดอาวุธกันก่อน

แอ็กกันยาวๆครับ

ดาบใหญ่นี่ถือไม่ไหวนะครับ ถ้าไม่มีฐานช่วย

อันนี่แถมครับ ปืน 1/6 อีกกระบอกเอามาทำสีเล่นครับ

เทียบกับ MG ครับ

ลากันด้วยรูปสุดท้าย

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม เจอกันใหม่งานหน้าครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: MG OO QAN(T) การควบรวมสู่ความเป็นหนึ่ง โหลดโหดนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 04:47:45 PM »
สีสวยสด
Highlight งาม
รูปสวย
งานสะอาดมากครับ

ไม่รู้จะติตรงไหนเลย
 :iconwish:
atinatv

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
Re: MG OO QAN(T) การควบรวมสู่ความเป็นหนึ่ง โหลดโหดนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 05:07:45 PM »
สีสวยมากมาย มีทูโทนด้วย
ตัวโปรดผมเลยตัวนี้

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 05:36:03 PM »
ทำสีสวยมากๆครับ แถมถ่ายรูปสวยอีก
  :icongift: 4d ผมไปจับๆมาเหมือนกัน กะเอามาใช้กับทหาร 1/6  :iconfreak:

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 05:53:03 PM »
Zaku นี่ตัวของ Garma ป่าวครับ? สีสวยจัง :iconwish:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 08:41:31 PM »
สีสวยสด
Highlight งาม
รูปสวย
งานสะอาดมากครับ

ไม่รู้จะติตรงไหนเลย
 :iconwish:

ขอบคุณครับคุณ avichi

สีสวยมากมาย มีทูโทนด้วย
ตัวโปรดผมเลยตัวนี้

ขอบคุณครับ คุณ a

ทำสีสวยมากๆครับ แถมถ่ายรูปสวยอีก
  :icongift: 4d ผมไปจับๆมาเหมือนกัน กะเอามาใช้กับทหาร 1/6  :iconfreak:

เจ้าปืน 4dมันฮิต ก็เพราะพวกเล่นชุดผ้า 1/6 นี่แหละครับ  :iconlol:

Zaku นี่ตัวของ Garma ป่าวครับ? สีสวยจัง :iconwish:

ไม่ใช่ครับ ต้ว char 2.0 นี่แหละครับแต่เอามาทำสีครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 10:30:45 PM »
สีสดแล้วก็งานสะอาดดีครับ ไฮไลท์ผมว่าก็โอเคดีแล้วครับ ผมชอบแบบอ่อนๆแบบนี้แหละ

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:41:09 AM »
ชอบน้ำเงินโคบอลต์มากครับ สีสด งานดูสะอาดเรียบร้อยมากครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 01:57:42 PM »
อย่างงามเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:27:55 PM »
งานสวยมากครับ ดีเทลอัพ + สีสันสวยงามมาก  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:37:57 PM »
ครบเครื่อง งานเนี้ยบมากครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 10:44:05 PM »
ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ ของทุกๆท่านครับผม